Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by eakerss View Post
    Rocket m2 ใหม่แกะกล่อง เสียบpoeแล้วrkไฟกระพริบทุกดวง poeไปติดสีม่วงกระพริบของเพื่อนผมก็เป็นเหมือนกัน เป็นไรหรอครับ ไม่มั่นใจล๊อตที่ไม่มีพ๊อตusbแล้วละสิครับบบบบ------รบกวนผู้รู้ครับผมขอบคุณมาก
    ลองเปลี่ยนสายและสลับ POE ดูครับ ต้องเป็นสายตรงนะ ..ปัญหาตรงนี้เกิดขึ้นก่อนนำไปติดตั้ง หรือหลังจากติดตั้งแล้ว ,สายแลนของคุณยี่ห้ออะไร ?? ส่วน LOT ที่ไม่มี Port USB LOT ต่อๆ ไปก็คงจะมีแต่แบบนี้แล้วละครับ

Comment

• ตัวที่มี usb เอาไว้ใส่ไรครับ ขอผมก็มี
      .
      .
      .
      ขอบคุณอีกครั้งสำหรับ คำแนะนำ ปรับแล้วดีขึ้น แต่ ch ยังใช้ 11 อยู่ มันมีอีกเจ้าหนึ่ง เสาเขาสุงแรง ปล่อยมา เป็น ch6 กลัวมันเบียดกัน

Comment

• Originally posted by eakerss View Post
        Rocket m2 ใหม่แกะกล่อง เสียบpoeแล้วrkไฟกระพริบทุกดวง poeไปติดสีม่วงกระพริบของเพื่อนผมก็เป็นเหมือนกัน เป็นไรหรอครับ ไม่มั่นใจล๊อตที่ไม่มีพ๊อตusbแล้วละสิครับบบบบ------รบกวนผู้รู้ครับผมขอบคุณมาก
        ลองเสียบเฉพาะ poe ก่อนครับ

Comment

• inter_link

Originally posted by rock26 View Post
          ลองเปลี่ยนสายและสลับ POE ดูครับ ต้องเป็นสายตรงนะ ..ปัญหาตรงนี้เกิดขึ้นก่อนนำไปติดตั้ง หรือหลังจากติดตั้งแล้ว ,สายแลนของคุณยี่ห้ออะไร ?? ส่วน LOT ที่ไม่มี Port USB LOT ต่อๆ ไปก็คงจะมีแต่แบบนี้แล้วละครับ

ตัวนี้เพิ่งส่งไปเปลี่ยนตัวใหม่ที่ ร้านคุณrock26 โทมาฮอก อะครับผมเห็นว่าน่าจะเป็นตัวใหม่นะ เสียบปุ๊บเป็นปั๊บ สายแลนด์ inter_link หัวlink ของแท้ครับยาว1ฟุต ย้ำหัวไม่ผิด ส่งมาถึงแล้วก็ลองเลย..เพราะกลัวเป็นแบบตัวก่อนที่เคยเสียมาแล้วครับใช้ได้วันเดียว....เพื่อนที่ซื้อมาจากคุณตี๋ก็เป็นอาการเดียวกันครับงงงวย

Comment

• เสียบเฉพาะpoeไปติดปกติครับแต่พอเสียบrkกระพริบครับ ต่อไปเล่นpicoดีกว่าเขด
            Last edited by eakerss; 23 Jul 2011, 15:09:13.

Comment

ตัวนี้เพิ่งส่งไปเปลี่ยนตัวใหม่ที่ ร้านคุณrock26 โทมาฮอก อะครับผมเห็นว่าน่าจะเป็นตัวใหม่นะ เสียบปุ๊บเป็นปั๊บ สายแลนด์ inter_link หัวlink ของแท้ครับยาว1ฟุต ย้ำหัวไม่ผิด ส่งมาถึงแล้วก็ลองเลย..เพราะกลัวเป็นแบบตัวก่อนที่เคยเสียมาแล้วครับใช้ได้วันเดียว....เพื่อนที่ซื้อมาจากคุณตี๋ก็เป็นอาการเดียวกันครับงงงวย
              ++ เทสก่อนส่งทุกตัว พร้อมอัพ Firmware Version ล่าสุด

Comment

เสียบเฉพาะpoeไปติดปกติครับแต่พอเสียบrkกระพริบครับ ต่อไปเล่นpicoดีกว่าเขด
                ท่านลองเปลี่ยนสาย Lan ดูครับ ^ ^

Comment

• Originally posted by rock26 View Post
                  ++ เทสก่อนส่งทุกตัว พร้อมอัพ Firmware Version ล่าสุด
                  อันนี้เปิดครั้งแรกเลยนะครับเนี่ย...เดี๋ยวรอดูอีกวันครับบบ

Comment

• เปลี่ยนไป3สายแล้วครับผมคุณตี๋....

Comment

• Originally posted by TPMPS View Post
                      ตัวที่มี usb เอาไว้ใส่ไรครับ ขอผมก็มี
                      .ขอบคุณอีกครั้งสำหรับ คำแนะนำ ปรับแล้วดีขึ้น แต่ ch ยังใช้ 11 อยู่ มันมีอีกเจ้าหนึ่ง เสาเขาสุงแรง ปล่อยมา เป็น ch6 กลัวมันเบียดกัน
                      ไม่ต้องกลัวเบียด ใส่ 6 เลย เพราะยังไม่ได้ลอง เบียดก็เปลี่ยน

Comment

• ทำไมเจ้าโปรแกรม Netstumbler ขึ้นแบบนี้อ่าครับหรือต้องตั้งค่าอะไร

Comment

เปลี่ยนไป3สายแล้วครับผมคุณตี๋....
                          เทสก่อนส่งก็ปกติ แต่ถ้าใช้ไม่ได้ส่งมาเคลมเลยครับ ^ ^

Originally posted by huzneebb View Post
                          ทำไมเจ้าโปรแกรม Netstumbler ขึ้นแบบนี้อ่าครับหรือต้องตั้งค่าอะไร

ตรง แถบ Device เลือกการ์ด Wireless ที่ท่านใช้ครับ ^ ^

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                            ไม่ต้องกลัวเบียด ใส่ 6 เลย เพราะยังไม่ได้ลอง เบียดก็เปลี่ยน
                            ชัดเจน จริงใจ จัดไป 1 เมาครับ สมัยหน้า ลง สส.เลยครับ

Comment

• Loco M2 HP

ระยะ 8 ร้อยเมตร รับจาก เสา Omni 8dbi (WRT54GL) ถึงไหมครับ

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
                                Loco M2 HP

ระยะ 8 ร้อยเมตร รับจาก เสา Omni 8dbi (WRT54GL) ถึงไหมครับ
                                รับอ่ะถึงแน่ สบายๆ เสาจะส่งถึงมั้ยดีกว่า - -"

Comment

Working...
                                X