Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by aha2pro View Post
    ที่ใช้อยู่ตอนนี้ 1.2 km. เองครับ จุดนั้นต้นไม้เยอะ มองไม่เห็นกันเลยทีเดียว
    ใช้อุปกรณ์ +เสา ? ครับ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
      มีเรื่องขำๆมาเล่าครับ
      มีลูกค้าคนนึงซื้อไอดีแบบวันไปใช้ แล้วกลับเอาโน๊ตบุ๊คให้ดู บอกว่าคอนเน็คไม่ได้
      ปรากฏว่าแก้ไปแก้มา จนมาเจอสาเหตุจนได้
      ดันเป็น 1 ในรายชื่อที่ผมบล็อคไว้ เนื่องมาจากชอบปลอมไอพีปลอมแมคมาคอนเน็คบ่อยๆ
      แบบว่ามาทีเป็นหางว่าวเลย แต่ก็ต่อไม่ติดหรอกนะ หมั่นไส้เลยจัดการซะ
      ชื่อคอมที่โชว์ มันตรงกับที่บล็อคไว้เลย 555+ งานนี้เจอตัวจริง แต่ก็ไม่รู้จะว่ายังไง - -*
      เป็นผมทำเนียนหลอกด่าเลย อิอิอิ

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
        ใช้อุปกรณ์ +เสา ? ครับ
        ชุดนี้ทั้ง2ฝั่งเลยครับ
        Attached Files

Comment

• หวัดดี ก่อนเที่ยงครับ อุปกรณ์แต่ละท่าน เทพ ๆ ทั้งนั้นเลย

?? เที่ยงนี้กินไรดี
          อ่า ๆเพิ่งได้ของเล่นใหม่มา เดียวว่างจะลองรีวิวประสิทธิภาพว่าจะสู้ UBNT ได้ใหม แต่ที่แน่ ๆ ราคานี่สุ้ไม่ได้แน่
          นอกจากจะเอาไปใช้ในน้ำ
          Pheenet WLO-15814N
          Last edited by viroth; 26 Jul 2011, 11:36:57.

Comment

• Originally posted by 323club View Post
            เป็นผมทำเนียนหลอกด่าเลย อิอิอิ
            อิอิ ลูกค้าแต่ละคน กว่าจะได้มาแสนลำบากครับ หยวนๆกันไปก่อนละกัน

Comment

• Originally posted by viroth View Post
              หวัดดี ก่อนเที่ยงครับ อุปกรณ์แต่ละท่าน เทพ ๆ ทั้งนั้นเลย

?? เที่ยงนี้กินไรดี
              อ่า ๆเพิ่งได้ของเล่นใหม่มา เดียวว่างจะลองรีวิวประสิทธิภาพว่าจะสู้ UBNT ได้ใหม แต่ที่แน่ ๆ ราคานี่สุ้ไม่ได้แน่
              นอกจากจะเอาไปใช้ในน้ำ
              Pheenet WLO-15814N
              มันคืออะไรเนี่ย ??

Comment

• ก่อนอื่นลองขันน็อตดูไส้ในเลยครับ อิอิ อยากเห็น

Comment

• เพิ่งเคยเห็น ไอเดียเจ๋งดี
                  http://www.pheenet.com.tw/product/pr...7&parent_id=96

Comment

• Originally posted by huzneebb View Post
                    มันคืออะไรเนี่ย ??
                    มันคือเหล็ก ล้อเล่น
                    ไวเลส เอาดอร์ IP68 ครับ จุ่มน้ำได้ ปาหัวได้ รับรองแตกในครั้งเดียว

Comment

• Originally posted by viroth View Post
                      มันคือเหล็ก ล้อเล่น
                      ไวเลส เอาดอร์ IP68 ครับ จุ่มน้ำได้ ปาหัวได้ รับรองแตกในครั้งเดียว
                      คงเป็นอะไรที่ใช้ปาหัวที่แพงเอาเรื่องเหมือนกัน ^^

แล้วปล่อยไวไฟไว้ให้คนเล่นใต้น้ำหรอเนี่ย 55555555555+

Comment

• กี่ dbm ครับนั่น
                        Last edited by -:R:-; 26 Jul 2011, 12:12:16.

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post

กี่ dbm ครับนั่น
                          ยังไม่ได้ลอง แต่ตามที่โม้ในเว็บ 300Mbps Real 90+ รับได้ต่ำสุดที่ -97 ยังใช้ได้
                          กันน้ำสวดยวด แม้กระทั่งปุ่ม Reset ยังมีสกรูกะยางกันน้ำปิดไว้เลย เดียวถ้าสนใจกันจะลองแกะมารีวิวให้ดูครับ

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
                            WDS ไกลสุดใครทำได้เท่าไรครับ
                            4716เมตร nanom2+nanom2 ถ้า omni15dbi+nanom2 ก้อ 2675 เมตร แต่ถ้าเครื่องลูกเกาะ เยอะมานอืดนะ

Comment

ยังไม่ได้ลอง แต่ตามที่โม้ในเว็บ 300Mbps Real 90+ รับได้ต่ำสุดที่ -97 ยังใช้ได้
                              กันน้ำสวดยวด แม้กระทั่งปุ่ม Reset ยังมีสกรูกะยางกันน้ำปิดไว้เลย เดียวถ้าสนใจกันจะลองแกะมารีวิวให้ดูครับ
                              กล่องดำ แบลคฮอค

Comment

• realtek อีกแล้ว

Comment

Working...
                                X