Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มองหาใน ห้อง network มีแต่การ์ดแลน Server ต้นไม่ได้ใช้ รุนแรงมากมายขนาดนั้น เหอๆ อยากได้ มือ 2 ตัวละ 150 200 ก็พอละ หุหุ

Comment

• Originally posted by parnudon View Post
      แต่ผมว่าต้นทางกำลังส่งน้อย+เสาอากาศเล็ก อย่างnano มันจับสัญญาณไม่ค่อยดีครับ ที่บ้านใช้ RocketM2อยู่ ปลายทางใช้LocoM2 ลองให้Rocketลดกำลังลงต่ำกว่า 23db สัญญาณมันต่ำเกินจนใช้งานไม่ได้เลยครับ
      อ่านแล้วงง
      ก็น่าจะถูกแล้วนี่ครับ ต้นทางลดกำลังส่ง ปลายทางก็จับสัญญาณได้ลดลง
      อีกอย่างกรณีของท่านที่ทำได้ เพราะ Loco มัน 200mW ไม่ใช่รึ
      Notebook น่าจะน้อยกว่านั้นนา

Comment

• 10. Lan Card 10/100 คละรุ่น ยี่ห้อ ขายเหมา15ตัว 700 <<<<< ขาย 700

ไปสอ่งดูเอาเอง http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1385857
        Last edited by renaw; 31 Jul 2011, 23:43:18.

Comment

• Originally posted by renaw View Post
          10. Lan Card 10/100 คละรุ่น ยี่ห้อ ขายเหมา15ตัว 700 <<<<< ขาย 700

ไปสอ่งดูเอาเอง http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1385857

ขอบคุณมากครับ พี่ PM ไปหาพี่เค้าเรียบร้อยละ รอให้เค้าตอบ PM ขอแบ่งขายอ่ะครับ เหอๆ

แต่ เฉลี่ย ตัวนึงไม่กี่บาทเองเน๊อะ ไม่รู้ว่า จะเอามาทำไมเยอะแยะ เหอๆ

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
            อ่านแล้วงง
            ก็น่าจะถูกแล้วนี่ครับ ต้นทางลดกำลังส่ง ปลายทางก็จับสัญญาณได้ลดลง
            อีกอย่างกรณีของท่านที่ทำได้ เพราะ Loco มัน 200mW ไม่ใช่รึ
            Notebook น่าจะน้อยกว่านั้นนา
            ครับ ผมเลยไม่แนะนำให้ต้นทางใช้ Loco เพราะกำลังส่งมันต่ำเผื่อบ้านที่อยู่ใกลๆ อยากเข้ามาใช้งานด้วย

Comment

• 8วัตต์ ตกเดือนละกี่บาทครับนิ จะเอา Rocket ไปติดไว้บ้านเพิ่ลอีกตัวใช้ TOU800 เด้อ >...<

เดือนนึงถึง 100 บาทรึเปล่าครับ...

Comment

• ลอกเค้ามาครับจำไม่ได้แล้วมาจากใหน '-- แถวๆนี้แหละมั้ง

เสริมเรื่องค่าไฟ

คิดค่าไฟต้องรู้ watt
                watt = Volt x amp

ยกตัวอย่าง
                Notebook Power Consumption = 65 watt
                เปิดเครื่อง = 24 ชัวโมง
                เปิดนาน = 30 วัน

จำนวน watt ที่ใช้ใน 1 เดือน = 65x24x30 = 46800 watt/hr
                ค่าไฟ 1 หน่วย คือ 1000 watt/hr

46800/1000 = 46.8 หน่วย

ค่าไฟหน่วยล่ะ 3 บาท
                46.8 x 3 = 140.4 บาท

สรุป เปิด Notebook 24 ชม. นาน 1 เดือน ค่าไฟ 140.4 บาท (คิดที่หน่วยล่ะ 3 บาท)

__________________________________________________________________
                แถม (max Power Consumption)
                Mikrotik 12 watt
                NanoM2 12 watt (ใช้งานจริงประมาณ 8 watt)
                PicoM2HP 12 watt (ใช้งานจริงประมาณ 8 watt)
                WRT54GL 12 watt
                Asus RT N12 9 watt
                Notebook 65 watt (บางรุ่นสูงกว่านี้)
                เตารีด 1000 watt
                เครื่องทำน้ำอุ่น 3500 watt

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                  น่าจะหลายตังค์อยู่นะครับ
                  ลองดูของท่าน Rock26 ดูครับ ถูกที่สุดละล่ะ

ส่วนผม จะได้อุดหนุน RKM2+Grid+Omni อีกหลายชุดอยู่ล่ะครับ ตอนนี้รองบ
                  ลูกค้าก็รอใช้เน็ตจนใจจะขาดละ
                  ขอบคุณครับผที่ชี้แนะ

Comment

• 17 บาท - -*

งั้นขอติดบ้านเพิ่ล ให้ใช้เน็ตฟรี พอ 5555

Comment

• อัตราค่าไฟฟ้า TOU แพงนะเนียโดยเฉพาะราคาช่วง On Peak http://www.eppo.go.th/power/tou800/what_tou800.html

ค่าบริการ และ
                      ค่าบริการด้านเครื่องวัดฯ
                      (บาท/เดือน)
                      167.95

Comment

• Rk2 ตัว ตอนแรกกะว่าจะทำแบบว่า ตัวหนึ่งเอาใกล้ ๆ ตัวหนึ่งเอาไกล ๆ....
                        แต่พอเห็น user เกาะเยอะเกิน ท้้งพวกที่เล่นและพวกที่ไม่เล่น ยิ่งพวก antivirus จะออกเน็ทอัพเดตแล้ว ยิงเข้ามาจน ทำให้ ap อืด จนต้องเสริม RK อีกตัว ตอนนี้ก็นิ่ง ๆ ครับ บอกให้ user หลาย ๆ คนที่มาใช้ว่า หากเน็ทอืด ๆ ให้ ไปใช้ ap อีกตัว ซึงมี 4 ตัว ให้เลือกเอา ตัวที่คิดว่า ไม่อืด ก็ได้ผลดีครับ

ตอนนี้ เริ่ม บาลานซ์

Comment

• สรุปแล้วเคสผม จะยังไงดีครับ ^^
                          ช่วยฟันธงทีครับ
                          จัดอุปกรณ์ให้ด้วยจะเวิร์คมากครับ .....

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ

Comment

• สวัสดีเที่ยงวันจันทร์ครับ กินข้าวเที่ยงกะไรกันดี

Comment

• Originally posted by viroth View Post
                              สวัสดีเที่ยงวันจันทร์ครับ กินข้าวเที่ยงกะไรกันดี
                              ข้าวจี่ปาเต้สิครับ มีข้าวเปียกเส้นด้วยนะ
                              ถ้าไปลาวเมื่อไหร่ ต้องพิสูจน์ให้ได้เด้อ เดี๋ยวสิไปบ่ฮอดเด้อ
                              หิวทันทีเลย ขอตัวไปกินข้าวเปียกก่อนเด้อ
                              Attached Files

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                                สรุปแล้วเคสผม จะยังไงดีครับ ^^
                                ช่วยฟันธงทีครับ
                                จัดอุปกรณ์ให้ด้วยจะเวิร์คมากครับ .....

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ

Comment

Working...
                                X