Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by joeza View Post
    slot wave + rk + nano loco ครับ
    Slotwave เจ้าดังรึเปล่าครับ สัญญาณเป็นยังไงบ้าง

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
      เห็นภาพนี้แล้ว สยอง

[ATTACH=CONFIG]1279912[/ATTACH]
      อยากได้เสาสูง ๆ ซัก 4 ท่อนจริง ๆ

ชอบ slot PCI เยอะได้ใจจริง ๆ แต่ระบบโดยรวมแล้ว หากจัดการไม่ดี มีการ swap ข้อมูลจาก Ram เต็ม จะทำให้เกิดคอขวด จาก Harddisk เนื่องจากเป็น ata bus 100-133 หากมีคนออนแล้วโหลดเยอะ ๆ จะทำให้มีอาการกระตุกได้บางจังหว่ะ....

ต้นนั่งอ่านดูแล้ว ถ้าอัด 2G เต็มที่ มันจะไหวรึป่าวอ่ะครับ 30 User เอง ^^

Comment

• 30 user น่าจะไหวอ่านะ

Comment

• Routing QoS Proxy ไหวแบบสบายๆ
          แต่ถ้า L7 สงสัย CPU รัน 100% ตลอด

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
            30 user น่าจะไหวอ่านะ
            พี่ R หยุดพักตัว Server ยังไงอ่ะครับ

ประมาณว่าต้นหาวิธี เอา Timer มาใส่หน้า เพาเวอร์ของ Server อ่ะครับ หรือว่าเราต้องไปสั่งมัน ให้ เปิด ปิดเองเท่านั้น ^^

Comment

• ต้นน่าจะไปถามใน ห้อง Server มากกว่าเน๊อะ เหอๆ เดี๋ยวลองหาวิธีใน Google ดูก่อน ทั้งเคส ซื้อมาแค่ 1800 เอง ไม่เสียดาย อิอิ

ประมาณว่า จะให้มันพัก ช่วงตี สาม ถึง ตี 5 อ่ะครับ เปิดเครื่องขึ้นมา รันระบบ ได้ทันที ^^

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                พี่ R หยุดพักตัว Server ยังไงอ่ะครับ

ประมาณว่าต้นหาวิธี เอา Timer มาใส่หน้า เพาเวอร์ของ Server อ่ะครับ หรือว่าเราต้องไปสั่งมัน ให้ เปิด ปิดเองเท่านั้น ^^
                เซิร์ฟเวอร์ เปิดในอุณภูมิห้อง แต่เลือก เป็นชั้น 1 ติดพื้น และเย็นกว่าส่วนอื่นของบ้าน เปิด 24ชั่วโมง แต่ผมได้เลือก รุ่นที่มีโหมดประหยัดพลังงานมาใช้ครับ สภาพ idle ก็ทำงานเท่าที่จำเป็น คนใช้เริ่มมาก ก็ค่อย ๆ ปรับความเร็วขึ้นอัตโนมัติครับ จะปิดก็ต่อเมื่อไฟดับ...

Comment

• Originally posted by freedomlin View Post
                  Slotwave เจ้าดังรึเปล่าครับ สัญญาณเป็นยังไงบ้าง
                  เจ้าดังครับ ใช้อยู่ ไกล สุด 500 เมตร รับได้นะครับ ไกลกว่านี้ยังไม่มีบ้านลูกค้าให้ลองครับ พี่ตี๋

Comment

เซิร์ฟเวอร์ เปิดในอุณภูมิห้อง แต่เลือก เป็นชั้น 1 ติดพื้น และเย็นกว่าส่วนอื่นของบ้าน เปิด 24ชั่วโมง แต่ผมได้เลือก รุ่นที่มีโหมดประหยัดพลังงานมาใช้ครับ สภาพ idle ก็ทำงานเท่าที่จำเป็น คนใช้เริ่มมาก ก็ค่อย ๆ ปรับความเร็วขึ้นอัตโนมัติครับ จะปิดก็ต่อเมื่อไฟดับ...
                    เชิฟเวอร์ ผม ก็ ทำ ระบบ แบบ ท่าน R เลยนะ อยู่ ชั้น 1 หน้า นอน ผมเลยนะครับ

Comment

หุหุ แบบนี้ต้นคงต้อง เปิดให้มัน จนสิ้นชีพ ละ แต่ ตัวเคสนี้ที่ต้นเอามา ดู ทางกายภาพ ของมัน ก็โอเค อ่ะครับ เคสไม่สวย แต่แรม 512*2 400 ซีพียู P4 2.8 HT 1m/512 บอร์ด ไม่มีบวมไม่งอ เหอๆ

ตัวมันน่าจะไหว หมายถึง ตัวฮาร์ดแวร์อ่ะครับ แต่การรองรับการทำงานนั้น ยังไม่แน่ใจ ว่า จะไหวรึป่าว มี User เปิดพร้อมกันสูงสุด 16 คนเอง ^^

Comment

• เด๊่ยวไปตามหา Syndome ให้มันก่อนนะครับ ^^

Comment

• ผมทำ WP WDS ของ RK M2 to
                          RK M2 ตัว ไม่ผ่านใครมีวิธีบ้างครับ

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                            ไปร้านเครื่องใช้ไฟฟ้าใหญ่ มีขายครับ 190-250.-
                            ครับขอบคุณมาก

Comment

• Originally posted by TPMPS View Post
                              แนะนำให้ใช้ของ panasonic เลยครับ แพงหน่อย แต่ใช้ดีมาก

[ATTACH=CONFIG]1279372[/ATTACH]
                              http://pewsth.panasonic.co.th/produc.../TB118KE7.html

สามารถเลือก ช่วงเวลาได้ จะเอาปิด-เปิด เวลาไหนก็ได้
                              2-3 ช่วงเวลา แล้วแต่ pin ที่แถมมาให้
                              ปล.เอารุ่นที่มีถ่านในตัวเพราะไม่ต้องเสียเวลา ตั้งเวลาใหม่เมื่อไฟดับ ดังรูป
                              ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ..หุหุหงบน้อย

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
                                ผมทำ WP WDS ของ RK M2 to
                                RK M2 ตัว ไม่ผ่านใครมีวิธีบ้างครับ
                                เปลี่ยนไปใช้rk gps สิครับ..หุหุหุ

Comment

Working...
                                X