Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ton_secmu View Post
    ตอนนี้ต้นกำลังดูนี่อยู่อ่ะครับ ^^

จิ้มเบาๆ
    ตัวนนี้ไม่ผ่านครับ

ผม setup ไม่ผ่าน ^ ^

Comment

• ตัวนี้แหละ ทำเอามึนไปหลายวัน อิอิ

Comment

• Originally posted by joeza View Post
        กล่อง ขาว ที่ บ้านนะครับ และของด้านในนะครับ
        อยากเห็นเสาจังครับ

Comment

• Originally posted by parnudon View Post
          ตัวนนี้ไม่ผ่านครับ

ผม setup ไม่ผ่าน ^ ^
          ต้นยังไม่ได้ไร้ท์ CentOs ลงแผ่นเลย ทำต้นใจแป้ว ซะละ TT____TT"

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
            อยากเห็นเสาจังครับ
            พี่อยู่เชียงใหม่หรอ ตรงไหนอ่ะ ว่างๆ เรานัด ทานข้าวกลุ่ม UBI เชียงใหม่สักวันเน๊อะ ^^

Comment

• Originally posted by joeza View Post
              กล่อง ขาว ที่ บ้านนะครับ และของด้านในนะครับ

คลังแสงขั้นเทพ ^^

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                ผมใช้ ClearOS + Smile Authen ครับ
                ผมใช้อยู่ครับแต่มันมีปัญหาเรื่อง..จำกัดBand width อยากหาตัวใหม่บ้างง.หุุห โหลด IDM ยูสเดียวเนตไปเกือบหมด..หุหุ..ขอบคุณมาก

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                  ยูบิ ยิ่งแรง จีแอลยิ่งล่วง
                  ถะะถะถะ..ถูกต้องแล้วค๊าบบบบ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                    พี่อยู่เชียงใหม่หรอ ตรงไหนอ่ะ ว่างๆ เรานัด ทานข้าวกลุ่ม UBI เชียงใหม่สักวันเน๊อะ ^^
                    ตอนนี้ทำ Hotspot อยู่ที่แม่แจ่มครับ
                    เดือนนึงเข้าเมือง 2 ครั้งเองครับ
                    ยังไงขอเป็นยอดข้าวด้วยละกันนะ อิอิ
                    Last edited by aha2pro; 21 Mar 2012, 08:40:19.

Comment

• ท่าน aha2pro Microtik นิ่งดีมั้ยครับมีแฮ้งบ้างหรือเปล่า

Comment

• รูปเสา อยู่ ด้านหน้า ก่อน ถึง หน้านี้นะครับ ท่านaha2pro ท่านต้น ขอบคุณนะครับ

ตามลิ้งค์ เลยครับ
                        http://www.overclockzone.com/forums/...-UBNT/page152
                        Last edited by joeza; 4 Aug 2011, 21:12:51.

Comment

• Originally posted by eakerss View Post
                          ผมใช้อยู่ครับแต่มันมีปัญหาเรื่อง..จำกัดBand width อยากหาตัวใหม่บ้างง.หุุห โหลด IDM ยูสเดียวเนตไปเกือบหมด..หุหุ..ขอบคุณมาก
                          ผมก็ใช้ Smile จำกัด Bandwidth นะ ก็ได้ผลนะ สำหรับค่า Download สูงสุด ได้ที่ 3 เม็ก ส่วนอัพโหลด ดันมาเต็มสปีด ยังหาทางแก้อยู่
                          ส่วนเรื่อง IP ล้นคลาส ผมแก้ใหม่ละ วันนี้วันแรกที่หลังจากแก้ แล้วล้นมาคลาสใหม่ จาก 10.0.1.xx เป็น 10.0.2.xx แล้วก็ยังเข้าเน็ตได้เหมือนเดิม

แก้ squid.conf เอาครับ บีบไว้ที่เท่าไหร่ก็ได้ กำหนดได้ว่า ให้โหลดไฟล์ฟอร์แมตไหนความเร็วเท่าไหร่
                          ใช้สคริปต์ Delay pools บีบเอาครับ

Comment

• นิ่งดีครับ แต่ Ubi เจอฤทธิ์นกเตนเข้าไปเลยรวนเอ๋อไปพักนึง นึกว่าต้องได้เอาลงจากเสาซะละ
                            ยังดีที่ฟื้นคืนชีพได้ทันเวลาก่อนลูกค้าจะบ่น ขอชมว่า back up file ของ Ubi เจ๋งจริง
                            WDS1 Reset แล้วเอาค่าเดิมมาใช้ได้ทันทีโดยไม่ต้องไปตั้งค่า WDS2 เลยครับ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                              ผมก็ใช้ Smile จำกัด Bandwidth นะ ก็ได้ผลนะ สำหรับค่า Download สูงสุด ได้ที่ 3 เม็ก ส่วนอัพโหลด ดันมาเต็มสปีด ยังหาทางแก้อยู่
                              ส่วนเรื่อง IP ล้นคลาส ผมแก้ใหม่ละ วันนี้วันแรกที่หลังจากแก้ แล้วล้นมาคลาสใหม่ จาก 10.0.1.xx เป็น 10.0.2.xx แล้วก็ยังเข้าเน็ตได้เหมือนเดิม

แก้ squid.conf เอาครับ บีบไว้ที่เท่าไหร่ก็ได้ กำหนดได้ว่า ให้โหลดไฟล์ฟอร์แมตไหนความเร็วเท่าไหร่
                              ใช้สคริปต์ Delay pools บีบเอาครับ
                              แล้วที่เค้าขายกันอ่ะครับ พวกนี้มันโอเคดีมั้ยอ่ะครับ ^^

Comment

• แต่ละท่านเทพๆทั้งนั้น ยังไงผมขอร่วมคลับด้วยคน ตอนนี้ได้ RK M2 มาิสองสามวันละ วันเสาคงได้ประจำการ อิอิ ขาดก็แต่ server เหมือนคุณต้นกำลังศึกษาอยู่เหมือนกัน แต่ตอนนี้ก็ได้ RB750 มาใช้ก่อนชั่วคราว
                                Last edited by skylockerz; 4 Aug 2011, 22:30:46.

Comment

Working...
                                X