Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by skylockerz View Post
    แต่ละท่านเทพๆทั้งนั้น ยังไงผมขอร่วมคลับด้วยคน ตอนนี้ได้ RK M2 มาิสองสามวันละ วันเสาคงได้ประจำการ อิอิ ขาดก็แต่ server เหมือนคุณต้นกำลังศึกษาอยู่เหมือนกัน แต่ตอนนี้ก็ได้ RB750 มาใช้ก่อนชั่วคราว
    ยินดีครับยินดี เข้ามาทุกวัน จะได้เจอต้นเกรียน คลับนี้ทุกวัน 5555555+
    กำลังส่องๆ หา RB750 อยู่เหมือนกันอ่ะครับ รอคนปล่อยอยู่ เดี่ยวจะสอยละ เจอแต่ แบบมี G อ่ะครับ

ให้ mikrotik จัดการ Hotspot แล้วโยน log ใส่ PC ^^

Comment

• อ่านแล้ว อยากปล่อย WRT54GL จริงๆ - -"

Comment

• Originally posted by PowerEasy View Post
        อ่านแล้ว อยากปล่อย WRT54GL จริงๆ - -"
        ปล่อยมาให้ต้น สักตัว 2 ตัวก็ได้นะครับ อยากลองเหมือนกัน มะเขือเทศ เป็นยังไง เหอๆ

ชอบสแกนเนีย ของท่านมากๆ อ่ะครับ หัวลาก แรงๆ K420 รึป่าวหว่า....

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
          พี่อยู่เชียงใหม่หรอ ตรงไหนอ่ะ ว่างๆ เรานัด ทานข้าวกลุ่ม UBI เชียงใหม่สักวันเน๊อะ ^^
          ชวนกั๋นตวยเน้อ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
            ปล่อยมาให้ต้น สักตัว 2 ตัวก็ได้นะครับ อยากลองเหมือนกัน มะเขือเทศ เป็นยังไง เหอๆ

ชอบสแกนเนีย ของท่านมากๆ อ่ะครับ หัวลาก แรงๆ K420 รึป่าวหว่า....

ว่าจะลองซื้อ พวก Rocket M2 หรือไม่ก็ PowerAPN มาเป็นตัว Main ก่อน แล้วให้ WRT54GL อีกตัวทำ Repeater ไปบ้านเป้าหมาย จะซื้อ ubi ยกเซต 2 ตัว กระเป๋าจะแหกก่อน ว่าแต่ท่านรู้ได้ไงว่าผมมี WRT54GL 2 ตัว 5555+

ปล. ในรูป R620 Highline (หลังคาสูง) อ่ะครับ แหะๆ R-Series เป็นหัวลากครับ รุ่นสูงสุดตอนนี้เป็น R730 แล้ว ออกมาเกทับ Volvo FH16 700 ส่วน K-Series จะเป็นคัสซีรถบัสครับ รุ่นที่เห็นได้บ่อยได้บ้านเราก็จะเป็นพวก K113 K124EB ส่วน K420 จะเป็นชื่อเล่นของ K124EB ครับ

Comment

• ใหม่ 2 รุ่นล่าสุดจาก UBIQUITI NETWORK ข้อมูลอื่นๆ รอหัวหน้ามา Review ^ ^ อิๆ

- UAP Outdoor: 2x2 MIMO, 300Mbps 802.11b/g/n Outdoor Access Point and includes dual omni antennas.
              - UAP mini :150Mbps 802.11b/g/n short-range performance in a very small and cost-effective footprint.

ปล. ของขาดไปหลายสัปดาห์ ตอนนี้ทางร้านเปิดรับ Order ใหม่แล้วครับท่าน จ่อรอเข้าอีกชุดใหญ่ ^^

Comment

• Originally posted by PowerEasy View Post
                ว่าจะลองซื้อ พวก Rocket M2 หรือไม่ก็ PowerAPN มาเป็นตัว Main ก่อน แล้วให้ WRT54GL อีกตัวทำ Repeater ไปบ้านเป้าหมาย จะซื้อ ubi ยกเซต 2 ตัว กระเป๋าจะแหกก่อน ว่าแต่ท่านรู้ได้ไงว่าผมมี WRT54GL 2 ตัว 5555+

ปล. ในรูป R620 Highline (หลังคาสูง) อ่ะครับ แหะๆ R-Series เป็นหัวลากครับ รุ่นสูงสุดตอนนี้เป็น R730 แล้ว ออกมาเกทับ Volvo FH16 700 ส่วน K-Series จะเป็นคัสซีรถบัสครับ รุ่นที่เห็นได้บ่อยได้บ้านเราก็จะเป็นพวก K113 K124EB ส่วน K420 จะเป็นชื่อเล่นของ K124EB ครับ

เจอเทพบัสอีกละ วันก่อน พ่อพาไป ที่วิภาวดี ป๊าดดดดดด 4 ล้านกว่าๆ เหอๆ ไม่มีอะไรสักอย่าง มีแต่คัสซี ดุ้นๆ

Comment

• Originally posted by TPMPS View Post

ตี้ไหนดีครับอ้ายยยย เข้าพรรษา ต้นบ่เมาเน้อ ^^

Comment

• RK เปลี่ยนชื่อ + แถมเสา 2 เสา ป่าวหว่า
                    เดี๋ยวคอยดูเรื่องกำลังส่ง Slot และ ไส้ในดู ถ้าเหมือนกันล่ะ เหอเหอ แค่เปลี่ยนชื่อและแถมเสา คักๆ(คึดว่า)

Comment

• rocket m2 มีปัญหาซะแล้ว คือ เข้าหน้าconfigไม่ได้ แต่เข้าเน็ทได้ปกติ ตัวนี้ผมใช้เป็น AP

Comment

• ก่อนหน้านั้น เข้าได้ปกติ หรือปล่าวครับ
                        ลองใช้บราวเซอร์ของ Google ดูครับ

Comment

แล้วที่เค้าขายกันอ่ะครับ พวกนี้มันโอเคดีมั้ยอ่ะครับ ^^
                          ของไม่ดีขายไม่ได้หรอกครับต้น ผมใช้อยู่เหมือนกันแต่ผมใช้ IBSG 3.0+Ubi+Engenius มันง่ายตรง Device Monitor รู้ปัญหาไวแก้ไว มีเวลาไปแอ่วเยอะขึ้น
                          Originally posted by TPMPS View Post
                          ไปด้วยคน ถ้ามาลำปางก็จัดกันแถวลำปางเลยละกัน

ว่าแล้วลองถ่ายรูปฐานปฏิบัติการโชว์กันด้วยดิครับ อยากเห็นของท่านอื่น ๆว่าเป็นไงมั่ง
                          ปล.สำหรับของผม รกโคตร ๆ
                          Last edited by viroth; 5 Aug 2011, 16:26:20.

Comment

• Originally posted by traro View Post
                            rocket m2 มีปัญหาซะแล้ว คือ เข้าหน้าconfigไม่ได้ แต่เข้าเน็ทได้ปกติ ตัวนี้ผมใช้เป็น AP
                            ถ้าใช้ firefox5 มันจะเข้าไม่ได้นะครับ

Comment

• ตอนนี้ผมซื้อ Rocket M2 มาครับ

เริ่มแรกมันแจก IP เลยไหมครับ หรือ ว่าต้อง Fix

แล้วเราจะเข้าไป Config มันที่ IP ไหนครับ

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
                                ตอนนี้ผมซื้อ Rocket M2 มาครับ

เริ่มแรกมันแจก IP เลยไหมครับ หรือ ว่าต้อง Fix

แล้วเราจะเข้าไป Config มันที่ IP ไหนครับ
                                ถ้าจำไม่ผิดมันแจกให้ครับ แต่ถ้าไม่แจกไปfix เองเลย

ซื้อ UBNT มาใช้งานครั้งแรก อย่าลืม Fix IP นะครับ
                                Fix IP 192.168.1.100 Sub 255.255.255.0 แล้วเข้าไปที่หน้าเว็บพิมพ์ 192.168.1.20 ถึงจะสามารถเข้าไปตั้งค่าได้ครับ

Comment

Working...
                                X