Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอ้อ อันเดียวกันเลยครับ สงใส 5dbi

แล้วตัว G-Sky กับพวก

Alpha อันไหนดีกว่ากันครับ ผมอยากลองซื้อมาใช้อยู่นะ มีแหล่งมั๊ยครับ

^
    ^

โมโหดดีแท้

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
      เอ้อ อันเดียวกันเลยครับ สงใส 5dbi

แล้วตัว G-Sky กับพวก

Alpha อันไหนดีกว่ากันครับ ผมอยากลองซื้อมาใช้อยู่นะ มีแหล่งมั๊ยครับ

^
      ^

โมโหดดีแท้
      ลองดู ALFA 9db ครับ

Comment

• ถ้าเทียบ Gsky

กับ Alpha

เอา Alpha ใช่มั๊ยครับ

เห้นมีเจ้านึงขายแบบ MIMO อ่ะ

ดีไหม

Comment

• G-Sky 500mW ได้มานานแล้ว (ที่ไต้หวันยกเลิกโปรดักนี้ไปแล้ว) มันยังไม่พังสักที เมื่อกอ่น g-sky 500mW มันขี่ alfa 500mW อยู่หน่อยนึง มันทำที่จีน และปลอมกันเยอะ..ตอ้งแกะดูข้างในอย่างเดียว ไม่มีคนนำมาขายแล้วมั้ง ราคาล่าสุดที่เห็นคือ 850 ที่เขาแกะด้านในโชว์ (ผมได้มา 650 รวมส่ง) ก็เห็นคนนำยี่ห้ออื่นๆจากจีนมาขาย ราคาถูก ก็มีต้นกำเนิดมาจาก g-sky และ alfa นี่แหละ
          alfa ตัวใหม่ก็แจ่ม แต่สำหรับผมราคามันเกินความจำเป็นไป ก็หาเก็บตกมือ2 เอาก็แล้วกัน

ปล.อยากบอกว่ามันไม่ค่อยแตกต่างกันเท่าไหร่ ถ้าเป็นของแท้ ระหว่าง 500mW กับ 1000mW

Last edited by renaw; 5 Aug 2011, 23:00:05.

Comment

• น่าใช้ omni 15db + 8db นะ ตัวนึงใกล ตัวนึงใกล้

Comment

• ครับผม

งั้นท่านมีที่แนะนำป่ะครับ

1000mw รุ่นแท้ ครับ

แหล่ง หน่ะ แหล่ง

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
                ครับผม

ผมหมายถึง RocketM2 น่าจะต่อเสา omni 15db + 8db ครับ

Comment

ครับผม

WiFi4You ขายแท้แน่นอน เขาขายมาตั้งแต่ g-sky แท้แล้ว
                  http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php/422006
                  ก็เจ้าที่ประกัน 3 ปีไง 1200 ได้ U-Mount เห็นมีคนเอามาปล่อย มือ2 ก็ 1000 เดียว ก็เจ้าที่ประกัน 3 ปีเหมือนกัน
                  ถ้าแหล่งอื่นอาจจะได้ถูกแต่ก็ตอ้งลุ้นเอา เพราะปลอมกันเยอะ เห็น D-COM ก็เอามาขายดว้ย แต่ประกัน 1 ปีมั้ง ราคาก็จะถูกลงมาหน่อย

อันนี้ก็ถูกลงมาอีก 800 เอง แต่ข้างในไม่รู้ http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1410915

สำหรับผลทดสอบเทีนบกับ ALFA 1W แล้ว ตัว ALFA 2W b/g/n (Realtek) ให้ดูผลทดสอบที่ตรงนี้ครับ(กดตรงนี้)
                  http://www.overclockzone.com/forums/...1#post32146440
                  Last edited by renaw; 5 Aug 2011, 23:16:54.

Comment

• เทปพันละลาย

เทปพันละลายมีใครเอามา..เสนอบ้างมั๊ยครับเนี่ยยย

Comment

• Originally posted by renaw View Post
                      indoor น่าจะ 5dBi หน้าตาเหมือนกับ G-SKY ของผมเลย และพวก usb ตัวแรงๆที่มาจากจีน

ทำไมไม่ติดพัดลมไปด้วยหล่ะครับ...หุหุห

Comment

• Originally posted by eakerss View Post
                        ทำไมไม่ติดพัดลมไปด้วยหล่ะครับ...หุหุห
                        อดีต

ปัจจุบัน..ว่าจะลองเอาไปตากแดดลองปล่อยเป็น AP ดู

Comment

• พลาสติกบางนะครับเสียวๆๆ

ที่ไม่ใช้ 15dbi

เพราะปล่อยแค่ ไม่เกิน 2km ครับ

อย่างมาก 1.5km ครับ

แล้ว พวก USB Hi Power มันถึงไหมครับ

เสาขึ้น 12 เมตร สูงไปมั๊ยครับ บ้านคนไม่สูงกว่านี้แล้วครับ

Comment

• 12เมตร สูงใช้ได้เลยครับ 1.5km แต่ปลายทางก็ต้องสูงพ้นหลังคา+พ้นต้นไม้ด้วยนะครับ

Comment

• Originally posted by renaw View Post
                              อดีต

ปัจจุบัน..ว่าจะลองเอาไปตากแดดลองปล่อยเป็น AP ดู

ทำเป็น Ap ไม่ค่อยเท่าไรนะคับพี่ ต้นเทสแล้ว ต่อกับ NB สัก 100 เมตรเอง หมดแรงละ

Comment

พลาสติกบางนะครับเสียวๆๆ

ที่ไม่ใช้ 15dbi

เพราะปล่อยแค่ ไม่เกิน 2km ครับ

อย่างมาก 1.5km ครับ

แล้ว พวก USB Hi Power มันถึงไหมครับ

เสาขึ้น 12 เมตร สูงไปมั๊ยครับ บ้านคนไม่สูงกว่านี้แล้วครับ

Hi-power ถึงแน่นอนครับผม ต้นติดให้ลูกค้า ท่านนึง ไกลประมาณ 1.8 กม เค้าก็ใช้ดีอยู่ไม่เห็นบ่น แต่เป็น Alfa Panal 7 dbi นะ ส่องตรงไป ที่ UBI ของต้นเลย ปรับตัว UBI แค่ 26 เอง ไม่มีใครบ่นเลย ^^

Comment

Working...
                                X