Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [QUOTE=freeze1net;32573621]ติด UPS สักตัวถ้ากลัวยูบิเอ๋อ ^^ หมู่บ้านผมดับวันละ 3 ครั้งหลังอาหาร บางวันมีแถมก่อนนอนด้วย ^^[/QUOT

โทษนะครับ ไฟไม่มีปัญหาครับ ใช้ UPS ด้วย ตอนเป็น จะเป็นไม่พร้อมกันครับ นานๆๆๆๆๆ จะเป็นครั้ง
    ซึ่งเป็นไม่ได้สลับกันเป็น แต่จะเป็นบางครั้ง สังเกตจาก สวิสชิง ครับ ทำให้ คอนเน็ทอยู่แล้วหลุด แล้วก็ต่อใหม่

Comment

• Originally posted by plaboo57I7 View Post
      โทษนะครับ รบกวนครับ พอดีตอนนี้รู้สึกว่า ubi ผมจะมีปัญหาครับ ถามสมาชิกหน่อยว่าใครเป็นเหมือนผมหรือเปล่า
      คือ ใช้งานไปสักพัก มักจะมีการดับไปเอง แล้วติดขึ้นมาใหม่ แล้วก็ใช้งานได้ปกติ ผมใช้ 5.3.2 ครับ เป็นทั้งหมดเลยทั้ง picom2 rkm2 nanom2ครับ เป็นเพราะอะไรครับ หรือเป็นที่เฟิร์มแวร์ ใช้กำลังส่ง 26 เอง ต่อแบบ wds ก็เป็น p2p ก็เป็น แล้วก็ ap ก็เป็น แต่ผมดูไฟที่สวิสนะครับ เห็นมันดับเป็นห้วงๆ นานๆ ครั้ง ช่วงลองวิเคราะห์ที่ครับ
      คนเกาะกี่คนครับ

Comment

• [QUOTE=plaboo57I7;32579046]
        Originally posted by freeze1net View Post
        ติด UPS สักตัวถ้ากลัวยูบิเอ๋อ ^^ หมู่บ้านผมดับวันละ 3 ครั้งหลังอาหาร บางวันมีแถมก่อนนอนด้วย ^^[/QUOT

โทษนะครับ ไฟไม่มีปัญหาครับ ใช้ UPS ด้วย ตอนเป็น จะเป็นไม่พร้อมกันครับ นานๆๆๆๆๆ จะเป็นครั้ง
        ซึ่งเป็นไม่ได้สลับกันเป็น แต่จะเป็นบางครั้ง สังเกตจาก สวิสชิง ครับ ทำให้ คอนเน็ทอยู่แล้วหลุด แล้วก็ต่อใหม่
        ลองจรวจดู log file ของ ubi แต่ละตัวดูครับ ว่าเวลานั้นมันเกิดอะไรขึ้นบ้าง ถ้าEnable Log เอาไว้นะ

Comment

• อยาก ทำสถานีทวนสัญญาณ ครับ

***งกัน 600 เมตรครับ

จะขึ้นเสา

ผมจะต้องซื้อไรมั่งครับ ถึงจะทวนแล้วได้ B/W ได้เยอะที่สุด

ที่มองไว้ จะเอา Loco M2 มารับ แล้วเรา WRT54GL ส่ง เสาเดิม

เข้าท่ามั๊ยครับ แบบนี้

ตัวปล่อย Rocket M2 8dbi ครับ

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
            อยาก ทำสถานีทวนสัญญาณ ครับ

***งกัน 600 เมตรครับ

จะขึ้นเสา

ผมจะต้องซื้อไรมั่งครับ ถึงจะทวนแล้วได้ B/W ได้เยอะที่สุด

ที่มองไว้ จะเอา Loco M2 มารับ แล้วเรา WRT54GL ส่ง เสาเดิม

เข้าท่ามั๊ยครับ แบบนี้

ตัวปล่อย Rocket M2 8dbi ครับ
            WDS Rk-m2 ทวน เสาแรกพาแนลหันไปทางฺBase...อีกเสาใช้Omni..สบาย..

Comment

• Originally posted by renaw View Post
              ไหนๆมีให้ลองแล้วก็ลองซะเลย หลังจากอัพแล้ว เข้าดว้ย firefox 5 และ ie9 เข้าหน้าเมนูได้ไม่มีปัญหา (เมื่อกอ่นเข้าไม่ได้ win7 x64 sp1)

รบกวนรายงานผล..ด่วนครับบบบหุหุห

Comment

• โอเครเลยท่าน

เอ้อ ดีแฮะงั้น Omni 15dbi
                1100.-
                RK M2
                3400.-
                Penel เท่าไรครับ

Comment

• อยากจะถามว่า

เว็บไหนนะที่ คำนวณความสูง ของเสาที่จะตั้ง แล้วก็ ระยะทางอ่ะครับ

ของยูบินี่แหละ

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
                    โอเครเลยท่าน

เอ้อ ดีแฮะงั้น Omni 15dbi
                    1100.-
                    RK M2
                    3400.-
                    Penel เท่าไรครับ
                    http://www.overclockzone.com/forums/...B9%88%E0%B8%B2

Comment

อยากจะถามว่า

เว็บไหนนะที่ คำนวณความสูง ของเสาที่จะตั้ง แล้วก็ ระยะทางอ่ะครับ

ของยูบินี่แหละ
                      http://www.ubnt.com/airlink/

Comment

• ต้นใช้ 5.2 เอง แค่นี้มันก็แรง โขแล้วอ่ะครับ พอละ ไม่รู้ว่าจะแรงไปไหน เหอๆ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                          ต้นใช้ 5.2 เอง แค่นี้มันก็แรง โขแล้วอ่ะครับ พอละ ไม่รู้ว่าจะแรงไปไหน เหอๆ
                          ขอ2อย่างพอ
                          - Improvement: AirMax: Client's upload speed is low (compared to Download)
                          - Solves redirection problem when using Firefox 5.0 web browser

Comment

• FW ตัวใหม่ ไม่รู้แก้ปัญหาการแกว่งได้มากน้อยแค่ไหนนะ 26-27 แกว่งเยอะเหมือนกันแหะ เจ้า RK เฮ้อ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                              FW ตัวใหม่ ไม่รู้แก้ปัญหาการแกว่งได้มากน้อยแค่ไหนนะ 26-27 แกว่งเยอะเหมือนกันแหะ เจ้า RK เฮ้อ
                              ต้องซัก24-25เนอะะะ

Comment

• Rk มีใครปรับ 28dbm บ้างมั้ย ผมอัดเต็มๆมา 2 เดือนละ ^^

Comment

Working...
                                X