Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมว่า nano M2 ตากแดดตากฝน ไม่ต้องกังวลอะไรมาก ลากสายแล้วยกขึ้นไปสูงๆ จบ ไม่ต้องเพิ่มเติมอะไรมาก ทั้ง รับและส่ง
    ผมว่า nano M2 หาตำแหน่งที่ติดตั้งให้มันดีๆ เผลอๆ ใช้ตัวเดี่ยวจบเลย

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
      ไม่มีคนข้างๆให้กัดครับ ใครมีเยอะ แบ่งมามั่งสิครับ
      ทุกวันนี้เมียก็เอาหมอนซ่อน บอกให้นอนกล่องยูบิแทนละกัน 55 + อีกหน่อยคงประกอบเป็นเตียงนอนได้ ...^^

Comment

• - - ขนาดนั้นเลย... ผมหาทางจะเอาไปลงเพิ่ม ยังมีคนเรียกร้องเน็ทหอพักราคาประหยัดอยู่ แต่ยังต้องรอเน็ทก่อน จะไปเพิ่ม 3bb อีกดู packet แล้วไม่คุ้มเลยแหะ สู้ ติดอีกเส้นไม่ได้เลย

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
          - - ขนาดนั้นเลย... ผมหาทางจะเอาไปลงเพิ่ม ยังมีคนเรียกร้องเน็ทหอพักราคาประหยัดอยู่ แต่ยังต้องรอเน็ทก่อน จะไปเพิ่ม 3bb อีกดู packet แล้วไม่คุ้มเลยแหะ สู้ ติดอีกเส้นไม่ได้เลย
          3 ค่ายรวมเลยครับ true tot 3bb

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
            3 ค่ายรวมเลยครับ true tot 3bb
            เข้าท่า 3 รวมเป็น 1 isp :R: service

Comment

• Originally posted by mballx View Post
              เข้าท่า 3 รวมเป็น 1 isp :R: service
              Haha ผมก็อยากทำแบบนั้นอยู่นะครับ แต่ บุรีรัมย์ บ้านผม มันมีแค่ 3 เจ้า TOT 3BB Cat ตอนนี้ก็รอแต่ cat ไม่รู้เค้าจะเคืองหรือเปล่าก็ไม่รู้ ขอไป 12/2 ถ้ามาเมื่อไหร่ ได้ขยาย สัญญาณไปหลังบ้านแน่ ๆ ด้านหลังมีหอพัก 4 ชั้น แต่ไม่มีเน็ท อยู่ จะจัดให้หนัก ยิง กริด ให้ทะลุไปถึงใส้ติ่งเลย ^^

Comment

• ยังดีครับที่มีตัวเลือก
                บ้านผมนี่สิ ToT เน็ตร้องไห้ มีมาถึงก็บุญแว้วววว

Comment

• เอา RKM2 มาทำ AP WDS สัญญาณที่ตัวมันเองส่งออกมา โดยรวมจะดร็อปมั๊ยครับ

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                    มันต้องมีสักค่ายที่เน่า ทดแทนกัน ดีกว่าล่มหมด..........(คงไม่นัดกันล่มมั้ง)^^

Comment

• สรุปแล้ว MikroTik เก็บ log ได้กี่% ครอบคุมเกือบหมดมั้ยครับ ถ้าเราขายคูปองต้องจดชื่อมั้ยนะ ...ขาจร ชอบตรงกินไฟน้อย..

Comment

• ขอถามสัก1ข้อ ลักษณะงานของผมคือปล่อยไวไฟรอบตัว ระยะเส้นผ่านศูนย์กลางประมาณไม่เกิน300เมตร ตอนนี้ผมใช้ 54gl+เสาindoor 9dbi+กล่องกันน้ำ ราคารวมประมาณ2200บาท หากเทียบกับ pico m2 เสาเดิมๆ ราคาจะอยู่2200บาท ซึ่งราคาพอๆกัน จึงอยากจะถามว่า ในงานลักษณะแบบนี้ของผม จะเปลี่ยนมาใช้ pico จะได้มั้ยครับ

Comment

• Originally posted by traro View Post
                          ขอถามสัก1ข้อ ลักษณะงานของผมคือปล่อยไวไฟรอบตัว ระยะเส้นผ่านศูนย์กลางประมาณไม่เกิน300เมตร ตอนนี้ผมใช้ 54gl+เสาindoor 9dbi+กล่องกันน้ำ ราคารวมประมาณ2200บาท หากเทียบกับ pico m2 เสาเดิมๆ ราคาจะอยู่2200บาท ซึ่งราคาพอๆกัน จึงอยากจะถามว่า ในงานลักษณะแบบนี้ของผม จะเปลี่ยนมาใช้ pico จะได้มั้ยครับ
                          ได้ครับ pico แรงกว่าเยอะครับ ว่าแต่ราคาเท่ากันเลยหรอ54gl กับ pico '--

Comment

• Originally posted by traro View Post
                            ขอถามสัก1ข้อ ลักษณะงานของผมคือปล่อยไวไฟรอบตัว ระยะเส้นผ่านศูนย์กลางประมาณไม่เกิน300เมตร ตอนนี้ผมใช้ 54gl+เสาindoor 9dbi+กล่องกันน้ำ ราคารวมประมาณ2200บาท หากเทียบกับ pico m2 เสาเดิมๆ ราคาจะอยู่2200บาท ซึ่งราคาพอๆกัน จึงอยากจะถามว่า ในงานลักษณะแบบนี้ของผม จะเปลี่ยนมาใช้ pico จะได้มั้ยครับ
                            Pico M2HP ทำไมถูกจัง ใหม่หรอครับซื้อร้านไหนน(พิโคดีกว่า 54Gl คั๊กๆ)

Comment

• คือผมจะเปลี่ยนมาใช้ Cat ที่เป็นFiber Obtic 12/2 Mbหน่ะครับ....แล้วมันจะรองรับพร้อมกันได้ประมาณกี่ยูสครับเนี่ยยยย(ขอบคุณที่ตอบ..หุหุหห)

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
                                สรุปแล้ว MikroTik เก็บ log ได้กี่% ครอบคุมเกือบหมดมั้ยครับ ถ้าเราขายคูปองต้องจดชื่อมั้ยนะ ...ขาจร ชอบตรงกินไฟน้อย..
                                เซิร์ฟก็ดีนะคับ..หุหหุ Core i7 3.4 G DDR3(ฺีBus 1600)16Gb Raidmax 680w. รับรอง

Comment

Working...
                                X