Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by eakerss View Post
    เซิร์ฟก็ดีนะคับ..หุหหุ Core i7 3.4 G DDR3(ฺีBus 1600)16Gb Raidmax 680w. รับรอง
    ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

• Originally posted by eakerss View Post
      เซิร์ฟก็ดีนะคับ..หุหหุ Core i7 3.4 G DDR3(ฺีBus 1600)16Gb Raidmax 680w. รับรอง

โค้ววววววว์ โหดไปไหม เหอๆ Xenon ไปเลยดีกว่า มี ECC แรมด้วย แหล่มๆ

Comment

• Originally posted by poomalee View Post
        เอา RKM2 มาทำ AP WDS สัญญาณที่ตัวมันเองส่งออกมา โดยรวมจะดร็อปมั๊ยครับ
        อยู่ที่จำนวนคนมาเกาะครับ ของผมใช้งานพร้อมกันไม่ถึง 20เครื่อง/net6m ยังไม่มีใครบ่นนะ
        ลูกค้าไปนอนใกล้หมดละ แถวบ้านนอกนอนกันเร็วครับ

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
          สรุปแล้ว MikroTik เก็บ log ได้กี่% ครอบคุมเกือบหมดมั้ยครับ ถ้าเราขายคูปองต้องจดชื่อมั้ยนะ ...ขาจร ชอบตรงกินไฟน้อย..
          เรื่อง Log ผมคิดว่า ขอแค่มีไว้ ดีกว่าไม่มีครับ ส่วนจะครบไม่ครบ อันนี้ไม่ทราบได้จิงๆ
          ไม่อยากรุ้ด้วยสิ เพราะถ้ารู้เมื่อไหร่ ก็หมายความว่ามีเจ้าหน้าที่มาขอเรานั่นเอง เหอๆๆ
          และอีกข้อนึง....ผมพิมพ์ใบข้อตกลงการใช้งาน ให้เซ็นต์ก่อนทุกครั้งครับ เสียเวลานิดนึง
          แต่ก็มีข้อเสียคือ....
          ถ้าเค้าใส่ชื่อที่อยู่ปลอมมาก็ทำอะไรไม่ได้อยู่ดี ครั้นจะขอสำเนาบัตรก็กระไรอยู่ - -*
          ภาวนาขออย่าให้ใครทำอะไรแผลงๆละกัน สาธุ /|\ ทำบุญเยอะๆครับ
          ช่วงนี้ยิ่งดวงไม่ดีด้วย ขับรถเข้าตัวเมือง กำลังถึงช่วงลงดอยอินทนนท์ ยางหน้าซ้ายแตกซะงั้น ยังไมถึงปีเลยนะเนี่ย เฮ่อ....ซวยจิงๆ
          ยังดวงแข็งครับ คุมเข้าข้างทางได้อยู่ แม็กเบี้ยวไปเลย - -*

Comment

• ท่าน R อยู่บุรีรัมย์หรอครับ แว้นผ่านเดี๋ยวไปสอยยูบิ

แถวหอมีพวกเอาเร้าเตอร์มา repeat truewifi เยอะจัด
            AP ช่อง 1 ยิ่งเยอะๆอยู่ ไม่ปิด mac นะ อยากให้ลองเปลี่ยนมาใช้ client บ้าง
            repeat ด้วย firmware เดิม ชื่อสถานีมันจะหลอกให้ไวเลสหลุดไปคอนเนตตัวที่แรงกว่าซะงั้น

ได้หนูนาหัวโนมาช่วย ไม่งั้นล่ะ 5 นาทีหลุด

Comment

• Originally posted by tomodify View Post
              ท่าน R อยู่บุรีรัมย์หรอครับ แว้นผ่านเดี๋ยวไปสอยยูบิ

แถวหอมีพวกเอาเร้าเตอร์มา repeat truewifi เยอะจัด
              AP ช่อง 1 ยิ่งเยอะๆอยู่ ไม่ปิด mac นะ อยากให้ลองเปลี่ยนมาใช้ client บ้าง
              repeat ด้วย firmware เดิม ชื่อสถานีมันจะหลอกให้ไวเลสหลุดไปคอนเนตตัวที่แรงกว่าซะงั้น

ได้หนูนาหัวโนมาช่วย ไม่งั้นล่ะ 5 นาทีหลุด

อ้าวท่านโต แถวนั้นสปีด Truewifi ยังไม่เปลี่ยนหรอ แถวประตูน้ำ

ตอนนี้เทสได้ 8Mb ละ แรงมากมาย บางทีหลุดขึ้นไป 10 หน่อย ๆ

อยากให้เขาย้ายไปไว้แถวบ้าน ^ ^

Comment

• ป๊าดด @TRUEWIFI มี AP ใช้ 300N ด้วยเหอๆ >.< แหล่มเรย

Comment

• ได้หนูนาหัวโนมาช่วย ไม่งั้นล่ะ 5 นาทีหลุด
                  อยู่ที่สูงๆก็ได้เปรียบอย่างนี้แหละ ใครใช้ ap เดียวกับลุงแก โดนดูดความเร็วไปหมด เหยียบตั้ง 400 เดี๋ยวพี่จราจรก็โบกหรอก (ถูกถีบออก..ฮิๆ)

Comment

• ท่าน tomodify มาเลยครับ แวะมาเลย จะพาชม หอพักหญิง หึหึ
                    ......
                    Originally posted by eakerss View Post
                    คือผมจะเปลี่ยนมาใช้ Cat ที่เป็นFiber Obtic 12/2 Mbหน่ะครับ....แล้วมันจะรองรับพร้อมกันได้ประมาณกี่ยูสครับเนี่ยยยย(ขอบคุณที่ตอบ..หุหุหห)
                    เน็ทผม 3BB 12/1 รับได้ 30 คนพร้อมกันสบาย ๆ ใช้ phpwifi+squid จัดการ bandwidth QOS

บัตรที่ขาย 40+-5 ใบ ออนไลน์ไม่พร้อมกัน พร้อมกันสูงสุด 30 ก็ลื่น ๆ นะครับ หากไม่มีคนโหลด youtube ช่วง peak up 18.00-22.00 ช่วงนี้โหลดเยอะจัด จะหน่วง ๆ บ้าง แต่เข้าเน็ท ไวมาก

Comment

• Originally posted by freedomlin View Post
                      อ้าวท่านโต แถวนั้นสปีด Truewifi ยังไม่เปลี่ยนหรอ แถวประตูน้ำ

ตอนนี้เทสได้ 8Mb ละ แรงมากมาย บางทีหลุดขึ้นไป 10 หน่อย ๆ

อยากให้เขาย้ายไปไว้แถวบ้าน ^ ^
                      ไม่ครับ ได้แค่ 4 นิดๆ ลอง 2 ID แล้ว ไม่เพิ่มให้

Originally posted by CXSORIOUS View Post
                      ป๊าดด @TRUEWIFI มี AP ใช้ 300N ด้วยเหอๆ >.< แหล่มเรย
                      ง่ะ

Originally posted by renaw View Post
                      อยู่ที่สูงๆก็ได้เปรียบอย่างนี้แหละ ใครใช้ ap เดียวกับลุงแก โดนดูดความเร็วไปหมด เหยียบตั้ง 400 เดี๋ยวพี่จราจรก็โบกหรอก (ถูกถีบออก..ฮิๆ)
                      บิทได้ 300 นิดๆเอง คนปล่อยน้อย

Originally posted by -:R:- View Post
                      ท่าน tomodify มาเลยครับ แวะมาเลย จะพาชม หอพักหญิง หึหึ
                      ......

เน็ทผม 3BB 12/1 รับได้ 30 คนพร้อมกันสบาย ๆ ใช้ phpwifi+squid จัดการ bandwidth QOS

บัตรที่ขาย 40+-5 ใบ ออนไลน์ไม่พร้อมกัน พร้อมกันสูงสุด 30 ก็ลื่น ๆ นะครับ หากไม่มีคนโหลด youtube ช่วง peak up 18.00-22.00 ช่วงนี้โหลดเยอะจัด จะหน่วง ๆ บ้าง แต่เข้าเน็ท ไวมาก
                      อยากรู้เรื่อง sv qos รับสอนมั้ยครับ
                      จ่ายค่าเรียนเป็นโอลีโอ้

Comment

• ท่าน to ไม่ต้องจ้างหรอกครับ นี่เลย>>phpwifi คู่มือก็ step by step ทำได้แน่นอนครับ หาซื้อเครื่องมือสองมาจัดได้ มี log ในตัว จัดการ user ได้สบาย ๆ

บางท่าน บางคนเห็นคำว่า Linux แล้วส่ายหัว ไม่ไหว ยากเกิน แต่พอไปได้เล่นแล้ว ก็ไม่มีอะไรนะครับ ก็เหมือน windows สมัย Dos นั่นเอง ^^ จำคำสั่งได้ จำกระบวนการ config ได้ ในคู่มือก็ละเอียดมาก หากจะนำมาประยุกต์ทำอย่างอื่นได้ดีเลยทีเดียว ที่สำคัีญ ไม่มีใครมาตามจับ ลิขสิทธิ์เหมือน windows
                        Last edited by -:R:-; 11 Aug 2011, 09:21:57.

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                          ท่าน to ไม่ต้องจ้างหรอกครับ นี่เลย>>phpwifi คู่มือก็ step by step ทำได้แน่นอนครับ หาซื้อเครื่องมือสองมาจัดได้ มี log ในตัว จัดการ user ได้สบาย ๆ

บางท่าน บางคนเห็นคำว่า Linux แล้วส่ายหัว ไม่ไหว ยากเกิน แต่พอไปได้เล่นแล้ว ก็ไม่มีอะไรนะครับ ก็เหมือน windows สมัย Dos นั่นเอง ^^ จำคำสั่งได้ จำกระบวนการ config ได้ ในคู่มือก็ละเอียดมาก หากจะนำมาประยุกต์ทำอย่างอื่นได้ดีเลยทีเดียว ที่สำคัีญ ไม่มีใครมาตามจับ ลิขสิทธิ์เหมือน windows
                          + 1 ครับ

Comment

• ช่วงนนี้ถ้าไปยกเลิก net tot ยังเล่นไม่ครบ 12รอบบิน โดนปรับเท่าไหร่ครับ ตอนติดตั้งรับ Routerมา1ตัว

Comment

• Originally posted by parnudon View Post
                              ช่วงนนี้ถ้าไปยกเลิก net tot ยังเล่นไม่ครบ 12รอบบิน โดนปรับเท่าไหร่ครับ ตอนติดตั้งรับ Routerมา1ตัว

น่าจะประมาณ 3500.- ถึง 4500.- นะครับประมาณนี้้้้

Comment

• Originally posted by freedomlin View Post

เซ็งจัง..บ้านผมมีแต่ ทีโอที แคทกำลังมา...หลุดๆหายๆ Downๆ

Comment

Working...
                                X