Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by freedomlin View Post
    สอบถามผู้รู้หน่อยครับ POE 24/0.5 กับ 15/1 อันไหนลากสายได้ไกลกว่ากันครับ
    Originally posted by joeza View Post
    POE 24/0.5 ไกลกว่านะครับ ตามความเข้าใจนะครับ แต่ไม่เคยลองนะครับ ไม่งั้นลองถาม ท่าน บอลอีกครั้งนะครับ
    คิดตามกำลังวัตต์ volt*amp=watt
    24*0.5=12
    15*1=15
    15 watt เป็นค่าพลังงานรวมทั้งหมดที่ส่งได้ 15/1 แรงกว่าครับ

Comment

• Originally posted by mballx View Post
      คิดตามกำลังวัตต์ volt*amp=watt
      24*0.5=12
      15*1=15
      15 watt เป็นค่าพลังงานรวมทั้งหมดที่ส่งได้ 15/1 แรงกว่าครับ
      เทพมา ตอบล่ะครับ

Comment

• Base station ผมมี ไวเรสอยู่ ประมาณ 6 ตัวไม่ ทราบว่าควรตั้ง ช่องสัญญาณ อะไร ดีครับ เพื่อไปให้สัญญาณ ไม่ตี กัน ให้ได้ประสิทธิภาพสูงสุดครับ

ตอนนี้ตั้งไว้ 1 , 6 , 11 แล้ว ครับ อีก 3 ตัว ตั้ง 5 , 9 , 8 ครับ

รบกวนช่วยดูให้หน่อยนะครับ ขอบคุณนะครับ
        Last edited by joeza; 14 Aug 2011, 20:31:59.

Comment

• ตอนนี้ gl มันเยอะจริงๆ

Comment

• แวะมาดู นะครับ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
              ด้านบน ตำแหน่งต่าง ๆ ได้อยู่ในแนวระนาบเดียวกันหรือเปล่าครับ
              เกือบระนาบเดียวกันครับผมมุมHน่าจะได้อยู่นะครับ...หรือต้องแหงน Colo ขึ้นหา Rk อีกครับ

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                Base station ผมมี ไวเรสอยู่ ประมาณ 6 ตัวไม่ ทราบว่าควรตั้ง ช่องสัญญาณ อะไร ดีครับ เพื่อไปให้สัญญาณ ไม่ตี กัน ให้ได้ประสิทธิภาพสูงสุดครับ

ตอนนี้ตั้งไว้ 1 , 6 , 11 แล้ว ครับ อีก 3 ตัว ตั้ง 5 , 9 , 8 ครับ

รบกวนช่วยดูให้หน่อยนะครับ ขอบคุณนะครับ
                จริงๆก็ใช้งานได้แบบไม่น่ามีปัญหาครับ

ถ้าอยากให้ประสิทธิภาพสูงสุดตามทฤษฎี
                ในระบบ 6 APs คงต้องตั้งเป็น 1,2,6,7,11,13 หรือ 1,3,5,9,11,13

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                  24*0.5=12
                  15*1=15
                  โอ้ว ท่านเทพมาตอบเลย ขอบคุณทุกท่านมากครับ ^ ^

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                    จริงๆก็ใช้งานได้แบบไม่น่ามีปัญหาครับ

ถ้าอยากให้ประสิทธิภาพสูงสุดตามทฤษฎี
                    ในระบบ 6 APs คงต้องตั้งเป็น 1,2,6,7,11,13 หรือ 1,3,5,9,11,13
                    ขอบคุณนะครับ

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                      2.4Ghz มีทั้งหมด 3 ช่องสัญาณที่ไม่ซ้อนทับกัน
                      5 Ghz ช่องสัญญาณเยอะกว่า แต่ สู้ 2.4 Ghz ไม่ได้จริงๆ T__T

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
                        2.4Ghz มีทั้งหมด 3 ช่องสัญาณที่ไม่ซ้อนทับกัน
                        5 Ghz ช่องสัญญาณเยอะกว่า แต่ สู้ 2.4 Ghz ไม่ได้จริงๆ T__T
                        3ช่อง นี้ ช่อง 1,6,11 ไหมครับ ขอบคุณครับ

Comment

3ช่อง นี้ ช่อง 1,6,11 ไหมครับ ขอบคุณครับ
                          ใช่ตามนั้นเลย

ผมใช้ช่อง 6 เหมือนกัน 2-3 ตัวก็ไม่กวนนะ

แต่ก็เคยเจอใช้ช่อง 6 แค่ 2 ตัวก็กวนกันละ

เรื่องคลื่นนี่เอาแน่เอานอนไม่ได้จริง ๆ ต้องลองเอาเองเลย

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                            จากที่ผมเห็นจะร่างแบบคร่าว ๆ นะครับ

ในภาพ Router ตัวนี้ที่ได้มาจาก ISP พวก True TOT 3BB เราก็จะจัดการ FW port ได้ทันที แต่หาก เราตั้งให้ Router เป็น Bride ตัว Pico เองต้องตั้งเป็น PPPOE จะได้ IP จริง แล้วทำการ FW port
                            เช่น ในรูป PC 192.168.1.20 ได้เปิด บริการ Web เอาไว้โดย เปิด port 80 ดังนั้นเราจะได้ดังนี้

------------------
                            จากข้อมูลที่ท่านให้มานั้น จะเป็น ip 192.168.1.2 ซึ่งเป็น IP ภายใน ดังนั้น หากท่านจะทำเปิดบริการในโลกอินเตอร์เน็ท ท่านจะต้องได้เป็น IP จริง

เช่น ภายในเราท์เตอร์ ได้รับ ip มาเป็น 58.12.25.69 ซึ่งเป็น ไอพีจริง
                            เราได้ forward port 58.12.25.69 โดยเปิด port 81 เพื่อให้ชี้ไปยัง ip ภายใน เป้าหมาย 192.168.1.20 port 80 นำมาร่างคร่าว ๆ ได้ดังนี้

http://58.12.25.69:81 router จะทำการ มองหา port 81 ว่าได้ชี้ไปยัง ip ภายในอะไร นั่นก็คือ 192.168.1.20:80 ก็คือ web service นั่นเอง
                            -ขอบคุณครับพี่
                            ยังงัยผมจาลองดูครับ

Comment

• งานเข้าแล้ว ปกติบ้านต้น 6M ได้ ตอนนี้เค้าลดเหลือ 4M TT_______TT"

Comment

• Originally posted by freedomlin View Post
                                ใช่ตามนั้นเลย

ผมใช้ช่อง 6 เหมือนกัน 2-3 ตัวก็ไม่กวนนะ

แต่ก็เคยเจอใช้ช่อง 6 แค่ 2 ตัวก็กวนกันละ

เรื่องคลื่นนี่เอาแน่เอานอนไม่ได้จริง ๆ ต้องลองเอาเองเลย

Comment

Working...
                                X