Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามสมาชิก เรื่อง mikrotik หากใครใช้อยู่ อยากจะรู้ว่า ราย 1 วัน

เช่น เล่น 1 วัน เวลา 8.30 น. วันที่ 17 พรุ่งนี้ วันที่ 18 เวลา 8.29.59 มันตัดเลยหรือไม่ ตอนนี้กำลังจะชั่งใจ...

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
      ืnano ตัวไหนอ่ะครับท่าน ตัว 500mW หรือ 200 หว่า
      ตัว Nanostaion M2 ครับ มีสวนยางเยอะมาก ถ้าใช้

จะยิงผ่านป่าว
      Last edited by bkservice; 17 Aug 2011, 23:10:27.

Comment

• Originally posted by bkservice View Post
        ตัว Nanostaion M2 ครับ มีสวนยางเยอะมาก ถ้าใช้

[ATTACH=CONFIG]1305802[/ATTACH]

ก็น่าลุ้นอยู่อ่ะครับ ว่าแต่ กี่ กมหว่า...

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
          สอบถามสมาชิก เรื่อง mikrotik หากใครใช้อยู่ อยากจะรู้ว่า ราย 1 วัน

เช่น เล่น 1 วัน เวลา 8.30 น. วันที่ 17 พรุ่งนี้ วันที่ 18 เวลา 8.29.59 มันตัดเลยหรือไม่ ตอนนี้กำลังจะชั่งใจ...
          ตัดเลยครับ
          Mikrotik ไม่มีปัญหาเรื่องการตัดบัตร แค่เราต้องเซทให้ถูกที่แค่นั้นเอง ว่าจะจำกัดชั่วโมงการใช้งานหรือจำกัดอายุบัตร (ในกรณีของคุณ Ruta ที่จะทำบัตรรายวันให้กำหนดแค่อายุบัตรเป็น 1 วัน ถ้าล็อกอินครั้งแรกแล้วผ่านไปหนึ่งวันมันก็จะหมดอายุไปเอง)
          แต่บัตรที่หมดอายุแล้ว เราต้องลบเอง มันจะไม่ลบให้อัตโนมัติ หรือจะไปหา script จากในบอร์ดหลักของ Mikrotik มาลบก็ได้ครับ เคยอ่านผ่านแวบๆเห็นว่ามีอยู่

* การกำหนดอายุกำหนดแค่ Validity ใน profile ครับ (ตรง uptime ไม่ต้องกำหนด uptime จะเป็นการกำหนดรายชั่วโมง) ลองโหลดคู่มือที่ผมทำไว้ไปดูก็ได้ครับ
          http://dl.dropbox.com/u/18974644/Mik...t%20Manual.pdf
          Last edited by skunkman; 18 Aug 2011, 00:26:31. Reason: เพิ่มข้อความ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
            สอบถามสมาชิก เรื่อง mikrotik หากใครใช้อยู่ อยากจะรู้ว่า ราย 1 วัน

พี่ R จะใช้ mikrotik หรอครับ

Comment

ใช่ครับ อยู่เราตั้งค่าบัตร เมื่อครบกำหนดมันจะตัดเอง แต่ไม่ลบ บัตรนั้นก็จะหมดอายุไป รู้สึกว่า นับเป็นวันนเนี่ยจะดูที่ uptime ผมก็จำเลือนๆ เพราะไม่ได้เข้าไปเล่นใน userman นานละ ผมคีทีเป็นร้อยขายได้ไม่ถึงครึ่งเลยครับ ช่วง low season ฝรั่งไม่ค่อยจะมี T T

Comment

• Originally posted by bkservice View Post

[ATTACH=CONFIG]1305802[/ATTACH]

เปลี่ยนตัวรับ ไม่ค่อยมีผลครับ ถ้าเดิมๆรับไม่ได้เลย

Comment

• สงสัยหัวหน้าวันนี้ไม่ไหวละ ^ ^ สู้ ๆ ครับ

Comment

• Originally posted by freedomlin View Post
                    สงสัยหัวหน้าวันนี้ไม่ไหวละ ^ ^ สู้ ๆ ครับ
                    ค่อยๆอับเดทไปทำละหัวข้อละกันครับ ^^

วันนี้ตากฝนทำเกือบทั้งวัน ฮ่าๆ ปวดหัวเรย

Comment

ไม่ว่าจะรายวันหรือรายเดือน.....ครบปุ๊ป ตัดปั๊บเลยครับ ไม่มีแถมหรือดีเลย์ อิอิ
                      ป้องกันพวกแปะโป้งทั้งหลาย ไม่จ่ายไม่ต่อให้นะเออ หุหุ ผมเก็บตังค์ล่วงหน้านะ
                      ช่วงนี้ผมจัดโปรโมชั่นใหม่ มีแถมวันด้วยล่ะ เวลาคีย์ก็บวกวันเข้าไปเลยทีเดียว

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
                        ค่อยๆอับเดทไปทำละหัวข้อละกันครับ ^^

วันนี้ตากฝนทำเกือบทั้งวัน ฮ่าๆ ปวดหัวเรย
                        สู้ๆครับผม
                        อยากให้เพิ่มสูตรเด็ด หรือเคล็ดลับ ในการเซ็ตเยอะๆอ่าครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                          พี่ R จะใช้ mikrotik หรอครับ
                          ตอนนี้รอดูทาง phpwifi อยู่หน่ะครับว่า V.Full จะเป็นเช่นไร หาก ไม่ตรงกับความต้องการ คงต้อง หันหัว กลับลำใหม่ แต่โดยส่วนรวม ตอนนี้ มา 97% แล้ว เรื่องบัตร มีปัญหานิดหน่อย ตรง ตัด ตอนเที่ยงคืน ของทุก ๆ ประเภทบัตรรายวัน ก็เลย รอดูไปก่อน ยังไง ก็เผื่อ เอาไว้เป็นทางเลือก ตอนนี้ ก็ ไม่ต้องกังวล เรื่อง ล้มละลายแล้ว ทุนได้หมดเรียบร้อย ..เหลือแต่ขยายต่อ
                          ----
                          Originally posted by aha2pro View Post
                          ไม่ว่าจะรายวันหรือรายเดือน.....ครบปุ๊ป ตัดปั๊บเลยครับ ไม่มีแถมหรือดีเลย์ อิอิ
                          ป้องกันพวกแปะโป้งทั้งหลาย ไม่จ่ายไม่ต่อให้นะเออ หุหุ ผมเก็บตังค์ล่วงหน้านะ
                          ช่วงนี้ผมจัดโปรโมชั่นใหม่ มีแถมวันด้วยล่ะ เวลาคีย์ก็บวกวันเข้าไปเลยทีเดียว

ครับ ถูกใจ เรื่องตัดตรงเวลา รอชั่งใจดูก่อน ^^ ขอบคุณท่าน aha2pro ที่ นำมาให้ดูนะครับ

Comment

• เรื่องตัดตรงเวลา นี่เปะๆเลยครับ เริ่มตอนไหน ก็จับเวลากันเป็นวินาทีเลย
                            แถม admin ปรับเปลี่ยนได้ตลอดเวลา ยั่ง Use koy1 ตอนแรกซื้อเป็นวัน
                            แต่พอใช้ไป กลับมาเปลี่ยนเป็นเดือน เราก็เพิ่มวันเข้าไปได้เลยครับ
                            อิอิ Profiles 1 วันยังไม่ได้เปลี่ยนราคานะ ลดลงมาละ 50.- แพงไปเนอะ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                              เรื่องตัดตรงเวลา นี่เปะๆเลยครับ เริ่มตอนไหน ก็จับเวลากันเป็นวินาทีเลย
                              แถม admin ปรับเปลี่ยนได้ตลอดเวลา ยั่ง Use koy1 ตอนแรกซื้อเป็นวัน
                              แต่พอใช้ไป กลับมาเปลี่ยนเป็นเดือน เราก็เพิ่มวันเข้าไปได้เลยครับ
                              อิอิ Profiles 1 วันยังไม่ได้เปลี่ยนราคานะ ลดลงมาละ 50.- แพงไปเนอะ

ของท่าน เก็บ log แบบไหนครับ ?

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                                เรื่องตัดตรงเวลา นี่เปะๆเลยครับ เริ่มตอนไหน ก็จับเวลากันเป็นวินาทีเลย

qam1 ใช้คุ้มจริงๆ

Comment

Working...
                                X