Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Art_A View Post
    คือ ผมกะจะเอา Loco M2 ตั้งไว้ที่บ้านน่ะครับแล้วส่งสัญญาณไปที่ทำงาน แล้วหาตัว AP ซักตัวมากระจายสัญญาณให้มือถือใช้

ลองดูตัวนี้ ALFA NETWORK:AWAP608H น่าจะใช้ได้ แต่ผมว่ามันยังใหญ่ไป ไม่ทราบว่ามีตัวเล็กๆกว่านี้มั้งมั้ยอะครับ คุณสมบัติไม่ต้อง
    เยอะ แค่ทำให้เล่นเน็ตได้ก็พอละ 5 5 5

รบกวนแนะนำทีนะครับ
    ถ้า LocoM2 จากบ้าน แล้วหา AP มากระจายสัญญาณ คือว่าเอามาทวนสัญญาณ ให้มือถือ แบบนี้ คิดถูกแล้วครับ Repeat นั่นเอง
    ในเมื่อคุณ Repeat แล้ว ก็ไม่จำเป็นต้อง ซื้อ Alfa แล้วอ่ะครับ NB ก็ใช้ สัญญาณ จาก AP ของท่านไปเลย เหอๆ
    หรือว่า มือถืท่านเสียบ USB Alfa ได้ ก็ไม่ต้องซื้อ AP มาอ่ะครับ อิอิ งง รึป่าวน้อออ

Comment

• อ่า.... บ้านผม ฝนจะตกแล้ว รอดูนะครับ ว่า จะเป้นไงมั่ง หุหุ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
        อิอิ เราเข้าใจตรงกัน ซะละ เหอๆ เอาง่ายๆ เลย หา AP มา Repeat ใกล้ๆ มือถือที่สุด ดีกว่าครับผม 300 เมตรเอง ตัวส่ง คงไม่ต้องถึง Rocket ก็ได้ละ ใช้แบบ Panal ดีกว่า แล้วจับ wrt54gl มา Repeat เหอๆ ลองดูนะครับ ตะก่อนเคยอ่านเจอมาว่า linksys แรงดี แต่มาอ่านเจอว่า UBI เทพกว่า เหอๆ ก็เลย สอย เทพ มาเล่นซะเลย ไม่เคยเอา linksys มาใช้ เหอๆ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

ตอนนี้คิดว่าตัวส่งจะใช้ Loco M2 ครับ ส่วนตัวรับนี่สิ อยากจะได้ที่มันเล็กๆน่ะครับ wrt54gl ผมว่ามันใหญ่และแพงไปน่ะครับ ไม่ทราบว่ามันจะมีที่ตัวเล็กๆ ราคาไม่แพง เอามาใช้แค่ Repeat อย่างเดียวจริงๆ คงไม่เอาไปใช้ประโยชน์อย่างอื่นอีก แล้วก็ ไม่ต้องมีอุปกรณ์อื่นพ่วงมากๆอะครับ

ไม่ทราบว่ามันจะมีตัวที่ว่ามั่งมั้ยอะครับ รบกวนช่วยชี้แนะผมทีนะครับ

ป.ล.เดี๋ยวมาสอบถามข้อมูลใหม่นะครับ ไปทำงานบ้านก่อนละ 5 5 5

Comment

• Originally posted by Art_A View Post
          ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

ตอนนี้คิดว่าตัวส่งจะใช้ Loco M2 ครับ ส่วนตัวรับนี่สิ อยากจะได้ที่มันเล็กๆน่ะครับ wrt54gl ผมว่ามันใหญ่และแพงไปน่ะครับ ไม่ทราบว่ามันจะมีที่ตัวเล็กๆ ราคาไม่แพง เอามาใช้แค่ Repeat อย่างเดียวจริงๆ คงไม่เอาไปใช้ประโยชน์อย่างอื่นอีก แล้วก็ ไม่ต้องมีอุปกรณ์อื่นพ่วงมากๆอะครับ

ไม่ทราบว่ามันจะมีตัวที่ว่ามั่งมั้ยอะครับ รบกวนช่วยชี้แนะผมทีนะครับ

ป.ล.เดี๋ยวมาสอบถามข้อมูลใหม่นะครับ ไปทำงานบ้านก่อนละ 5 5 5
          ยินดีครับผม ถ้าหาผมไม่เจอ โทรจิกได้เลย หุหุ ช่วยได้แค่ไหนก็ช่วยได้แค่นั้นอ่ะครับ ต้นมีความรู้อันน้อยนิดเท่านั้นเอง ยังต้องศึกษาอีกมากกกกกก เหอๆ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
            ยินดีครับผม ถ้าหาผมไม่เจอ โทรจิกได้เลย หุหุ ช่วยได้แค่ไหนก็ช่วยได้แค่นั้นอ่ะครับ ต้นมีความรู้อันน้อยนิดเท่านั้นเอง ยังต้องศึกษาอีกมากกกกกก เหอๆ
            ขอบคุณมากๆเลยนะครับ ตอนนี้ก็กะลังหาอยู่เลยอะครับ --*

Comment

• งงอยู่เหมือนกัน มีแต่ 4 กับ 5 ขีด จากนั้นก็หมดไปเลย TT__TT"
              หรือว่า ช่วง ปลายบีม ที่มันโค้งขึ้น มันไปไกลแค่นั้น เพราะมันแหลมไม่พอของผมเสา outdoor 15dbi เห็น ในรูปภาพมันบอกว่าไปได้ไกล 7กม เพราะบีบมันแคบ แทบส่งเป็นเส้นตรง

Comment

• ไปเจอตัวนี้ครับ Wi-Fi Bridge 802.11n

ไม่แน่ใจว่ามันจะใช้ได้หรือไม่อะครับ

Comment

• อยากให้คุณต้นช่วยtestความเร็วในการถ่ายโอนไฟล์จาก
                  G<->G
                  N<->G(20MHz)
                  N<->N(20,40MHz)
                  LAN<->G
                  LAN<->N(20,40MHz)
                  เพราะความเร็วก็เป็นสิ่งสำคัญเหมือนกัน ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                    หรือว่า ช่วง ปลายบีม ที่มันโค้งขึ้น มันไปไกลแค่นั้น เพราะมันแหลมไม่พอของผมเสา outdoor 15dbi เห็น ในรูปภาพมันบอกว่าไปได้ไกล 7กม เพราะบีบมันแคบ แทบส่งเป็นเส้นตรง

อิอิ คิดเหมือนกันเลยอ่ะครับ แปลกดี omni ของผม 8dBi ว่ากันว่า 0.5 - 1 กิโลเมตร แต่ของผม มัน สุดๆ ได้ตั้ง 3 กม นะ แต่ในระยะ ภายใน 2 กม Ping เร็วมากเลย ^^

Comment

• Originally posted by mafiaking View Post
                      อยากให้คุณต้นช่วยtestความเร็วในการถ่ายโอนไฟล์จาก
                      G<->G
                      N<->G(20MHz)
                      N<->N(20,40MHz)
                      LAN<->G
                      LAN<->N(20,40MHz)
                      เพราะความเร็วก็เป็นสิ่งสำคัญเหมือนกัน ขอบคุณครับ
                      ลองโอนไฟล์ดูแล้วครับผม ที่ 3 กม มันเหลือ 1M เอง ใกล้ๆ ที่ 1.5 กม 54 เลยนะ 200 เมตร N ของ NB ได้มากเหมือนกัน

เอาไว้ ฝนไม่ตก เดี่ยวออกไปเทสให้ครับผม ตอนนี้มีคน PM มาถามเยอะแยะมากเลย เลย หุหุ เดี๋ยวจะมาโพตส์ไว้ในนี้แหละ ^^

Comment

• น่ามีเทสต์ตอนฝนตก

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                          น่ามีเทสต์ตอนฝนตก
                          ตะกี้มันมีทีท่า ว่า ฝนจะตอกอ่ะครับ ตอนนี้หยุดไปละ เน็ตแรงปกติ เหอๆ มี User 3 คน อยู่ในวง ของผม ^^

Comment

• ผมนึกว่า ฝนกำลังจะตกแล้ว ช่วยกันรีบเอาเสา ลงซะอีก เปรี้ยงมา หายเลย 555

Comment

ผมนึกว่า ฝนกำลังจะตกแล้ว ช่วยกันรีบเอาเสา ลงซะอีก เปรี้ยงมา หายเลย 555
                              หุหุ แถวนี้มี ต้นไม้ สูงๆ อยู่บ้างอ่ะครับ ^^ น่าจะกันได้บ้าง เหอๆ ว่าแต่ ที่กันฟ้าผ่า สำหรับ SMA มันมีขายรึป่าวอ่ะครับ น่าจับมา ติดไว้สักอันแฮะ ^^

Comment

หุหุ แถวนี้มี ต้นไม้ สูงๆ อยู่บ้างอ่ะครับ ^^ น่าจะกันได้บ้าง เหอๆ ว่าแต่ ที่กันฟ้าผ่า สำหรับ SMA มันมีขายรึป่าวอ่ะครับ น่าจับมา ติดไว้สักอันแฮะ ^^

ผมว่า ของโครงการ 17 อะถูกสุดแล้ว

Comment

Working...
                                X