Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by huzneebb View Post
    ของท่าน เก็บ log แบบไหนครับ ?
    ส่งเข้าคอม ใช้ syslog บนวินโดว์ครับ

Comment

• เสา indoor 13 dbi กับ outdoor 8 dbi ใช้ bullet m2 ระยะ 500 เมตรต้นไหนทะลุทะลวงกว่ากันครับ

Comment

• อยากทราบว่าท่าน aha2pro ทำตรงทดลองใ้ช้งานฟรียังไง รบกวนหน่อยนะครับ
        และปัญหาที่ผมพึ่งเจอมา อยู่ๆไฟตกพอ เปิดเครื่องมาใหม่วันใช้งานจาก 4w2d กลายเป็น 1000+w2d ซะได้จะแก้ยังไงดี

Comment

• แก้วันที่ด้วยนะครับ ใน mikrotik ให้เป็นปัจจุบัน

Comment

• ใช้ ตัวไหนครับ ของฟรี หรือเสียเงิน kiwi syslog

Comment

• ลองอัพ RouterOS เป็นเวอร์ชั่นใหม่ดูสิครับ
              ผมใช้ 5.5 อยู่ก็ไม่มีปัญหาอะไร
              เวอร์ชั่นล่าสุดตอนนี้ ก็ 5.6 อ่าครับ

Comment

• Originally posted by SpeedDIY View Post
                แก้วันที่ด้วยนะครับ ใน mikrotik ให้เป็นปัจจุบัน
                ขอบคุณมาก หายแล้วครับ

Comment

• Originally posted by huzneebb View Post
                  ลองอัพ RouterOS เป็นเวอร์ชั่นใหม่ดูสิครับ
                  ผมใช้ 5.5 อยู่ก็ไม่มีปัญหาอะไร
                  เวอร์ชั่นล่าสุดตอนนี้ ก็ 5.6 อ่าครับ
                  ไปอ่านเจอว่า userman ในเวอชั่น 5.5 มันกำหนดวันหมดอายุไม่ได้จริงไหมครับ

Comment

• Originally posted by skylockerz View Post
                    ไปอ่านเจอว่า userman ในเวอชั่น 5.5 มันกำหนดวันหมดอายุไม่ได้จริงไหมครับ
                    ของผมใช้เป็นปกติหมดทุกอย่างน๊ะครับ ไม่มีปัญหาเลยครับ

Comment

• หลังจากใช้ mikrotik 450G จริงจัง 1 เดือนครับ

Comment

• Originally posted by skylockerz View Post
                        อยากทราบว่าท่าน aha2pro ทำตรงทดลองใ้ช้งานฟรียังไง รบกวนหน่อยนะครับ
                        และปัญหาที่ผมพึ่งเจอมา อยู่ๆไฟตกพอ เปิดเครื่องมาใหม่วันใช้งานจาก 4w2d กลายเป็น 1000+w2d ซะได้จะแก้ยังไงดี
                        ตั้งค่าตามนี้ครับ

ส่วนเรื่องปัญหาที่ว่า ผมยังไม่เจอนะครับ เพราะผมใช้เครื่องสำรองไฟ เวลาไฟดับ เราจะได้มีเวลาปิดเครื่องแบบปกติเองได้
                        ท่านลองหาข้อมูลจากเว็บ Mikrotik club เลยครับผม
                        Last edited by aha2pro; 18 Aug 2011, 10:00:38.

Comment

• Originally posted by SpeedDIY View Post
                          ใช้ ตัวไหนครับ ของฟรี หรือเสียเงิน kiwi syslog
                          ใช้ของฟรีอยู่ครับ แต่กินยาแก้ไอเรียบร้อย นิสัยไม่ดีเลยเนอะเรา - -''

Comment

หลังจากใช้ mikrotik 450G จริงจัง 1 เดือนครับ
                            ถ้าให้ระบบตั้งชื่อให้แบบนี้ ผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ เวลาเกิดปัญหาอะไรตามตัวยาก
                            ตั้งเป็นชื่อผู้ใช้งานไปเลย เสียเวลานิดนึง แต่จำหน้าจำชื่อได้แม่นดี อิอิ ผมชอบแบบนี้นะ

Comment

• อยากถามว่า rokket m2 เวลาใส่เสา outdoor15dbi ใส่ในช่อง chain ไหนครับ งง กับ แนวตั้งแนวนอน

Comment

• mikrotik 450G

ตัวนี้ ราคาเท่าไหร่ครับ

อยากซื้อมาใช้บ้าง

มี user ใช้ ไม่เกิน 25 คนครับ

ต้องการแรงๆ ให้เน็ตคนละ 4Mb/128Kbps ไหวไหมครับ

Comment

Working...
                                X