Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไหวครับ ผมปล่อยที่ 4M/256K อยู่

ซื้อที่ www.easynetwork.co.th แต่แพงนิดพร้อมบริการหลังการขายครับ www.mikrotikclub.com

Comment

• ไม่ยากหรอกครับ ของผม เวลาลูกค้ามาซื้อ ต้องพกบัตรประชาชน มาด้วยครับ

แล้วถ่ายบัตรประชาชน คู่กับคูปองเก็บไว้ +เบอร์โทร ทุกครั้ง ในแต่ละแฟ้ม ลูกค้า 20 คนคือ 20แฟ้ม เวลามาซื้อเพิ่ม จะลงลายมือว่า ซื้อวันที่เท่าไหร่ แล้วเก็บไว้ที่เดียวกันครับ จะได้ตามตัวง่ายๆ

สมัครใช้งาน ต้องส่ง สำเนาบัตรประชาชน + สำเนาทะเบียนบ้าน พร้อมเซ็นสำเนาถูกต้อง เก็บไว้ในแฟ้มครับ

Comment

• mikrotik work ดีใช้ง่ายด้วย

Originally posted by skylockerz View Post
        อยากทราบว่าท่าน aha2pro ทำตรงทดลองใ้ช้งานฟรียังไง รบกวนหน่อยนะครับ
        และปัญหาที่ผมพึ่งเจอมา อยู่ๆไฟตกพอ เปิดเครื่องมาใหม่วันใช้งานจาก 4w2d กลายเป็น 1000+w2d ซะได้จะแก้ยังไงดี
        - วันใช้งาน มันเปลี่ยนไปเพราะว่า Microtik ไม่ได้ Config NTP เพื่อเทียบเวลามาตรฐานหรือเปล่า
        Last edited by parnudon; 18 Aug 2011, 11:36:38.

Comment

• จะเที่ยงละครับ พักทานข้าวกันได้แล้ว อิอิ
          สงสัยท่านหัวหน้ากำลังตั้งหน้าตั้งตาอัพบอร์ดอยู่แน่เลย หุหุ

Comment

• แล้วรุ่น 750G ไหวมั๊ยครับ 4Mb/256

ใช้ไม่เกิน 25 คน

Comment

• 750 10 คน ครับ 15 ก็หนืดแล้ว

cpu + ram มันน้อย

Comment

• 3โลกว่าๆบังนิดหน่อย RK-M2 กริด 20 ดีบี สองฝั่ง WDS ได้สัญญาณจากต้นทางประมาณกี่เปอร์...ใครเคยบ้างครับ ( หรือว่าเปลี่ยนเป็นโหมดไหนดี)

Comment

• ใครมีโปรแกรม Hotspot ดีๆเจ๋งๆราคาถูกพอประมาณ---มาเสนอบ้างครับผม.....แบบเก็บLogได้

Comment

• mikrotik + nsa-210 สิครับ

hotspot + log ได้เลย

Comment

• นอกจาก nsa-210 ยังมีตัวอื่นอีกมั้ยครับ เน้นโหลดbit+เก็บlog กินไฟต่ำๆ

Comment

• Originally posted by SpeedDIY View Post
                        mikrotik + nsa-210 สิครับ

แล้วเวลาดู log ต้องใช program อะไรครับ เคยเห็น web นอกใช้ synology ตัวนี้สามารถติดตั้ง syslog ng ใด้ด้วย

Comment

• 5-6 โมงเริ่มลงมือทำคร๊าบบ ขอเวลาปรับเสาอีกนิสนึง ^^ 20Mhz TX 78/78 CCQ98% ไม่ชอบ อยากเอาสัก TX 150/150 *0*

Comment

• Originally posted by SpeedDIY View Post
                            mikrotik + nsa-210 สิครับ

nsa-210 ทนมั้ยครับ เมื่อเทียบกับserver ทั่วไป
                            Last edited by freeze1net; 18 Aug 2011, 17:29:08.

Comment

• nsa-210 กินไฟ 15 วัตต์ ส่วนเรื่องความทน ยังไม่รู้ครับ เพิ่งใช้มาประมาณ 3 เดือน

อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ทุกชนิด มีโอกาสเสียอยู่แล้วครับ ไม่ว่าจะ pc หรือ server แต่อัตราการเสียก็แตกต่างกันไป

ผมใช้ ups แบบแพงหน่อย น่าจะทำให้ทนกว่าไม่ใช้ แถวที่ผมอยู่ ไฟตก และ เกินวันละหลายสิบรอบ พอตกก็ 204 โวลท์ พอเกินก็ 238 โวลท์

Comment

nsa-210 กินไฟ 15 วัตต์ ส่วนเรื่องความทน ยังไม่รู้ครับ เพิ่งใช้มาประมาณ 3 เดือน

อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ทุกชนิด มีโอกาสเสียอยู่แล้วครับ ไม่ว่าจะ pc หรือ server แต่อัตราการเสียก็แตกต่างกันไป

ผมใช้ ups แบบแพงหน่อย น่าจะทำให้ทนกว่าไม่ใช้ แถวที่ผมอยู่ ไฟตก และ เกินวันละหลายสิบรอบ พอตกก็ 204 โวลท์ พอเกินก็ 238 โวลท์
                                nsa-210 ถ้าใช้โหลด bit + เก็บlog CPU จะทำงานกี่ % ครับ

Comment

Working...
                                X