Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หน้า Services แต่ละโหมด มันทำอะไรได้บ้างครับ นั่งอ่านคู่มือผ่านโปรแกรมแปล ยิ่งอ่านยิ่งไม่เข้าใจ มันจะต้องมี ระบบ server เข้ามาเกี่ยวข้องด้วยใช่มั้ยครับหน้านี้

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
      จะ Ban MacAddress หรอครับ

อยู่ในหัวห้อ Wireless แล้วก็ MAC ACL: ติ๊กเลือก Enabled ครับ
      เปล่าครับ ไม่ได้ Ban MacAddress แต่ว่าจะตั้งค่า FIX IP ให้กับ MacAddressที่ต้องการ ยกตัวอย่าง กล้องวงจรปิด หรืออุปกรณ์อื่นๆที่มี IP เพราะถ้าไป FIX ที่ตัวอุปกรณ์เลยมันจะไม่โชในหัวข้อ DHCP Leases ทำให้หาไม่เจอว่ามันIPอะไร พอจะมีวิธีไหนทำได้มั่งไหมครับ

Comment

• Originally posted by nung50 View Post
        เปล่าครับ ไม่ได้ Ban MacAddress แต่ว่าจะตั้งค่า FIX IP ให้กับ MacAddressที่ต้องการ ยกตัวอย่าง กล้องวงจรปิด หรืออุปกรณ์อื่นๆที่มี IP เพราะถ้าไป FIX ที่ตัวอุปกรณ์เลยมันจะไม่โชในหัวข้อ DHCP Leases ทำให้หาไม่เจอว่ามันIPอะไร พอจะมีวิธีไหนทำได้มั่งไหมครับ
        ใช้เองในบ้านรึป่าวครับ ผมไม่รู้ว่าคุณต่อระบบแบบไหน ทำไมถึงใช้ DHCP จาก UBNT
        ลองเปลี่ยนเป็นให้ Router เป็นตัวแจก DHCP แทน แล้วก็ตั้ง Fix IP ใน Router (ส่วน UBNT ก็เป็นโหมด Accesspoint/Bridge)

Comment

• ขอคำแนะนำหน่อยครับ ตัวไหนเหมาะสำหรับทำ Hotspot สำหรับการกระจายสัญาณแบบรอบทิศทางครับ

Comment

• Originally posted by tonpai753 View Post
            ขอคำแนะนำหน่อยครับ ตัวไหนเหมาะสำหรับทำ Hotspot สำหรับการกระจายสัญาณแบบรอบทิศทางครับ
            ถ้าจะเอารอบทิศทาง ก็ตอ้ง หัวจรวด+ดาบเจได ขึ้นอยู่กับ จะส่งไปไกลแค่ไหน? เป้าหมายอยู่ตรงไหน?

เดชไอ้ดว้น

ดาบคู่ (ในร่ม)

Last edited by renaw; 21 Aug 2011, 15:36:07.

Comment

• ฝนตกทั้งวันอีกแร่ะ - -"

Comment

• อ้างอิง จากกระทู้นี้ครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%9A

ไม่ทราบ ตัวที่ แนะนำมาจากคำก่อนหน้า เอาอยู่ทั้ง 4 ข้อไหมครับ
                Last edited by tonpai753; 21 Aug 2011, 19:12:32.

Comment

• ผมมี RKM2 จะ WDS กับ WRT 54GL ยังไงครับ

แล้วทำ CLient mode ได้ไหม RK M2 อ่ะ

Comment

• Originally posted by tonpai753 View Post
                    อ้างอิง จากกระทู้นี้ครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%9A

ไม่ทราบ ตัวที่ แนะนำมาจากคำก่อนหน้า เอาอยู่ทั้ง 4 ข้อไหมครับ
                    ได้อยู่แล้วครับ ในระยะแค่นี้
                    ทางผู้รับควรมีตัวรับที่แรงๆด้วยจะดีมากเลยครับ
                    พวก USB Wireless High Power ทั้งหลายนั่นล่ะครับ

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
                      ผมมี RKM2 จะ WDS กับ WRT 54GL ยังไงครับ

แล้วทำ CLient mode ได้ไหม RK M2 อ่ะ
                      ทำไม่ได้นะครับท่าน

Comment

• ใครพอจะแนะนำ all in one wireless router ทนถึกให้ได้บ้างครับ
                        ผมใช้ linksys 4 ปี 4 ตัวแล้ว
                        โหลดบิท 24x7 ครบ 1 ปีกับอีกไม่เกินเดือนเจ๊งทันทีไม่ว่ารุ่นไหน
                        แต่ต้องยอมรับว่าทั้งปีมันไม่เคยงอแงเลย ไม่เคยปิด ไม่เคยรีบูทยกเว้นไฟดับเอง

เปรียบเทียบกับอีกบ้านใช้ modem dlink + wrt54gl
                        ใช้มานานตั้งแต่ 54GL ยังไม่เป็นที่นิยมเลย
                        โหลดบิทเหมือนกัน คู่นี้ยังไม่เสีย แค่ต้องรีบูทเป็นครั้งคราวเดือนละ 1-2 ครั้งทั้งตัวโมเดมและ GL

หรือถ้าไม่มีจริงๆขอเป็นโมเดมดีๆถึกๆก็ได้ครับ เพราะมี GL เหลืออีกตัว
                        (ผลพวงจากการรู้จักกับ UBNT ถอด GL เก็บได้ตัวนึงยังใช้งานได้สบายแถมแรงกว่าเก่าอีก)

Comment

• ....

Comment

• กำลังเล็ง จะเอา BUI+Mikrotik+linux มาใช้ร่วมกัน ลองเล่น RB1100 แล้วติดใจเรื่องความแน่นอน แต่option น้อยกว่า server (มันจะตีกันไหมหว่า)

Comment

• อ๊าาา แก้บอร์ดเสร็จเหมือนเดิมเรียบร้อย ตืนมาบ่ายๆจะมานั่งเขียนว่าแต่ละ Tab เอาไว้ใช้งานอะไรบ้าง ^^

Comment

• หน้าแรก ท่านหัวหน้า บรรจงสร้างจริงๆ เชียร์

Comment

Working...
                                X