Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หน้าแรก update เยี่ยมเลยครับ ขอบคุณครับที่ท่านทุ่มเท +100 ไปเลยครับ ขอกด like ด้วยได้ไหมครับ ขอบคุณในน้ำใจครับ

Comment

• ละเอียดถี่ยิบไปเลยครับหน้าแรก
      Thank you very much...^o^

Comment

• Originally posted by smith700 View Post
        หน้าแรก update เยี่ยมเลยครับ ขอบคุณครับที่ท่านทุ่มเท +100 ไปเลยครับ ขอกด like ด้วยได้ไหมครับ ขอบคุณในน้ำใจครับ
        Originally posted by aha2pro View Post
        ละเอียดถี่ยิบไปเลยครับหน้าแรก
        Thank you very much...^o^
        ขอบคุณคร๊าบบ ^^ ยังไม่หมดน่ะ 5555

ว่าจะเอาผลิตภัณ์ใหม่จาก UBNT ลงอีกด้วย *-*

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
          Asus RT-N16
          ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
            ขอบคุณคร๊าบบ ^^ ยังไม่หมดน่ะ 5555

ว่าจะเอาผลิตภัณ์ใหม่จาก UBNT ลงอีกด้วย *-*
            เห็นแค่นี้ก็เหนื่อยแล้วท่านหัวหน้า ยังมีอีกหรอ o_O

Comment

• เราสามารถ ทำ RKM2 เป็น AP แล้ว

ใช้ WRT 54GL เป็น REPEATER จาก RKM2 แล้ว แชร์เน็ตไป ทาง WRT54GL ได้มั๊ยครับ

Comment

• ด้านบน ถ้าเป็นการขยายสัญญาณ โดยใช้โหมด Repeat ของ wrt54gl ทำได้ครับ

Comment

• ชุดนี้ผมควรจะเปลี่ยนตัวไหนบ้างครับ
                  ระยะไม่เกิน 400 เมตร
                  อยากได้เสาเอ้าท์ดอร์ ทั้ง 2 ตัว (ไกล 15 Dbi)
                  แล้วระยะไกล้ผมควรใช้เสาเอ้าท์ดอร์ตัวไหนครับ
                  รอบทิศทาง....ขอบคุณมากครับ

Comment

• ขอสอบถามหน่อยครับ เกี่ยวกับข้อมูลทางเทคนิคของไวเลส 5Ghz
                    คือโดยปกติแล้ว ระบบเครือข่าย 802.11a นี้ ถ้า Connect แบบ PtP ที่ความเร็วใดๆก็ตาม ถ้า Tx/Rx พร้อมกัน ความเร็ว Tx/Rx มันควรจะเป็นอย่างไรครับ
                    เพราะดูจากในกราฟ through Output เหมือน Tx/Rx มันจะแปลผันกันครับ
                    เช่น ผมกำลังดึงไฟล์ใดๆ ได้ความเร็วกราฟ Rx ระดับนึงนิ่งๆ แต่เมื่อเริ่มส่งไฟล์ออกไปพร้อมกัน กราฟความเร็ว Rx ก็จะตกลงมานะครับ

เลยเกิดความสงสัย ขอผู้รู้โปรดชี้แนะครับ

Comment

• ชุดนี้ผมควรจะเปลี่ยนตัวไหนบ้างครับ
                      ระยะไม่เกิน 400 เมตร
                      อยากได้เสาเอ้าท์ดอร์ ทั้ง 2 ตัว (ไกล 15 Dbi)
                      แล้วระยะไกล้ผมควรใช้เสาเอ้าท์ดอร์ตัวไหนครับ
                      รอบทิศทาง....ขอบคุณมากครับ
                      ตัวนี้เลยครับ เสา 8 dBi out door ของร้าน wifi4you
                      ระยะไม่ไกลมากใส่ 2 ตัวคู่เลยครับ
                      Attached Files

Comment

• Originally posted by NeoNano View Post
                        ขอสอบถามหน่อยครับ เกี่ยวกับข้อมูลทางเทคนิคของไวเลส 5Ghz
                        คือโดยปกติแล้ว ระบบเครือข่าย 802.11a นี้ ถ้า Connect แบบ PtP ที่ความเร็วใดๆก็ตาม ถ้า Tx/Rx พร้อมกัน ความเร็ว Tx/Rx มันควรจะเป็นอย่างไรครับ
                        เพราะดูจากในกราฟ through Output เหมือน Tx/Rx มันจะแปลผันกันครับ
                        เช่น ผมกำลังดึงไฟล์ใดๆ ได้ความเร็วกราฟ Rx ระดับนึงนิ่งๆ แต่เมื่อเริ่มส่งไฟล์ออกไปพร้อมกัน กราฟความเร็ว Rx ก็จะตกลงมานะครับ

เลยเกิดความสงสัย ขอผู้รู้โปรดชี้แนะครับ
                        เป็นธรรมดาของการใช้งานนิครับ รอผู้รู้มาขยายอีกที

Comment

• Originally posted by NeoNano View Post
                          ขอสอบถามหน่อยครับ เกี่ยวกับข้อมูลทางเทคนิคของไวเลส 5Ghz

ตามนั้นครับ
                          เสาไวร์เลส 1 ต้นจะไม่รับ-ส่งสัญญาณในเวลาเดียวกัน
                          ถึงจะมี MiMo มาช่วยแต่ก็ยังดรอปนิดหน่อย
                          เวลารับ-ส่งไฟล์ในเวลาเดียวกัน ค่า Tx+Rx จะน้อยกว่า Throughput นิดหน่อย

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                            ตัวนี้เลยครับ เสา 8 dBi out door ของร้าน wifi4you
                            ระยะไม่ไกลมากใส่ 2 ตัวคู่เลยครับ
                            ไม่เห็นเขาลงสินค้า (ราคาไม่ทราบครับ)

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Why? View Post
                              ไม่เห็นเขาลงสินค้า (ราคาไม่ทราบครับ)

ขอบคุณครับ
                              PM ถามเค้าสิครับ
                              ปล. ผมใช้วิธีนี้นะ ราคาไม่รู้ว่าตอนนี้เท่าไหร่ ท่านถามเอาเองละกันเน้อ
                              เด่วพี่เค้าว่าผมทำเสียราคา อิอิ

Comment

• ผมได้แล้วครับชุดนี้....

RK M2 (panel 14dbi + omni 10 dbi) + lowloss 2 เมตร

อยุ่ในงบพอดี คิดว่าไงครับ

Comment

Working...
                                X