Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by X1950Pro View Post
    ระยะ

400-600 เมตร มีบ้านบังบ้าง

แต่ขึ้นเสา RKM2 8dbi + 5Dbi ขึ้น 9 เมตร

ปรับกำลังส่ง 25dbm

ทำไมเอา

ALPHA 1W รับ แค่ระยะ 400 เมตร จับได้ 11Mbps เองครับ -*-

มีตัวรับไหนที่ดีกว่านี้มั๊ยครับ รู้สึกมันช้าเกินไปอ่ะ
    11mbs ปรับแรงส่งไปที่ 26 ครับ เอาแรงขึ้นมานิด แต่ไม่แรงมากเกินไป 26 กำลังดี แล้ว ใช้ alfa ต่อให้พ้นสิ่งกีดขวาง รับได้เยอะแน่ๆ

Comment

• ขออนุญาติท่านหัวหน้าแจ้งข่าวหน่อยนะครับ

ทางผมเพิ่มประกันจาก 6 เดือนเป็น 1 ปี ทุกชิ้น ทุกยี่ห้อ ทุกรุ่น ครับ

ทั้งลูกค้าเก่าและลูกค้าใหม่นะครับ

สำหรับลูกค้าเก่าให้ดูวันที่ผมเขียนไปแล้วนับไปอีก 1 ปีเต็ม ๆ ครับผม

Comment

• ทำไมออกเน็ต ไม่ได้หว่าา ??? (อืด)
        แต่เข้าหน้าคอนฟิก ปรี้ดดปร้า้ดดีมากเลย (เข้าแบบไวเลส)
        ------------------
        ตั้งแบบ AP static (ให้ server แจก IP)
        ----------------
        ผมทำไรพลาดไปครับเนี่ย...
        พยายามอ่านหน้าแรกอย่างละเอียดแล้วนะ
        หรือว่าเป็นที่สายแลนที่ลากไป cat5e outdoor ------- switch 10/100/1000 ----เกี่ยวมั้ยครับ
        output power ตั้งมากกว่า 20dbi ได้มั้ยครับ
        ิ------------------
        เปิด 40Mhz (n) โน๊ตบุ้คเข้าไม่ได้
        ต้อง 20Mhz (g) ถึงเข้าได้ ....

แล้ว n มันทำมาเพื่องานใดครับ ^^
        ----------------
        บรรทัด signal strengh ของผมไม่มี
        -------------

Comment

• ดันครับ

เซงเลย

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1441807

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
            ทำไมออกเน็ต ไม่ได้หว่าา ??? (อืด)
            แต่เข้าหน้าคอนฟิก ปรี้ดดปร้า้ดดีมากเลย (เข้าแบบไวเลส)
            ตั้งแบบ AP static (ให้ server แจก IP)
            วิธีดูปัญหา เช็คทีละช่วงครับ
            ping หา AP
            ping หา Server
            ping หา google

output power ตั้งมากกว่า 20dbi ได้มั้ยครับ
            ได้สิ - -"

เปิด 40Mhz (n) โน๊ตบุ้คเข้าไม่ได้
            ต้อง 20Mhz (g) ถึงเข้าได้ ....

แล้ว n มันทำมาเพื่องานใดครับ ^^
            802.11n ทำงานที่ 2.4 GHz และ 5 GHz
            รองรับทั้ง 20/40 Mhz ครับ
            http://en.wikipedia.org/wiki/IEEE_802.11n-2009

Comment

• 1.2.1 ถ้าใช้งานโหมด Bridge หัวข้อ Network Settings:
              Bridge IP Address: เลือก DHCP ถ้าไม่ได้ Fix IP ฝั่ง Server เพราะจะให้ Server แจกเลขให้เอง
              DHCP Fallback IP: ใส่ IP เครื่อง Gateway หรือของ Server (เช่น 192.168.1.1)
              DHCP Fallback Netmask: Subnet ของเครื่อง server (เช่น 255.255.255.0)
              สงสัยผมจะติดตรงนี้
              ไป dhcp แล้วรีโมทเข้า rk m2 ไม่ได้เลย
              ต้องทำไงละครับทีนี้ T T .....

Comment

• เล่นไปเล่นมาเข้า rkm2 ไม่ได้ซะงั้น 5555++

Comment

• Originally posted by freedomlin View Post
                  ขออนุญาติท่านหัวหน้าแจ้งข่าวหน่อยนะครับ

ทางผมเพิ่มประกันจาก 6 เดือนเป็น 1 ปี ทุกชิ้น ทุกยี่ห้อ ทุกรุ่น ครับ

ทั้งลูกค้าเก่าและลูกค้าใหม่นะครับ

สำหรับลูกค้าเก่าให้ดูวันที่ผมเขียนไปแล้วนับไปอีก 1 ปีเต็ม ๆ ครับผม
                  สุดยอด

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                    เล่นไปเล่นมาเข้า rkm2 ไม่ได้ซะงั้น 5555++
                    จิ้ม ตรูด Reset ...แล้วค่อยตั้งค่าใหม่

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                      จิ้ม ตรูด Reset ...แล้วค่อยตั้งค่าใหม่
                      +1 ต้องกดท่าไม้ตายแล้ว

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                        สุดยอด
                        จัดไป สุดๆๆ ไปเลย ของท่านบอล ไม่เพิ่ม บ้าง หรอ อิอิ

Comment

• จะแก้ปัญหา ไอพี ชนกัน ได้ยังไงครับ

server แจกไอพีให้ rk m2
                          แล้วไปชนกับเครื่องอื่น

Comment

จะแก้ปัญหา ไอพี ชนกัน ได้ยังไงครับ

server แจกไอพีให้ rk m2
                            แล้วไปชนกับเครื่องอื่น
                            ปกติเราต้องฟิก ip ให้ RK ไม่ใช่หรอครับ ^^

Comment

• มีใครเบื่อ loco M2 แล้วมั่งอยากลองเล่นมั่งระยะ 200 เมตร...PM...

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
                                ปกติเราต้องฟิก ip ให้ RK ไม่ใช่หรอครับ ^^
                                ผมให้ server จ่ายไอพี อ่ะครับ
                                เลย bridge ...... dhcp ใน rk m2
                                แล้วทีนี้ ชนกันเลยกับเครื่องที่ fix ip

Comment

Working...
                                X