Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเล่นตัวนี้ซ่ะแล้วววว http://www.dlinp.com/en/products_lis...3002003&id=265

ระนาบ กว้างกว่า Panel ซ่ะอีก

Sector Antenna

10dBi ระนาบ 120? ดิ่ง 30?
    16dBi ระนาบ 120? ดิ่ง 8?
    17dBi ระนาบ 90? ดิ่ง 7?
    18dBi ระนาบ 65? ดิ่ง 6.5?

Panel Antenna
    12dBi ระนาบ 65? ดิ่ง 35?
    14dBi ระนาบ 65? ดิ่ง 20?
    16dBi ระนาบ 65? ดิ่ง 25?
    18dBi ระนาบ 45? ดิ่ง 20?
    20dBi ระนาบ 25? ดิ่ง 20?

Omni-directional Antenna

6dBi ระนาบ 360? ดิ่ง 22?
    8dBi ระนาบ 360? ดิ่ง 12?
    10dBi ระนาบ 360? ดิ่ง 10?
    12dBi ระนาบ 360? ดิ่ง 7?
    15dBi ระนาบ 360? ดิ่ง 5.5?

ลองๆนั่งดูทิศทางดูครับ ปล..ผมเริ่มจะรัก Sector ละ กวาดทั้งแนวระบาบกับแนวดิ่งได้ดีกว่า เหมาทำ Base ซ่ะมากกว่าครับ
    Last edited by CXSORIOUS; 1 Sep 2011, 23:20:13.

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
      อยากเล่นตัวนี้ซ่ะแล้วววว http://www.dlinp.com/en/products_lis...3002003&id=265

ระนาบ กว้างกว่า Panel ซ่ะอีก

Sector Antenna

10dBi ระนาบ 120? ดิ่ง 30?
      16dBi ระนาบ 120? ดิ่ง 8?
      17dBi ระนาบ 90? ดิ่ง 7?
      18dBi ระนาบ 65? ดิ่ง 6.5?

Panel Antenna
      12dBi ระนาบ 65? ดิ่ง 35?
      14dBi ระนาบ 65? ดิ่ง 20?
      16dBi ระนาบ 65? ดิ่ง 25?
      18dBi ระนาบ 45? ดิ่ง 20?
      20dBi ระนาบ 25? ดิ่ง 20?

Omni-directional Antenna

6dBi ระนาบ 360? ดิ่ง 22?
      8dBi ระนาบ 360? ดิ่ง 12?
      10dBi ระนาบ 360? ดิ่ง 10?
      12dBi ระนาบ 360? ดิ่ง 7?
      15dBi ระนาบ 360? ดิ่ง 5.5?

ลองๆนั่งดูทิศทางดูครับ ปล..ผมเริ่มจะรัก Sector ละ กวาดทั้งแนวระบาบกับแนวดิ่งได้ดีกว่า เหมาทำ Base ซ่ะมากกว่าครับ
      จัดไปเลยนะครับ ท่านหัวหน้า ตอนนี้ผม ใช่ rm m2 1 ตัว ต่อพาเนล 2 ตัว คิดคู่กันเลยนะครับ ขนาบ rk m2 นะครับ เดี่ยว ลองดูนะครับ ว่าผมยังไงครับ ถ้าไม่ผ่านก็จะติดเรียงลงล่างนะครับ

อิอิ

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
        ใช้ Rocket M ด้วยกันครับ แต่ Chain 0 กับ 1 หันไปคนละทิศทางกัน

Chain 0 ของ AP ตัวที่ 1 หันส่งไปให้ Chain 0 ของ AP ตัวที่ 2 รับ AP1(1) > รับส่ง < (1)AP 2

Cahin 1 ของ AP ตัวที่ 1 หันส่งไปให้ อีกทิศทางนึง ไม่ได้หันหาตัว AP ตัวที่ 2 เลย / Cahin 1 ของ AP ตัวที่ 2 หันส่งไปให้ อีกทิศทางนึง ไม่ได้หันหาตัว AP ตัวที่ 1 เลย < (1)AP1 รับส่ง AP2(2) >

ครับบ
        ครับผม
        เอาเรื่อง CCQ ก่อน การคำนวณมีหลายสูตรแต่ไม่รู้ว่าอันไหนถูก
        อันที่คิดว่าน่าจะใช่คือ (Good Packet/All Packet)*100%
        RK เป็น 2T2R เอาไปรับจาก RK ด้วยกัน CCQ ควรจะต่ำกว่า 50%
        เพราะ Packet ออกจาก RK วิ่งแยกเป็นสองด้าน+สัญญาณที่ Loss,รบกวนอีก
        CCQ น้อยก็ไม่น่าแปลกใจ
        ถ้าอยากให้ชัวร์ ลองเทสด้วย 1T1R น่าจะได้ CCQ ดีครับ

ส่วน Chain 0,1 ไม่มี V,H นะครับ มันอยู่ที่เสาที่นำมาใช้งาน
        ขั้ว RP-SMA มันมีแค่ขั้ว +,- ครับ

Comment

• ท่านใดงบเหลือๆ จัดของแพงมารีวิวหน่อยจิ อิอิ
          แต่กระผม คงต้องรอถูกหวยก่อนเน้อ - -*

Comment

• วันนี้จัดเสาalfa9มาสองต้นเด่วเอามาลองกับ rocket แล้วมารีวีวกัน อิอิ แต่ถูกใจ alfa15dbiคู่มากคับแรงดีจินๆ คนเกาะ 15-16 ccq ยัง 93+

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
              ท่านใดงบเหลือๆ จัดของแพงมารีวิวหน่อยจิ อิอิ
              แต่กระผม คงต้องรอถูกหวยก่อนเน้อ - -*
              ระวังหนา ถูกเลขท้าย 2 ตัว แล้วไม่ทำ มันจะผิดผีเอา

Comment

• อยากแรงจิงๆ ก็คงต้องเอา rocket ไปติดกับเสา Sector ที่เป็นคู่กันสัก 4 ตัว หันไปคนละทิศเลย

Base 1
                Rocket 3,100.-
                Sector 15dBi ระนาบ120องศา ดิ่ง25องศา 6,500.-
                =9,600.-

x 4 = 38,400 จบ แบบเนี้ยทั้งนิ่งทั้งแรง กว่าเสา Omni 15dBi 1 ตัวซ่ะอีก ฮ่าๆๆๆๆๆ
                Last edited by CXSORIOUS; 2 Sep 2011, 19:35:54.

Comment

• 38,400 นี่เป็นผมขอตั้งเสา ap หลายๆเสาดีกว่า

Comment

• มาหนักใจตรงราคา Sector แหละครับ

Comment

• ลูกค้าเกิน100คน นี่ก็น่าทำเนอะ อิอิ

Comment

• ถ้าลูกค้าทุกคนยอมซื้อ Nano รับ ผมก็ยอมติด....เปิดโหมด Airmax ไม่มีบ่นเรื่องหลุด

แต่ หากเปลี่ยนจาก Sector เป็น Slotwave ก็เวิร์กนะ เห็นมีคนทำเวิร์ก ๆ นิ่ง ๆ อยู่นะ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                          ถ้าลูกค้าทุกคนยอมซื้อ Nano รับ ผมก็ยอมติด....เปิดโหมด Airmax ไม่มีบ่นเรื่องหลุด

แต่ หากเปลี่ยนจาก Sector เป็น Slotwave ก็เวิร์กนะ เห็นมีคนทำเวิร์ก ๆ นิ่ง ๆ อยู่นะ
                          ทั้งหมดในคลับนี้ ก็ย้ายมาอยู่ที่เดียวกันให้หมดสิ ไม่มีหลุด..

Comment

• Originally posted by เล็ก View Post
                            มาหนักใจตรงราคา Sector แหละครับ
                            Originally posted by เล็ก
                            แช่น้ำ ของจริงรึป่าวพี่ เหอๆ

Comment

• อยากรู้ว่า

RKM2 ปรับนั่งๆคือ 26dbm ใข่มั๊ยครับ

แล้ว BLM2 มันปรับสุดๆได้ 28dbm ได้เลยหรอครั

เห็นร้าน Tomahawk ปรับมาให้

Comment

• ครับ 28dB 630 mW

Comment

Working...
                                X