Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเองก้ไม่เก่งหรอกครับผม เพียงแต่เข้าไปคลุกคลีที่ linuxthai.org ครับ เห็นคำสั่ง ทำแล้วได้จริง ก็เก็บ ๆ ๆ ไว้เป็น file ครับ

Comment

• Originally posted by smith700 View Post
      อย่าโมโห ครับ ไม่ช่วยอะไร เก็บ log หรือหลักฐานให้มากที่สุด แล้วเชือด เคยโดนมาแล้ว เชือดมาแล้ว คดีแรกของของอำเภอ พรบ.2550 ตำรวจงง(ว่ามีกฎหมายนี้ด้วยเหรอ)ต้องพิมพ์ พรบ. ไปให้ดู
      ในกรณีผม
      คือเขาสมัครสมาชิกหน้าเว็บ
      แต่ถ้าผมไม่ปลดล้อคให้ ใครก็เล่นเ็ตไม่ได้
      สงสัยเขาคงโกรธมั้ง
      เลยมาก่อกวน
      ที่สำคัญผมไม่รุ้ว่าเป็นใครเพราะใครสมัครก็ได้
      ถ้าต้งการเล่นให้โทรมาแจ้งผมก่อน ผมถึงจะปลดล้อคให้

ทีสำคัญคือยังไม่ทันได้จด mac ด้วยความที่โมโหเลยกดลบ ออกไปซะก่อน
      หมั่นใส้จริงๆ
      ------------------------
      ถ้าเจอเคสแบบท่าน
      แนะนำทางหนีทีไล่ทีครับ
      เผื่อเป็นวิทยาทานให้สมาชิก เผื่อโดน jackpot 500,000 บาท ^^

Comment

• Originally posted by smith700 View Post
        อย่าโมโห ครับ ไม่ช่วยอะไร เก็บ log หรือหลักฐานให้มากที่สุด แล้วเชือด เคยโดนมาแล้ว เชือดมาแล้ว คดีแรกของของอำเภอ พรบ.2550 ตำรวจงง(ว่ามีกฎหมายนี้ด้วยเหรอ)ต้องพิมพ์ พรบ. ไปให้ดู
        เชือดไปเยอะป่าวท่าน

Comment

• ระบบเล่นฟรี ผมไม่กล้าทำครับ เพราะปัญหามันเยอะจัด ปลอม mac เพื่อสมัครเล่นได้ตลอด ตามเก็บ log ยาก หาตัว ยาก ถ้าจะให้เล่นฟรีจริง ๆ ให้มาขอที่ บ้านเราหรือร้านเราดีกว่า โดยการ พิมพ์เตรียม รายชั่วโมงเอาไว้ก่อน เมื่อเขามา เราก็ให้เค้า และ ถ่ายสำเนาบัตร เอาไว้ ขีดคร่อม "สำหรับอินเตอร์เน็ทหอพักเท่านั้น" ... จบ

Comment

• ขอถามหน่อยคับ พอดีใช้ rocket m2 2ตัว ทำ AP WDS ตัวที่ 1 โทรศัพ รับได้คับ แต่ ตัวที่ 2 รับไม่ได้คับ

แต่ตัวที่ 1 ส่งให้ตัวที่ 2 ต่อสายแลนออกมา ใช้งาน ปกติคับ
            ตัวนี้ปรับ Channel Width: 20Mhz เหมือนกันทั้งคู่

ทุกอย่าง เหมือนกันหมด
            ยกเว้น Firmware ตัวที่1 5.3.2 ตัวที่2 5.3 คับ ไม่ทราบว่าเป็นที่ Firmware หรือเปล่าคับ ไม่กล้าอัฟ

Comment

• Originally posted by tom054 View Post
              ขอถามหน่อยคับ พอดีใช้ rocket m2 2ตัว ทำ AP WDS ตัวที่ 1 โทรศัพ รับได้คับ แต่ ตัวที่ 2 รับไม่ได้คับ

แต่ตัวที่ 1 ส่งให้ตัวที่ 2 ต่อสายแลนออกมา ใช้งาน ปกติคับ
              ตัวนี้ปรับ Channel Width: 20Mhz เหมือนกันทั้งคู่

ทุกอย่าง เหมือนกันหมด
              ยกเว้น Firmware ตัวที่1 5.3.2 ตัวที่2 5.3 คับ ไม่ทราบว่าเป็นที่ Firmware หรือเปล่าคับ ไม่กล้าอัฟ
              จากเครื่องที่ 1 ตัวอย่าง
              ใช้งานโหมด Network Mode: Router
              P Address: 192.168.1.1 (IP ที่เข้ามาตั้งค่าเครื่องนี้)
              Netmask: 255.255.255.0
              Enable NAT: เปิด
              Enable NAT Protocol: เปิดหมด
              MTU: 1500
              Range Start: 192.168.1.เช่นเริ่มแจกที่ 100
              Range End: 192.168.1.จบที่ 119 จะได้ 20 เครื่อง
              Netmask: 255.255.255.0
              Lease Time: เวลาหมดอายุ IP ขอ Renew ใหม่ 3600 = 1=ชั่วโมง
              Enable DNS Proxy: เปิด

ตัวเครื่องที่ 2
              ตั้งเป็น Network Mode: Bridge ไว้รึยังครับ Fallback แล้วให้ใส่ Gateway ของ AP เครื่อง 1 เลย

Network Settings

Bridge IP Address: DHCP Static
              DHCP Fallback IP: Gateway ของ AP เครื่อง 1 เช่น 192.168.1.1
              DHCP Fallback Netmask: 255.255.255.0
              Spanning Tree Protocol: เปิดไว้

และก็ตั้ง Channel เครื่องให้ตรงกันครับ
              Last edited by CXSORIOUS; 8 Sep 2011, 17:30:48.

Comment

• นอนกันหมดรึยัง....ใครนอนแล้วเดี๋ยวไปแอบสอย Rk มาแลกเบียร์ซักป๋อง ^^

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
                  นอนกันหมดรึยัง....ใครนอนแล้วเดี๋ยวไปแอบสอย Rk มาแลกเบียร์ซักป๋อง ^^
                  ง้านนอนดีก่า เราไม่มี RK มีแต่ Nano 6 ตัว

Comment

• โอย โดน worm port 445 137 138 139 ในระบบ ซะอ่วมเลย - -* มันช่างโหดนัก กระจาย packet ไปทั่วระบบ แม้แต่ ไม่มีเลข IP มันก็ยังจะทำ จนทำให้ Traffic เต็ม - -* เป็นมา 2 วัน โหดจริง ๆ เครื่องเดียว กินแบนวิดส์ หมด เนียะ ...

Comment

ง้านนอนดีก่า เราไม่มี RK มีแต่ Nano 6 ตัว
                      ง้านเปลี่ยนจายดีก่า...สอยยูบิทุกรุ่น .. อิอิ

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
                        ง้านเปลี่ยนจายดีก่า...สอยยูบิทุกรุ่น .. อิอิ
                        ช่วยมาสอยของผมด้วยนะครับ 2 ตัว ผมจะได้เอามาใส่ 2 เสา 9db เพราะปีนแต่ละทียากเหลือเกิน

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                          โอย โดน worm port 445 137 138 139 ในระบบ ซะอ่วมเลย - -* มันช่างโหดนัก กระจาย packet ไปทั่วระบบ แม้แต่ ไม่มีเลข IP มันก็ยังจะทำ จนทำให้ Traffic เต็ม - -* เป็นมา 2 วัน โหดจริง ๆ เครื่องเดียว กินแบนวิดส์ หมด เนียะ ...
                          ไม่มี ip หา mac ได้ไหม อ่ะ

Comment

300+ นี่ AirMax to AirMax น่าจะ Ok ตาต้นหามาลองเลย

ซื้อมาให้ต้น ลอง ได้มั้ยพี่ อิอิ เอาไปติดในสวนลิ้นจี่ ที่ต้นจะทำเป็นรีสอร์ท 78 ไร่เนี่ย อิอิ

Comment

• จากการศึกษาเปลี่ยนเสาเล่นหลายตัวแล้ว สรุปได้ว่า ** ทำ Hotspots ไม่แนะนำ Omni 15dBi เลย ไม่เหมาะมากๆ **

ใคที่จะซื้อ Omni ใหม่ แนะนำว่าไม่เกิน 10 dBi ดีที่สุดแล้วครับ บีมใต้เสาจะดีที่สุด

15dBi เนี้ย บีมก้มเงย มันแค่ 5 องศากว่าๆเอง มันเหมาะทำ PtMP มากกว่า ในระดับความสูงเท่าๆกัน

**********************************************************************

ยังไงๆ Outdoor ย่อมดีกว่า Indoor ครับ ถ้าจะเอา Indoor มาใช้น่ะ
                              เพราะว่าดูจากใส้ในแล้ว Indoor มันเป็นขดลวดเฉยๆ
                              สู้ Outdoor ที่ทำมาเป็นปล้องๆแต่ละชั้นไม่ได้ อันนั้นพลังมันจะดีกว่า

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
                                จากการศึกษาเปลี่ยนเสาเล่นหลายตัวแล้ว สรุปได้ว่า ** ทำ Hotspots ไม่แนะนำ Omni 15dBi เลย ไม่เหมาะมากๆ **

ใคที่จะซื้อ Omni ใหม่ แนะนำว่าไม่เกิน 10 dBi ดีที่สุดแล้วครับ บีมใต้เสาจะดีที่สุด

15dBi เนี้ย บีมก้มเงย มันแค่ 5 องศากว่าๆเอง มันเหมาะทำ PtMP มากกว่า ในระดับความสูงเท่าๆกัน
                                พอดีว่าต้นมี ลูกค้าใช้ Alfa ที่อยู่ไกลอ่ะครับ ห่__างบ้าน ตั้ง กม กว่าๆ อ่ะครับ จำเป็นต้อง แพ็คคู่ ถ้า ระยะหวังผล แค่ NB รับได้ ก็ใช้ 9+9 พอละ ^^

Comment

Working...
                                X