Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
    โห๊ะๆๆๆ ก็ยังดีกว่า Indoor จริงๆ 5555 ว่าแต่ว่า 1500.- บาท ชิมิ เก็บตังๆๆๆก่อง *0*
    -ของโครงการ 17 1100 บาท รับเองที่พันทิพย์

ทำเองเลย ราคา 250 บาท+หัว +ท่อ

ดู ๆ ไป การจัดวางเหมือนของ Tactio 9dBi

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post

เอามาใส่ Rocket แล้วก็ยัดด้วย ซิลิโคนสีดำ

ปล. มิต้องกลัวซึม สามารถแกะออกได้ เพราะมันไม่ติดหนึบกับวัสดุ Rocket งิ
      หูยยยย หัวหน้า ป้ายแบบนี้เลยหรอ หุหุ ของต้นยังปล่อยให้เปลือยป่าวเลย อิอิ อ่านดูสเป็ค และ โดนฝนเมื่อวานมาเรียบร้อย ก็ยังอยู่ปกติ สุขดี ถามพี่ WiFI4You ก็บอกว่า ตากแดด ตาก ฝน แต่ห้ามจมน้ำ ได้ ไม่เป็นไร เหอๆ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
        หูยยยย หัวหน้า ป้ายแบบนี้เลยหรอ หุหุ ของต้นยังปล่อยให้เปลือยป่าวเลย อิอิ อ่านดูสเป็ค และ โดนฝนเมื่อวานมาเรียบร้อย ก็ยังอยู่ปกติ สุขดี ถามพี่ WiFI4You ก็บอกว่า ตากแดด ตาก ฝน แต่ห้ามจมน้ำ ได้ ไม่เป็นไร เหอๆ

มันมีรูอยู่ข้างในเสาอ่าครับ ใส่ไว้กันน้ำกระเดนเข้า และซึมลงไปที่หัว SMA สีทองๆ อ่ะครับ
        Last edited by CXSORIOUS; 27 Feb 2011, 18:25:02.

Comment

• เพื่อความสวยงาน แนะนำเทปยางละลายของ 3M ม้วนเล็ก 75.- แน่นอนครับ ผมใช้มา 5 ปี ลองแกะออกดู ขั้วต่อเงาปิ้งเหมือนเดิม

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
            >>>Ubi

ดูตัวอย่างของคุณ Ball ละกันครับ เป็นบ้านตึก 4 ชั้น เหมือนกัน จะมีอยู่ 2 ตัว ที่ รีวิวให้ดู 1 Rocket M2+Nanolocol m2 อันนั้นแรงกว่า wrt54gl ด้วยความแรงมากกว่า ราคาจึงแพงกว่านิดหน่อย ...ถ้าจะใช้ Ubi เค้าจะเน้นความเสถียร ไม่ดับ ไม่วูบเหมือนเจ้าอื่น ๆ ....ด้วยสินค้าในตลาดนั้นมีเยอะหลายเจ้ามาก แต่ละเจ้าก็ราคาไม่เหมือนกันอีก แต่ที่เด่น ๆ ด้านความแรง ใน ตอนนี้หนีไม่พ้น Ubi เพราะมีคนใช้กันเยอะ ด้วย คุณภาพ และราคาที่ลงมาเล่นระดับล่างมากขึ้น............

ถ้าไม่คิดอะไรมากนะครับ asus rt-n12 ก็ได้ครับ ในระดับ 300N รองรับอนาคต ระบบ N ได้ด้วย แต่ในเรื่องประสิทธิภาพนั้น บอกไม่ได้เหมือนกันว่าเวลาคนเกาะเยอะ ๆ แล้วมันจะเป็นยังไง หรือ ถ้า ยังจะเล่นระบบเดิมที่เป็น b/g ที่ความเร็ว 54gl และมีคนเกาะไม่มาก ซัก 6-7 และไม่ได้โหลดบิต กระจาย ก็พอไหว ตั้งให้มัน รีสตาร์ทตัวเองทุกวันเวลาตี 3 และลง เฟิร์มแวร์เป็น v24 mini หรือ v23 special ก็ได้เหมือนกัน แต่ v24 mini มันเลือก Chanel ได้
            แนวดิ่งที่มันตรงกัน แล้วสัญญาณหาย มีทางเดียว คือ เอา NS loco M2 หรือ NS M2 ยิงสวนขึ้นไปเลย แน่นอนครับ อยู่มัด วิ่งมา 300เต็ม...ตอนนี้ผมเอา NS M2 ยิงขึ้นไป วางแบบเฉไปมา ไม่ตรงซะทีเดียว ยังได้มาตั้ง 80%

Comment

สายที่ใช่อยู๋ของผมเป็น LLC200 -..-
              LLC400 มันดีกว่างิ
              ของผม habour rg142 แกนเดี่ยว ชีล 2 ชั้น ทองแดงเคลือบเงิน แต่ใช้งานจริงถนอมของหน่อย ผมเอามันร้อยท่ออ่อน พีอี สีดำ ที่เค้าใช้ร้อยท่อทองแดงรถติดแก๊ส พีอี มันทนแดด ทนฝน

Comment

• ใครเก่งอังกฤษ เมลล์ไปบอก ubnt ให้เขียนเฟิร์มแวร์ M ใช้ B/G/N mixed ได้ด้วย ตอนนี้เดือนร้อนมาก ลูกข่ายยังไม่อยากเสียตังค์ซื้อ n แต่ n มันจ่ายเน็ทไปไม่กระตุ๊กเลยแม้แต่น้อย

Comment

• ศึกษาหาข้อมูล+หาที่ซื้อสักพัก เดี๋ยวผมขอเข้าแก้งค์ด้วยนะครับ

Comment

• ของผมอันเก่า สาย RG-58A/U ที่ความถี่ 145.00 MHz อัตราการสูญเสีย 19.9 dB ต่อ 100 เมตร

ซื้อมา 3 เมตร ก็ loss 0.199*3 = 0.597db พอได้ Rocket ว่าจะตัดให้เหลือ 1m

แต่ก็ไม่แน่ อาจจะไปหาดูอีกเอาอันที่ดีกว่านี้ให้สมราคา Rocket M2 หน่อย หึหึ สมฐานะ
                    Last edited by -:R:-; 27 Feb 2011, 21:58:03.

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                      ใครเก่งอังกฤษ เมลล์ไปบอก ubnt ให้เขียนเฟิร์มแวร์ M ใช้ B/G/N mixed ได้ด้วย ตอนนี้เดือนร้อนมาก ลูกข่ายยังไม่อยากเสียตังค์ซื้อ n แต่ n มันจ่ายเน็ทไปไม่กระตุ๊กเลยแม้แต่น้อย
                      หุหุ ช่วยกันร้องขอ ไปเลย อิอิ

Comment

มันมีรูอยู่ข้างในเสาอ่าครับ ใส่ไว้กันน้ำกระเดนเข้า และซึมลงไปที่หัว SMA สีทองๆ อ่ะครับ
                        พรุ่งนี้ ได้ยกลง อีกรอบแน่ๆ อ่ะครับ เหอๆ เอาซิลิโคน มาป้ายสักหน่อย หุหุ ^^

Comment

• อิอิ ดีกว่าซ๊อตอ่ะ

อยากให้เพิ่มหัวข้อ Filter กันเว็บเหมือนใน DD-WRT อ่า

จะบลอคไม่ให้เข้าเว็บบิต หาคำว่า BIT ซ่ะหน่อย โหลดกันจ๊างงงง

Comment

• Originally posted by I_SpY View Post
                            ศึกษาหาข้อมูล+หาที่ซื้อสักพัก เดี๋ยวผมขอเข้าแก้งค์ด้วยนะครับ
                            คร๊าบบบบ

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                              เพื่อความสวยงาน แนะนำเทปยางละลายของ 3M ม้วนเล็ก 75.- แน่นอนครับ ผมใช้มา 5 ปี ลองแกะออกดู ขั้วต่อเงาปิ้งเหมือนเดิม
                              แถวบ้านตั้ง 90 บาทแหนะ -..-

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                                ของผมอันเก่า สาย RG-58A/U ที่ความถี่ 145.00 MHz อัตราการสูญเสีย 19.9 dB ต่อ 100 เมตร
                                ซื้อมา 3 เมตร ก็ loss 0.199*3 = 0.597db พอได้ Rocket ว่าจะตัดให้เหลือ 1m
                                แต่ก็ไม่แน่ อาจจะไปหาดูอีกเอาอันที่ดีกว่านี้ให้สมราคา Rocket M2 หน่อย หึหึ สมฐานะ
                                RG58 ที่เป็นสายอ่อนนะครับ ไม่แนะนำเป็นอย่างยิ่ง เพราะใส่ในเป็นแกนฝอย มีไม่กี่เส้น และคุณภาพต่ำหาดีไม่ได้ ผมใช้งานมา 5 ปี ทองแดง หมองลงจนดำ ขูดก็ไม่ออก ไม่มีฟอยซ์หุ้ม โฟมด้านในเปื่อย ยิ่งเอามาใส่เครื่องวัตต์สูงๆ เครื่องจะพังเพราะมันอั้นสัญญาณ ขนาดใช้ rg142 ที่ขั้วร๊อกเก็ต ยังมีอุ่นๆ ลองสังเกตุสายสัญญาณของเครื่องส่งจะใช้เป็นแกนเดี่ยวทั้งหมด
                                ของจริงผ่าให้ดูใช้งานมา 5 ปี ซ้าย-สายแถมเสาออมนี่ เลิฟเวิลวัน ขวา-RG58 yuri
                                ----ที่แนะนำจำเป็นอย่างยิ่ง คือ สายมันจะต้องตากแดดตากฝนเป็นปี วัสดุรอบนอก ถ้าเป็นสายสีดำเนื้อคล้าย พลาสติค พีอี มันจะทนแดดได้ดีมาก ซึ่งมันจะไม่แตกลายงา ทำให้ความชื้นเข้าได้ แต่ไม่ว่าสายจะสีอะไร หรือวัสดุแบบไหน ผมแนะให้ซื้อท่ออ่อนพีอี เอามาหุ้มไว้ รวมถึงสายแลนที่ต่อท้ายเครื่องด้วย ถ้าไม่ไกลมากก่อนลากเข้าตัวอาคาร ก็ต้องคิดถึงว่า ราคาสายแลนภายนอก 20.-/เมตร สายแลนภายใน 6-9.-/เมตร+ท่อพีอี 2-3.-/เมตร แบบไหนคุ้มกว่ากัน
                                Last edited by mballx; 28 Feb 2011, 06:54:28.

Comment

Working...
                                X