Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by freeze1net View Post
    ทำแบบเสาธงครับถอดสลักแล้วหักลง ^^
    เคยไปถามละครับ ราคาใช่เล่นเหมือนกันเน้อ

Comment

• Originally posted by smith700 View Post
      ลองหาเสาเก่าของพวกวิทยุสมัครเล่นน่ะครับ จะได้ไม่แพง แต่ดูดีๆนะครับ ถ้าเก่าจัด ก้อไม่ไหว
      ไม่รู้แหล่งขายนี่สิครับ พอดีอยู่เชียงใหม่ ใครพอทราบบ้างเอ่ย พวกเสามือสองอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
        ไม่รู้แหล่งขายนี่สิครับ พอดีอยู่เชียงใหม่ ใครพอทราบบ้างเอ่ย พวกเสามือสองอ่ะครับ
        ลองเข้าไปดูครับ ผมเคยเห็นลงขายอยู่ http://www.100watts.com/smf/index.ph...2199&board=3.0

Comment

• Originally posted by km2004 View Post
          ลองเข้าไปดูครับ ผมเคยเห็นลงขายอยู่ http://www.100watts.com/smf/index.ph...2199&board=3.0
          ตอนเอาลงสิยากกว่าเอาขึ้น 55+ ยิ่งมียากิแผงเท่าบ้านอยู่ข้างบนนะ เสียวแทน

Comment

• ถูกต้อง

Comment

• ถ้า wifi ย่าน เดียวกับ VR นะ ส่งข้ามจังหวัดติดบูทจน PA ไหม้ ขึ้นเขา ลงดอย จอยกันหมด 555+

Comment

• ลงทุนซื้อเหล็กมาเชื่อมเอาเลยดีไหม มือสองกับเชื่อมเอาอันไหนถูกกว่ากัน
                Last edited by skylockerz; 10 Sep 2011, 19:57:24.

Comment

• Originally posted by skylockerz View Post
                  ลงทุนซื้อเหล็กมาเชื่อมเอาเลยดีไหม มือสองกับเชื่อมเอาอันไหนถูกกว่ากัน

ผมว่าซื้อจะคุ้มกว่านะแล้วยังชุบ HOTDIP กัลวาไนท์กันสนิมให้ด้วย(ถ้าซื้อเหล็กมาทำเองสนิมกินแน่ๆ ^_^) ถ้าจำไม่ผิดผมเคยซื้อ เมตรละ 600 บาท ท่อนล่ะ 5 เมตร ถ้าเอา 10 เมตรก็ 6000บาท
                  ประหยัดเวลาแถมได้ของมาตรฐานแข็งแรงทนทาน(ทำเองอาจจะไม่ได้สเปค) เพราะถ้าล้มไปทับคนอื่นเข้าเดี๋ยวงานงอกนะครับ จะได้ไม่คุ้มเสีย

ปล1. ผมไม่ได้ขายนะครับแค่เคยซื้อมาใช้เลยมาเล่าให้ฟัง
                  ปล2. ราคาอาจจะถูกหรือแพงแล้วแต่ร้านนะครับ เพราะราคาเหล็กขึ้นอาจจะไม่ได้ราคานี้ครับ ^___^

Comment

• ต้นใช้ไม่ไผ่ อิอิ ยังไม่ได้เปลี่ยนเลย เห็นมันปกติ ดี ก็เลยไม่ยุ่งกับมัน ลูกค้า Happy ทุกคน ^^

Comment

• ทุกท่านครับ ต้นสงสัยว่า RK1---WDS--RK2--WDS--RK3--WSD--RK4 แบบนี้ได้มั้ย

คือว่า 9+15 ตามสูตรอ่ะครับ ***งกัน 1.5 กม ^^

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                        ทุกท่านครับ ต้นสงสัยว่า RK1---WDS--RK2--WDS--RK3--WSD--RK4 แบบนี้ได้มั้ย

คือว่า 9+15 ตามสูตรอ่ะครับ ***งกัน 1.5 กม ^^

ผมว่าทำได้แต่มันจะหนืดครับ แล้วถ้า RK1 น๊อกตายทั้งระบบครับ

Comment

• Originally posted by Megaton View Post
                          ผมว่าทำได้แต่มันจะหนืดครับ แล้วถ้า RK1 น๊อกตายทั้งระบบครับ
                          แล้วถ้าแบบนี้ล่ะครับ
                          RK1 AP WDS ใส่ MAC ของ RK2 RK3 RK4
                          ส่วน RK2,3,4 ใส่ MAC ของ RK 1
                          จะเป็นไงอะครับ ได้บ่ หรือว่าคือกัน

Comment

• ถามการทำ hotspots เพิ่มครับ ถ้าจุดหลักใช้ rk m2 จุดที่ 2 ***งออกไป 300 เมตร ใช้ตัวไหน กระจายสัญญาณให้บริการดีครับ(เรียกว่าจุด Hotsports ใช่ไหม)
                            ระหว่าง 1. rk m2 ติดเสา omni 8-10 dbi ทั้ง 2 เสา
                            2. pico m2 ติดเสา omni 8-10 dbi ครับ

Comment

• Originally posted by bunyen View Post
                              ถามการทำ hotspots เพิ่มครับ ถ้าจุดหลักใช้ rk m2 จุดที่ 2 ***งออกไป 300 เมตร ใช้ตัวไหน กระจายสัญญาณให้บริการดีครับ(เรียกว่าจุด Hotsports ใช่ไหม)
                              ระหว่าง 1. rk m2 ติดเสา omni 8-10 dbi ทั้ง 2 เสา
                              2. pico m2 ติดเสา omni 8-10 dbi ครับ
                              ไม่รู้สิครับ
                              ส่วนตัว เชียร์ RK

Comment

• ขอรบกวนมากๆเลยนะครับ

ท่านไหนมีใบเสนอราคา เสนอบริการติดตั้ง WiFi และ ระบบ Authen เพื่อธุรกิจ สำหรับโรงแรม หรือสถานประกอบการต่างๆ บ้างไหมครับ

ประมาณว่า เสนอเรื่องนี้ ใช้ทุนเท่าไหร่ อุปกรณ์อะไร ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ และจุดคุ้มทุน อยู่ที่ระยะเวลาเท่าใด

ผมขอหน่อยได้ไหมครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ
                                ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X