Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by unlimit555 View Post
    ขอรบกวนมากๆเลยนะครับ

ท่านไหนมีใบเสนอราคา เสนอบริการติดตั้ง WiFi และ ระบบ Authen เพื่อธุรกิจ สำหรับโรงแรม หรือสถานประกอบการต่างๆ บ้างไหมครับ

ประมาณว่า เสนอเรื่องนี้ ใช้ทุนเท่าไหร่ อุปกรณ์อะไร ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ และจุดคุ้มทุน อยู่ที่ระยะเวลาเท่าใด

ผมขอหน่อยได้ไหมครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ
    ขอบคุณครับ
    อันนี้ไปเจอมานานละ พอจะไหวไหม ปรับเปลี่ยนนิดหน่อยก็จะได้
    http://www.antthai.com/home/solutions/hotspot.htm

ส่วนอันนี้ ราคาน่าสนใจไหมครับ
    http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B9%E0%B8%81
    กะว่าจะถามนานละว่า เหมือนอ่านเจอว่าท่านไหนนะที่อยู่หนองคายอะครับอยู่แถวไหน ผมเองก็หนองคายถ้าได้ผ่านๆแถวนั้นจะได้แวะไปทักทายซะหน่อย มีว่าที่ลูกค้าเยอะไหม ช่วงนี้ก็ไกล้ช่วงปิดเทอมละ
    Last edited by skylockerz; 11 Sep 2011, 12:40:52.

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
      ทุกท่านครับ ต้นสงสัยว่า RK1---WDS--RK2--WDS--RK3--WSD--RK4 แบบนี้ได้มั้ย

คือว่า 9+15 ตามสูตรอ่ะครับ ***งกัน 1.5 กม ^^
      ping แหลกราน ถ้าคนมาเกาะเยอะ

Comment

• Originally posted by skylockerz View Post
        อันนี้ไปเจอมานานละ พอจะไหวไหม ปรับเปลี่ยนนิดหน่อยก็จะได้
        http://www.antthai.com/home/solutions/hotspot.htm

ส่วนอันนี้ ราคาน่าสนใจไหมครับ
        http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B9%E0%B8%81
        กะว่าจะถามนานละว่า เหมือนอ่านเจอว่าท่านไหนนะที่อยู่หนองคายอะครับอยู่แถวไหน ผมเองก็หนองคายถ้าได้ผ่านๆแถวนั้นจะได้แวะไปทักทายซะหน่อย มีว่าที่ลูกค้าเยอะไหม ช่วงนี้ก็ไกล้ช่วงปิดเทอมละ
        ขอบคุณหลายๆครับ
        ผมอยู่ศรีเชียงใหม่ครับผม ท่านอยู่ไหนน้อครับ
        ว่าที่ลูกค้าเค้าก็รอกันอยู่ แต่ปัญหาติดอยู่ตรงที่ งบผมน้อยอะ ต้องรอเงินเดือนเพื่อมาซื้ออุปกรณ์นี่ล่ะ

Server ผมใช้ตัวนี้ครับ
        hp Workstation Intel XEON 2.4 GHz

HDD SCSI 36 GB (ส่งถ่ายข้อมูล 160 MB/Sec )

RAMBUS RD 2 GB BUS800 ครับผม

Vga Card AGP Pro ของ ATI Fire GL4 128 MB Dual DVI ครับผม

CDROM DRIVE

มี LAN OnBoard เป็น ETH0 และ LAN Gigabit Intel อีก 1 ใบ เป็น ETH1 ครับผม

ลง ClearOS + Smile ละครับ
        Attached Files
        Last edited by unlimit555; 11 Sep 2011, 13:13:13.

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
          ขอบคุณหลายๆครับ
          ผมอยู่ศรีเชียงใหม่ครับผม ท่านอยู่ไหนน้อครับ
          ว่าที่ลูกค้าเค้าก็รอกันอยู่ แต่ปัญหาติดอยู่ตรงที่ งบผมน้อยอะ ต้องรอเงินเดือนเพื่อมาซื้ออุปกรณ์นี่ล่ะ

Server ผมใช้ตัวนี้ครับ
          hp Workstation Intel XEON 2.4 GHz

HDD SCSI 36 GB (ส่งถ่ายข้อมูล 160 MB/Sec )

RAMBUS RD 2 GB BUS800 ครับผม

Vga Card AGP Pro ของ ATI Fire GL4 128 MB Dual DVI ครับผม

CDROM DRIVE

มี LAN OnBoard เป็น ETH0 และ LAN Gigabit Intel อีก 1 ใบ เป็น ETH1 ครับผม

ลง ClearOS + Smile ละครับ
          ผมอยู่เฝ้่าไร่ครับ ส่วน server ผมยังไม่มีเลย ตอนนี้ใช้ RB750+PCเก็บ log อยู่เริ่มจะไม่ไหวแล้วครับ ช่วงนี้ก็จะปิดเทอมแล้วด้วยกะว่าจะทำ server ให้เสร็จก่อนปิดเทอม คนอื่นเขาหากินกับเด็กหอตอนเปิดเทอมเราก็หากินตอนนี้เด็กหอตอนปิดเทอมกลับบ้านสิที่นี้
          Last edited by skylockerz; 11 Sep 2011, 13:27:42.

Comment

• ที่เราๆ ท่านกำลัง ทำอยู่นี่
            ช่วยชี้ชัดทีครับว่ามันผิดหรือถูกกฏหมาย ครับ
            หลายคนถามผมมากเลย
            ชักกลัวๆ ...ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
              ที่เราๆ ท่านกำลัง ทำอยู่นี่
              ช่วยชี้ชัดทีครับว่ามันผิดหรือถูกกฏหมาย ครับ
              ไม่ได้ขายยาบ้า ไม่ได้ฆ่าคนตายนี่ครับท่าน

Comment

• Originally posted by skylockerz View Post
                ผมอยู่เฝ้่าไร่ครับ ส่วน server ผมยังไม่มีเลย ตอนนี้ใช้ RB750+PCเก็บ log อยู่เริ่มจะไม่ไหวแล้วครับ ช่วงนี้ก็จะปิดเทอมแล้วด้วยกะว่าจะทำ server ให้เสร็จก่อนปิดเทอม คนอื่นเขาหากินกับเด็กหอตอนเปิดเทอมเราก็หากินตอนนี้เด็กหอตอนปิดเทอมกลับบ้านสิที่นี้
                กะว่า จะใช้ตัวไหนดีครับ โปรแกรมจัดการอะ
                แล้ว AP ท่านเล่นรุ่นไหนอยู่อะครับ

เฝ้าไร่ ใกล้ๆแค่นี้เอง
                ผมยังมีโครงการว่าจะไปทำที่บึงกาฬอยู่เลย

Comment

ไม่ได้ขายยาบ้า ไม่ได้ฆ่าคนตายนี่ครับท่าน
                  ผมเข้าใจครับ
                  แต่ผมยังไม่เข้าใจเรื่องกฏหมายความถี่
                  ของกรมไปรษณีย์ (หรือย้ายแล้ว)
                  กลัวมีพวกขี้อิจฉาครับ ต้องป้องกันไว้ก่อน ^^

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                    ความคิดผมนะ ไม่ผิดหากปรับกำลังส่ง ไม่เกิน 100mw แต่ก็นะผู้ใช้ส่วนมากเกิน 100 mw กันทั้งนั้น และถ้าทำในเชิงพาณิชย์ต้องขออณุญาติก่อนถึงจะทำได้แต่ก็นะ มันเสียมากเกินไปเลยไม่มีคนเข้าไปขอ สิ่งที่กลัวๆกันก็เห็นเป็นเรื่อง log มากกว่า ถ้ามีคนหมั้นใส้ มาแกล้งก็โดนไป 5 แสนถ้าไม่มี log ให้เขาดู

Originally posted by unlimit555 View Post
                    กะว่า จะใช้ตัวไหนดีครับ โปรแกรมจัดการอะ
                    แล้ว AP ท่านเล่นรุ่นไหนอยู่อะครับ

เฝ้าไร่ ใกล้ๆแค่นี้เอง
                    ผมยังมีโครงการว่าจะไปทำที่บึงกาฬอยู่เลย
                    ลองๆของฟรีที่มีแจกฟรี ไปก่อน แต่ผมก็ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยกำลังศึกษาไปเรื่อยๆ ผมใช้ Rk m2 ครับ แล้วก็มี 54gl มา repeater อีก 1 ตัว แต่ก่อนเล่น 54gl 3ตัวไม่จำกัดอะไรเลย แล้วตอนนี้กะว่าจะเอา bl2 มา wds เพิ่มอีกแต่ยังไม่มีงบ
                    Last edited by skylockerz; 11 Sep 2011, 14:36:13.

Comment

ผมเข้าใจครับ
                      แต่ผมยังไม่เข้าใจเรื่องกฏหมายความถี่
                      ของกรมไปรษณีย์ (หรือย้ายแล้ว)
                      กลัวมีพวกขี้อิจฉาครับ ต้องป้องกันไว้ก่อน ^^
                      ผิดพรบ ครับ

Comment

Originally posted by parnudon View Post
                        ผิดพรบ ครับ
                        คนเรารู้ว่าผิดแต่จะทำไงได้ ทำให้ถูกกฎหมายก็ได้แต่ไม่ทำเพราะมันได้ไม่คุ้มเสีย แต่จะว่าไปแล้วน่าจะมีการเปิดกว้างในเรื่องนี้หน่อยก็ดี ถ้าหากสิ่งที่เราๆท่านๆทั้งหลายทำอยู่ไม่ผิดกฎหมาย จนถึงตอนนี้ผมว่าไม่ว่าจะไปไหนบ้านนอกหากจากเมืองแค่ไหนก็มีอินเตอร์ wifi ใช้แต่ก็นะ ความถี่มันมีข้อจำกัดของมันถ้าเกิดไม่มีการจัดสรรที่ดีก็จะเกิดความวุ่นวายเกิดขึ้น อุตสาเป็นความถี่เสรีแท้ๆ แต่ก็มีข้อจำกัดของมัน(แต่คนส่วนมากไม่คิดจะทำตาม)
                        Last edited by skylockerz; 11 Sep 2011, 15:12:32.

Comment

• ทำแค่ LOG ก็พอแล้ว เน็ทหอพัก มี LOG ก็ไม่โดน 5 แสน ส่วนเรื่องกฎหมายถ้าเขาไม่มาจับ ก็ทำ ๆ ไป ทำผิดหนแรกแค่ตักเตือนไมจับหรอก แค่รอลงอาญา หากไม่ทำผิดซ้ำอีก ชิว ๆ

Last edited by -:R:-; 11 Sep 2011, 15:34:25.

Comment

ผิดสัญญา (ส่วนใหญ่คำขอใช้บริการจะห้ามนำไปใช้เชิงพาณิชย์ จะมี package แยกให้ต่างหาก)
                            ผิด พรบ.วิทยุคมนาคม (เกิน 100 mW)
                            ผิด พรบ.ว่าด้วยการกระทำความผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ ถ้าไม่มี log

ขึ้นศาลให้ตอบว่าไม่รู้ เดี๋ยวศาลเห็นใจเองครับ ^^

Comment

ความคิดผมนะ ไม่ผิดหากปรับกำลังส่ง ไม่เกิน 100mw แต่ก็นะผู้ใช้ส่วนมากเกิน 100 mw กันทั้งนั้น และถ้าทำในเชิงพาณิชย์ต้องขออณุญาติก่อนถึงจะทำได้แต่ก็นะ มันเสียมากเกินไปเลยไม่มีคนเข้าไปขอ สิ่งที่กลัวๆกันก็เห็นเป็นเรื่อง log มากกว่า ถ้ามีคนหมั้นใส้ มาแกล้งก็โดนไป 5 แสนถ้าไม่มี log ให้เขาดู

ลองๆของฟรีที่มีแจกฟรี ไปก่อน แต่ผมก็ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยกำลังศึกษาไปเรื่อยๆ ผมใช้ Rk m2 ครับ แล้วก็มี 54gl มา repeater อีก 1 ตัว แต่ก่อนเล่น 54gl 3ตัวไม่จำกัดอะไรเลย แล้วตอนนี้กะว่าจะเอา bl2 มา wds เพิ่มอีกแต่ยังไม่มีงบ
                              อ่าว ไม่ชอบ RK เหรอครับ ผมว่าจะปลดเข้า BL เอา RK ไปใส่

Comment

Originally posted by unlimit555 View Post
                                อ่าว ไม่ชอบ RK เหรอครับ ผมว่าจะปลดเข้า BL เอา RK ไปใส่
                                ส่วนตัวก็ชอบ RK เพราะแรมมันเยอะดีแต่ขี้เกียจหาเสาใส่ เลยกะว่าจะเอา bl+9dbi มาทำ WDS แทน หรือจะเอา RK อีกตัวดีหว่า

Comment

Working...
                                X