Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดเบื่อ omni outdoor 9dbi
    ผมขอรับมาดูแลต่อนะครับ เอิ้กๆ ^^

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
      ท่านใดเบื่อ omni outdoor 9dbi
      ผมขอรับมาดูแลต่อนะครับ เอิ้กๆ ^^
      ผมก็อยากเปลี่ยนเอา Outdoor 9dBi มาใส่แทนสัก 2ต้น เหมือนกัน -..-

Comment

• Originally posted by haha250mb View Post
        กำลังคิดจะประกอบ เซอร์เวอร์ตัวใหม่สัก
        cpeu i5
        bord gigabyte มี pcix3 ,pci ex2 (wan 5)
        ssd 64 GB
        เครื่องประมาณนี้ จะรับเครื่องลูกได้สักเท่าไรครับ
        แล้ว SSD 64GB ทำ proxy+Log จะโอไหมครับ
        i5 มันกินไฟนะครับ ถ้าจะมาจริง ๆ หา เมนบอร์ดที่มีโหมดประหยัดพลังงาน ใช้แค่ไหน ก็โหลดแค่นั้น หาก ปล่อยเต็ม ค่าไฟบาน

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
          เน็ทท่านจะมีอาการอืด ๆ ถึงขึ้นเปิดเว็ปไม่ขึ้น เพราะ มันจะทำการกระจาย บรอดแคซ ไปทุก ๆ IP ในระบบ แม้แต่ ip ที่ไม่มี ip มันกระจายไปเลย ทำให้ ช่องสัญญาณเต็ม
          ดูพอตที่ลูกค้าเปิด และใช้งาน เพื่อดูพฤติกรรม

Comment

• สอบถาม
            คือว่า มี nano m2 ตัว

ตัวAรับสัญญาณจาก wifi มา และ ตัวB ส่ง (ที่ทำแบบนี้อยากได้แบบนิ่งๆ)
            โดยเชื่อมต่อตัวAกับBผ่านสายแลน
            ต้อง set อย่างไรครับ ต้องมี hub ด้วยหรือเปล่า
            ดูหน้าแรกแล้วหาไม่เจอ
            Last edited by TPMPS; 11 Sep 2011, 18:50:15.

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
              i5 มันกินไฟนะครับ ถ้าจะมาจริง ๆ หา เมนบอร์ดที่มีโหมดประหยัดพลังงาน ใช้แค่ไหน ก็โหลดแค่นั้น หาก ปล่อยเต็ม ค่าไฟบาน
              เรื่องนี้น่าคิด
              ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                ท่านใดเบื่อ omni outdoor 9dbi
                เหลือ อันนึง แต่ไม่แบ่งอ่ะครับ อิอิ รอ 15 มาคู่กับมัน ^^

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                  เหลือ อันนึง แต่ไม่แบ่งอ่ะครับ อิอิ รอ 15 มาคู่กับมัน ^^
                  สมบัติผลัดกันชมคร้าบบบ ท่านต้น อิอิ ^^

Comment

• Originally posted by TPMPS View Post
                    สอบถาม
                    คือว่า มี nano m2 ตัว

ตัวAรับสัญญาณจาก wifi มา และ ตัวB ส่ง (ที่ทำแบบนี้อยากได้แบบนิ่งๆ)
                    โดยเชื่อมต่อตัวAกับBผ่านสายแลน
                    ต้อง set อย่างไรครับ ต้องมี hub ด้วยหรือเปล่า
                    ดูหน้าแรกแล้วหาไม่เจอ
                    เวลาใช้งานต่อจาก PoE ช่อง LAN-LAN ได้เลยครับ
                    ณ จุดติดตั้ง ถ้าอยากใช้สายแลนเพิ่มค่อยหา Switch มาต่อ

ตัวแรกเซต Client+ปิด AirMAX ถ้าใช้รับจาก Hotspot
                    ถ้ารับจาก UBNT ก็ Client WDS+AirMAX เลย

ตัวที่สอง AP+ปิด AirMAX ถ้าส่งให้ Notebook/มือถือ

Comment

• UBNT จำเป็นต้อง รีเครื่องทุกๆวันไหม

คนเกาะ 9-12 คนนะ

RKM2 เกือบเดี้ยงเมือนกัน

ถ้า คนโหลดเยอะๆ - -

ผมหาไม่เจอ ว่ามัน reboot ตรงไหน

หรือมันไม่จำเป็นครับ

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
                        UBNT จำเป็นต้อง รีเครื่องทุกๆวันไหม

ผมหาไม่เจอ ว่ามัน reboot ตรงไหน

ไม่ต้องก็ได้ครับ ต้นก็เปิดตลอด ข้ามวันข้ามคืน ไม่เห็นเป็นอะไรเลย ครับ ^^

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
                          UBNT จำเป็นต้อง รีเครื่องทุกๆวันไหม

ผมว่ามันไม่น่าเป็นที่ RK นะ
                          ผมว่ามันเป็นที่ Modem นะคับ
                          ลองหา Modem ตัวใหม่มาใส่แทนลองดู เลือกรุ่นถึกๆ ทนๆหน่อยนะ เน้นเปิดตลอดเวลา

ท่านผู้รู้ช้วยชี้แนะข้อมูลและแหล่งซื้อด้วยครับ เพราะผม ก็อยากได้เหมือนกันครับ

Comment

• จะใหเบริการ wifi ที่หมู่บ้านเอื้ออารทรครับ รัศมีไม่เกิน 400 เมตรครับ
                            ตอนนี้มีrk m2 เสา omniภายใน 9dbi+15dbi
                            ระยะแค่ 400 เมตร จะใช้เสาอะไรดีครับ
                            1.เสาภายใน 9 dbi+เสาภายนอก 8 dbi
                            2.เสาภายนอก 8 dbi +8 dbi
                            3.ภายใน 9dbi+15dbi

Comment

โหลดหนักนี่คือ bit หรือเปล่าครับ ถ้าไม่ qos มันก็ได้น้อย ถ้า qos 35 ตน สบาย ๆ

Comment

• Originally posted by bunyen View Post
                                จะให้บริการ wifi ที่หมู่บ้านเอื้ออารทรครับ รัศมีไม่เกิน 400 เมตรครับ
                                ตอนนี้มีrk m2 เสา omniภายใน 9dbi+15dbi
                                ระยะแค่ 400 เมตร จะใช้เสาอะไรดีครับ
                                1.เสาภายใน 9 dbi+เสาภายนอก 8 dbi
                                2.เสาภายนอก 8 dbi +8 dbi
                                3.ภายใน 9dbi+15dbi
                                ถ้าให้ เครื่องลูกรับโดย alfa ใช้แบบไหนก็ได้ครับ แต่ถ้าให้ รับโดยโน๊ตบุคโดยตรง และไม่เอาไกลไปกว่า 400 เมตร 8+8 ก็ดี

Comment

Working...
                                X