Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tonpowerga View Post
    ถามหน่อยนะครับ อย่างท่านที่มี ap หลายๆตัวนี้ใช้ ups รึป่าวครับ หรือว่ามันไม่เสียกันง่ายๆไม่ค่อยจำเป้นเท่าไหร่
    มีไว้แหละครับดีมากๆ เลย ต้นเองก็ซื้อมาเดือนละตัว อ่ะครับ เอาไป ใส่ให้ AP ^^

Comment

• Originally posted by viroth View Post
      Ch. ชน ฟันธง! ตอนปิงไม่เป็นแต่ตอนใช้งาน ปิงพุ่งถึง +2000
      ของต้นมันเป็น Ch. แบบ Auto อ่ะครับ เครื่องลูกบางทีเกาะได้ พอ ปิดเทอมใหม่ ก็เกาะไม่ได้ซะงั้น เหอๆ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
        ของต้นมันเป็น Ch. แบบ Auto อ่ะครับ เครื่องลูกบางทีเกาะได้ พอ ปิดเทอมใหม่ ก็เกาะไม่ได้ซะงั้น เหอๆ
        ช่อง 11 12 13 การ์ดไวเลสรุ่นเก่าๆ จะไม่สามารถต่อได้ครับ

Comment

• หลังจากลองแล้ว ประทับใจเสา omni 15+15 ของ wifi4you มากกว่า 9+9 ของ wifi4you เช่นกัน

ลองเล่นใต้เสาห่ างจากเสาประมาณ 15เมตรได้ ทำ roaming โดดไปเกาะของ 15 เฉย -.-

แล้วส่วนใหญ่ user มาเกาะ 15มากกว่า 9 อีก ถึงจะห่ าง 20-30เมตรก็ยังโดดมาเกาะ 15 เลย

ส่วนคนที่มาเกาะ 9 ก็จะมีผมที่เล่นในบ้าน กับหอพักหลักบ้าน เท่านั้นเองที่เกาะ 9
          Last edited by tonpowerga; 13 Sep 2011, 21:39:00.

Comment

• Originally posted by tonpowerga View Post
            หลังจากลองแล้ว ประทับใจเสา omni 15+15 ของ wifi4you มากกว่า 9+9 ของ wifi4you เช่นกัน

ลองเล่นใต้เสาห่ างจากเสาประมาณ 15เมตรได้ ทำ roaming โดดไปเกาะของ 15 เฉย -.-

แล้วส่วนใหญ่ user มาเกาะ 15มากกว่า 9 อีก ถึงจะห่ าง 20-30เมตรก็ยังโดดมาเกาะ 15 เลย

ส่วนคนที่มาเกาะ 9 ก็จะมีผมที่เล่นในบ้าน กับหอพักหลักบ้าน เท่านั้นเองที่เกาะ 9
            15+15 โดนกว่า แต่กวนชาวบ้านเค้ากว่าด้วยนา อย่าลืม เสาแรง ส่งแรง กวนแรง------>แจ้ง กสทช.

Comment

• Originally posted by smith700 View Post
              15+15 โดนกว่า แต่กวนชาวบ้านเค้ากว่าด้วยนา อย่าลืม เสาแรง ส่งแรง กวนแรง------>แจ้ง กสทช.
              จริงครับ กลัวโดนเล่นงาน ฮ่าๆ ผมปรับไปที่ 26dbm คิดว่าคงไม่ไกลมากหล่ะนะ หรือถ้าปรับต่ำกว่านี้จะโอป่าวครับ กลัวมันจะแรงไม่พอส่ง ฮ่าๆ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                แก้ไข......"คำตอบที่ห่วย อย่าได้รู้เลยครับ"

ความรู้ที่มีเห็นทีจะใช้ไม่ได้ งด ตอบชั่วคราวเด้อ
                กำ ท่าน R เป็นอะไรอะครับ ใจเย็นๆ ครับ

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
                  ช่อง 11 12 13 การ์ดไวเลสรุ่นเก่าๆ จะไม่สามารถต่อได้ครับ
                  ขัดเจนละ เดี่ยวไปปรับ สัก 6 ดีกว่าา

Comment

จริงครับ กลัวโดนเล่นงาน ฮ่าๆ ผมปรับไปที่ 26dbm คิดว่าคงไม่ไกลมากหล่ะนะ หรือถ้าปรับต่ำกว่านี้จะโอป่าวครับ กลัวมันจะแรงไม่พอส่ง ฮ่าๆ
                    2.4Ghz ปรับที่ 20 dbm แล้วค่อยเพิ่ม ตามความจำเป็น

Comment

• Originally posted by smith700 View Post
                      2.4Ghz ปรับที่ 20 dbm แล้วค่อยเพิ่ม ตามความจำเป็น
                      เริ่ม 20 กำลังสวย

Comment

• ถาม ครับ จะ forword port เพื่อโหลบิท ต้องทำอย่างไงครับ

Comment

• ^
                          ^

ทำที่ Modem หรือ server ครับ ถ้ามีนะ

Comment

ping แหลกราน ถ้าคนมาเกาะเยอะ
                            ของผมก็คือกัน

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                              ทุกท่านครับ ต้นสงสัยว่า RK1---WDS--RK2--WDS--RK3--WSD--RK4 แบบนี้ได้มั้ย

คือว่า 9+15 ตามสูตรอ่ะครับ ***งกัน 1.5 กม ^^
                              ถ้าตามนี้แล้วมัน ping แหลก ควรทำไงดีครับ เพราะของผมกรณีเดียวกันเลย rk wds 5 ตัว + 1 RK AP user ตอนนี้ 30 แต่คาดว่าน่าจะได้ 50 ไม่รู้ว่าจะไหวมั้ยน้อ ขอความรู้จากท่ายเทพทั้งหลายหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by atisak View Post
                                ถ้าตามนี้แล้วมัน ping แหลก ควรทำไงดีครับ เพราะของผมกรณีเดียวกันเลย rk wds 5 ตัว + 1 RK AP user ตอนนี้ 30 แต่คาดว่าน่าจะได้ 50 ไม่รู้ว่าจะไหวมั้ยน้อ ขอความรู้จากท่ายเทพทั้งหลายหน่อยครับ
                                ตอนนี้คุณต้นดึงสัญญาณต่อกันกันมาเป็นทอดๆ 5 ตัวเลยหรอ แบบนี้อ่ะ RK(main) wds RK wds RK wds RK wds RK ความเร็วมันดรอปมั้ยคับ ลองรึยัง

Comment

Working...
                                X