Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by MOOAOOD View Post
    ท่าน R รบกวนขอหน้า login ที่มีค่าใช้บริการหน่อยได้ไหมครับ เผื่อเป็นแนวทาง อยากลองทำดูบ้าง แต่ไม่รู้จะตั้งเท่าไรถึงจะเหมาะ เคยเห็นของท่านอยู่แวบๆ แต่หาไม่เจอเพราะมันเลยมาเยอะแล้ว ท่าน R ลอง MINI Hotspot ยังครับ ผมลองแล้ว ก็ OK แต่เสียที่ตรงการปรับตั้ง User ไม่ยืดยุ่นเท่าไร ไปยึดติดกับกลุ่มการใช้งานเกินไป แต่ 2 ตัวที่ท่าน เอ่ยมาผมยังไม่ได้ลองเลย เดียวหา เวลาว่างๆก่อน

ip ที่ show ไม่ใช่ ip server แต่เป็น ip remote มิต้อง hack ให้ยากเด้อ

Comment

• รายงานความคืบหน้าครับ ใช้ได้แล้วครับ
      Last edited by pasaonline; 16 Sep 2011, 16:19:13.

Comment

• Originally posted by pasaonline View Post
        รายงานความคืบหน้าครับ ใช้ไม่ได้ครับ มันจะฟ้อง limited access หรือหากต่อได้ก้จะ no internet access ตลอดเลยครับ แต่หากต่อสายแลนตรงมาเข้าเครื่องจะใช้ได้ แต่ผ่าน rocketM2 จะใช้ไม่ได้ครับ ผมใช้ tlog 2.0 ครับ ผมตั้ง rocket = 10.0.0.253 ไครเคยใช้หรือทำเป้นขอความกรุณาหน่อยครับ ขอบคุณครับ
        router 192.168.1.1
        eth0 192.168.1.100
        eth1 192.168.200.1
        tun0 10.0.0.1
        ลืมไปครับ ตกไปตัวหนึ่ง

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post

ip ที่ show ไม่ใช่ ip server แต่เป็น ip remote มิต้อง hack ให้ยากเด้อ
          ขอบคุณครับ เดียวไปลองทำดูก่อน เพราะพึ่งได้ WI-NET มา ขออยู่ตั้งนานนึกว่าจะไม่ได้ใช้แล้ว บ้านผมเป็นหลังแรกเลย
          แต่ก่อนใช้ CATCDMA อยู่ ตอนนี้ก็ระงับการใช้บริการไว้ชั่วคราวก่อน เผื่อว่ามันไม่นิ่งก็จะได้เอากลับมาใช้ใหม่

Comment

• ท่าน R ใช้ phpwifi เหรอครับ ผมก็ใช้อยู่ ลงใน centos ขอรบกวนวิธีการดู log แบบละเอียดหน่อยได้ไหมครับ รวมถึงการ backup ฐานข้อมูลและ log ด้วยนะครับ จะถามที่บอร์ดโน้น เขาก้ไม่เปิดรับสมาชิกแล้วครับ (ส่วนเรื่องการพัฒนาเพิ่มเติม รุ้สึกว่าตัวนี้เขาเลิกทำแล้วไปพัฒนาตัวใหม่ที่ชื่อ phpwifi 2.0 the diskless ยู่นะครับ เป้นระบบแบบอลังๆ มากเลย ส่วนคนทำตามอย่างผมคงหงิงๆ ตามเคย เพราะ v.1 กว่าจะทำได้ก็อีวกแล้ว)

Comment

• การดู log ก็ไม่มีอะไรมาก ใช้ winscp เข้าไปดูได้ที่ var/log ก็เห็นหมดแ้ล้วครับ ไม่ว่า log ชนิดไหน อยู่ที่นี่หมด

Comment

• สวัสดีทุกท่าน...

ขอเป็นสมาชิกด้วยคนครับ เพราเพิ่งได้ Rocket M2 มา

ท่าน R ใช้ตัวไหนเหรอครับ ตอนนี้ใช้ ClearOS + Smile

เห็นหน้า log in แล้ว เจ๋งดีครับ ขอบคุณมาก

Originally posted by -:R:- View Post

Comment

• Originally posted by Tbog_lex View Post
                  สวัสดีทุกท่าน...

ขอเป็นสมาชิกด้วยคนครับ เพราเพิ่งได้ Rocket M2 มา

ท่าน R ใช้ตัวไหนเหรอครับ ตอนนี้ใช้ ClearOS + Smile

เห็นหน้า log in แล้ว เจ๋งดีครับ ขอบคุณมาก
                  อ่าคือ ที่ใส่ไปเพราะเด็ก ๆ นักศึกษามักจะมาถามว่า เร็วแค่ไหนหน่ะพี่ เราก็บอกเค้าไปว่า 12/1Mbps แีรงกว่า ตี๋ 9 เม็ก ถอยคนละก้าว.....
                  ส่วนหน้า login เป็นของ phpwifi

ดั้งเดิมเค้าไม่มีอะไรครับจบ แค่ เงื่อนไข ธรรมดา ๆ ผมก็ Mod เพิ่มเข้าไป หนะครับ ยำ จนแทบไม่เหลือเค้าโครงเดิม

ส่วนอันนี้้เป็นด้านบน ยำซะ ฮ่าๆ

ตัว Promotion เป็นตัววิ่งทั้งในหน้า login และ popup
                  Last edited by -:R:-; 16 Sep 2011, 20:50:30.

Comment

• ใครใช่ ClearOS + Smile เราจะเอาหน้า login มันออกมาย้ำยังไงช่วยหน่อย และรบกวนขอถามคุณ -:R:- หน่อยว่าลง phpwifi กับอะไร ผมลงกับubuntu-8.04 ลงตามคู่มือไม่มี Error ลงมาตั้งแต่เช้าละมันยังออกเน็ตไม่ได้เลย เหนื่อยๆไม่ไหวจริงๆไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย แล้วอีกอย่างเราจะตั้ง Router ยังไงบ้างก่อนที่จะลงแล้วถ้าเอาพวก router 4 post พวกนี้เอามาทำได้ไหม ผมงงไปหมดละ
                    Last edited by skylockerz; 16 Sep 2011, 23:25:13.

Comment

• ได้เวลานอนแล้ว...
                      นี่ขนาดลูกค้าไปนอนจะหมดละนะ
                      ใต้เสาเล่นในห้องกำแพงปูนประมาณ เครื่องผมเองยังได้แค่นี้ถือว่าดีละนะเนี่ย
                      ปกติ ถ้าคนใช้เยอะๆ ได้ไม่ถึง - -*
                      อีก 2 รายที่เหลือ ไกลประมาณ 500 ม. ได้ครับ
                      รายงานจากเสาหลัก 15+9 Dbi Out door
                      ราตรีสวัสดิ์ทุกท่านคร้าบบบบบ

Comment

• เอาเสาีนี้ดีก่า
                        http://www.youtube.com/watch?v=hciDq7MYL2U&NR=1

Comment

• Originally posted by skylockerz View Post
                          ใครใช่ ClearOS + Smile เราจะเอาหน้า login มันออกมาย้ำยังไงช่วยหน่อย และรบกวนขอถามคุณ -:R:- หน่อยว่าลง phpwifi กับอะไร ผมลงกับubuntu-8.04 ลงตามคู่มือไม่มี Error ลงมาตั้งแต่เช้าละมันยังออกเน็ตไม่ได้เลย เหนื่อยๆไม่ไหวจริงๆไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย แล้วอีกอย่างเราจะตั้ง Router ยังไงบ้างก่อนที่จะลงแล้วถ้าเอาพวก router 4 post พวกนี้เอามาทำได้ไหม ผมงงไปหมดละ
                          ก็ต้องแยกศึกษา
                          1. linux
                          2. อุปกรณ์ ต่าง ๆ ของระบบ network

ส่วน server ผมเป็น centOS + phpwifi ตัวเราท์เตอร์ผมจะให้มันเป็นตัวต่อเน็ทให้เพื่อลดภาระ server ไม่ใช่ทำแบบ PPPOE

Comment

• ACK ของผม 38 ดีไหม ครับ เท่าไร ถึงเหมาะสมครับ ขอบคุณนะครับ

Comment

• ช่วยแนะนำทีครับ ผมต้องการทำแบบในรูปครับ

เพิ่มเติมได้จากกระทู้ผมอันนี้ครับ
                              http://www.overclockzone.com/forums/...%E0%B8%93-Wifi
                              Attached Files

Comment

• Nanostation Loco M5 เดียวนี้ firmware หลังๆ นี้ ไม่มี enable poe passthrough แล้วเหรอครับ หรือมันไม่มีมาแต่แรก ใครเคยลองบ้างไหมครับ
                                หรือถ้ามีมันมี firmware Version อะไรครับ

Comment

Working...
                                X