Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นานๆเข้าทีงงเลย

Comment

• ช่วยด้วยครับ

อยู่ดีๆทำไม

Bullet M2 คนเกาะ 4 คน

แล้ว ภาค TX/RX

ภาค RX ได้น้อยจังครับ ได้แค่ 1Mbps

แต่ TX ได้คนละ 36,11,58

ทำไม RX น้อยจัง เสาพังหรือเป็นไรครับ คลื่น -72dbm

เสา Omni ผม ม่องหรือเปล่าครับ

ลองรี Bullet แล้วไม่หาย ครับ

Comment

• หงอยๆ รอปิดเทอม ต้นจะได้จัดหนัก หุหุ

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
          ช่วยด้วยครับ

อยู่ดีๆทำไม

Bullet M2 คนเกาะ 4 คน

แล้ว ภาค TX/RX

ภาค RX ได้น้อยจังครับ ได้แค่ 1Mbps

แต่ TX ได้คนละ 36,11,58

ทำไม RX น้อยจัง เสาพังหรือเป็นไรครับ คลื่น -72dbm

เสา Omni ผม ม่องหรือเปล่าครับ

ลองรี Bullet แล้วไม่หาย ครับ
          เค้า อยู่ไกล ตัวปล่อยสัญญาณ รึป่าวครับ

Comment

• ไม่ไกลครับผมเอง

เป็นกันทุกคน ครับ งง เหมือนกัน ขา RX ตกเหลือ 1

Comment

• rk m2 CH1 ลูกค้ารับได้3 ขีดแต่คอนเน็กไม่ได้ งง เลยครับ ลองเปลี่ยน CH แล้วก็เหมือนเดิม

Comment

• อยากจะบอก Notebook Acer รุน่ใหม่ สุโค่ยอ่ะ

เห็นเขาเชื่อมต่อได้ความเร็ว TX/RX

130/58.5

สวดยอดครับ -70dbm

โห

ของ ASUS ผมได้แค่ 36/24 เอง

นี่เชื่อม แบบ Wireless N นะเนี่ย

Comment

• คือผมจะเปลี่ยน CH UBNT

ซึ่งทำ WDS กันอยู่

ถ้าผมไปเปลี่ยนมันจะทำให้มัน ขาดการเชื่อมต่อกันไหมครับ

แล้วต้องเปลี่ยน ทั้งสองเลยป่ะครับ

เปลี่ยนโดย ใช้ Wireless อ่ะครับ

เปลี่ยนทาง สาไม่สดวกมาก

Comment

• http://www.3gmobileshop.net/airnet/index.html
                    ตาม link ครับ เห็นแล้ว เกิดอาการ ร้อนๆหนาวๆไปเลย
                    เน็ตอะไรโคตรแรง 7m/5m = 590 บาท
                    ap ยี่ห้ออะไรก็ไม่รู้

ต้องรีบไปหาพันธมิตรแล้ว มาใกล้มากมาย
                    Last edited by TPMPS; 22 Sep 2011, 16:58:52.

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
                      อยากจะบอก Notebook Acer รุน่ใหม่ สุโค่ยอ่ะ

เห็นเขาเชื่อมต่อได้ความเร็ว TX/RX

130/58.5

สวดยอดครับ -70dbm

โห

ของ ASUS ผมได้แค่ 36/24 เอง

นี่เชื่อม แบบ Wireless N นะเนี่ย
                      5100AGN ของ Acer แรงจริงครับผม ต้นใช้อยู่ ^^

Comment

• Originally posted by TPMPS View Post
                        http://www.3gmobileshop.net/airnet/index.html
                        ตาม link ครับ เห็นแล้ว เกิดอาการ ร้อนๆหนาวๆไปเลย
                        เน็ตอะไรโคตรแรง 7m/5m = 590 บาท

ต้องรีบไปหาพันธมิตรแล้ว มาใกล้มากมาย
                        เห็นที่เขาทับไว้ไหม 7 Mbps/ 7 sec หมายความว่า 7 เม็ก เจ็ดวินาทีแรก หลังจากนั้น ก็ตามเวรตามกรรม อาจจะเหลือแค่ 2 เม็กก็ได้นะ

Comment

• AIS Airnet นั่นแหละ

AP ยี่ห้อ Witelcom

Comment

• Originally posted by TPMPS View Post
                            http://www.3gmobileshop.net/airnet/index.html

สุเทพ ก็มีด้วย น่าสนซะละ เดี่ยวต้นเอามาปล่อยต่อ แถวๆ หลัง ม เหอๆ

Comment

• หนองป่า ครั้ง แฟนต้นก็อยู่แถวนั้นนี่นาาา แอบปล่อยแถวบ้าน ว่าที่แม่ยาย ท่าจะดี เหอๆ

Comment

• โทรไปถามเค้าละ เค้าบอกว่า เทศบาลหนองป่าครั่ง มี WiFi ฟรีอยู่แล้ว เหอๆ

Comment

Working...
                                X