Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บ้านผมเมื่อไหร่ จะเข้าไม่รู้ คงอีกชาติถึงจะมีใช้กับเข้าเอามาโหลดบิทคงดีน่าดู
    Last edited by skylockerz; 22 Sep 2011, 17:55:20.

Comment

• Originally posted by เล็ก View Post
      rk m2 CH1 ลูกค้ารับได้3 ขีดแต่คอนเน็กไม่ได้ งง เลยครับ ลองเปลี่ยน CH แล้วก็เหมือนเดิม
      ใครเคยเป็นบ้างครับ แล้วแก้ใขยังไง

Comment

• Originally posted by เล็ก View Post
        ใครเคยเป็นบ้างครับ แล้วแก้ใขยังไง
        ลูกค้าอยู่ไกลแค่ไหนครับ
        Last edited by skylockerz; 22 Sep 2011, 17:56:03.

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
          โทรไปถามเค้าละ เค้าบอกว่า เทศบาลหนองป่าครั่ง มี WiFi ฟรีอยู่แล้ว เหอๆ
          น่าจะเป็นหยดน้ำไปทำให้

Comment

ขอดูหน้าแรก rk

Comment

• ตกลงแก้ไงคับ

RX เหลือ 1เนี่ย

Comment

• ผมไปหา airnet ที่icon มาและ เขาบอกว่า 1โหนด เขาปล่อยให้แต่ 30 user นำของเขาไปปล่อยต่อก็ได้ไม่มีปัญหา แต่ไม่รู้ดีจริงป่าว แต่ที่แน่ๆราคาสุโค่ยมาก

Comment

• นานๆมาที มีเรื่องแล้ว ต้องบล๊อคแม๊คแอดเดรด ที่ นาโน บล็อคแบบเพียวๆเลยได้มั๊ยครับ

Comment

• เป็นไปได้ไหมที่เสา มันพังครับ

ใช้Omni 15dbi +Bullet M2

งงเลย RX 1 ได้ 1 คนเกาะ 6 คนเอง

Comment

• โน๊ตบุครับสัญญาณ wifi ได้ 4 ขีด - 5ขีด แล้วมีอาการหลุด เกิดจากอะไรได้บ้างครับ
                      ผมดูในเซิฟเวอร์รายชื่อลูกค้าครับ เวลาหลุด อาจจะใช้งานได้ไม่กี่นาทีแล้วหลุด จนถึงใช้งานหลายชั่วโมงแล้วหลุด
                      เกิดจากอะไร แก้ไขอย่างไรครับ ผมมือใหม่ครับ มีวิธีการสอนดูไหมครับ เข้าไปดูที่ยูบิก็งงครับ ไม่เข้าใจศัพย์ต่างๆครับ
                      เช่น TX/RX คืออะไร ดูยังไงถึงจะดีไม่ดี อีกมากมายเลยครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by bunyen View Post
                        โน๊ตบุครับสัญญาณ wifi ได้ 4 ขีด - 5ขีด แล้วมีอาการหลุด เกิดจากอะไรได้บ้างครับ
                        ผมดูในเซิฟเวอร์รายชื่อลูกค้าครับ เวลาหลุด อาจจะใช้งานได้ไม่กี่นาทีแล้วหลุด จนถึงใช้งานหลายชั่วโมงแล้วหลุด
                        เกิดจากอะไร แก้ไขอย่างไรครับ ผมมือใหม่ครับ มีวิธีการสอนดูไหมครับ เข้าไปดูที่ยูบิก็งงครับ ไม่เข้าใจศัพย์ต่างๆครับ
                        เช่น TX/RX คืออะไร ดูยังไงถึงจะดีไม่ดี อีกมากมายเลยครับ ขอบคุณครับ
                        ได้ใช้ server หรือเปล่าครับ หลุดนี่หลุดพร้อมกัน หรือเปล่า

Comment

• Bullet M2 ผมก็หลุดกระจาย ปรับ 26 เอง เอ๊ะมันยังไงแรกๆไม่เปน

Comment

• ยิงคำถามกันเป็นชุดเลยทีเดียว - -"

Comment

• Originally posted by TPMPS View Post
                              http://www.3gmobileshop.net/airnet/index.html
                              ตาม link ครับ เห็นแล้ว เกิดอาการ ร้อนๆหนาวๆไปเลย
                              เน็ตอะไรโคตรแรง 7m/5m = 590 บาท
                              ap ยี่ห้ออะไรก็ไม่รู้

ต้องรีบไปหาพันธมิตรแล้ว มาใกล้มากมาย
                              ผม ลองใช้อยู่นะครับ 7/7m นะครับ เทสสปีด dL ได้ ประมาณ 5-7 M uL ประมาณ 6-7 M ในบ้าง ช่วงเวลา
                              ระดับสัญญาณ -74 ถึง -84 นะครับ

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                                ยิงคำถามกันเป็นชุดเลยทีเดียว - -"
                                อยากให้ทุกคน ไปค้นหาคำตอบ ด้วยตัวเอง จะดีกว่าตั้ง คำถาม ดีกว่าเน๊อะ

ถ้าไม่ได้จริงๆ ค่อยว่ากัน ต้นว่าคำตอบอ่ะ มันอยู่ใน หน้า แรกๆ ของเราเพรียบเลย

( แอบสงสารคนมาทีหลังเหมือนกัน อ่านเยอะ กว่า เดิม เหอๆ )

นอนก่อน ถ้าไม่มีใครมาตอบให้ เดี๋ยวต้นมานั่งตอบให้ละกัน หมดแรงละ คร๊อกกกกกกกกก ฟี่ !

Comment

Working...
                                X