Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้ server TLog2.0 ครับ ส่วนการหลุดนั้น หลุดไม่พร้อมกันครับ

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
      เป็นไปได้ไหมที่เสา มันพังครับ

ใช้Omni 15dbi +Bullet M2

งงเลย RX 1 ได้ 1 คนเกาะ 6 คนเอง
      ใช้เสาของอะไรอยู่ครับ ถ้าของจีนก็มีสิทธ์ได้นะเหมือนกรณีเสา omni15dbiผม

Comment

• ไม่รู้ครับท่าน ลืมไปแล้ว ไม่รู้จีนไม่จีนเปล่า

หวดมาจาก rock26 อ่ะครับ 15dbi บอกผมหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
          ไม่รู้ครับท่าน ลืมไปแล้ว ไม่รู้จีนไม่จีนเปล่า

หวดมาจาก rock26 อ่ะครับ 15dbi บอกผมหน่อยครับ
          เสาสีเทาๆอะนะ ผมมีอันนึง ตอนนี้ถอดออกแล้ว มาใส่ alfa 15dbiแทน เด่วเอาถ่ายรูปมาให้ดูอันนี้สุโค่ยมาก
          Last edited by tonpowerga; 23 Sep 2011, 03:38:59.

Comment

• ตัวนี้ rocket 9+9dbi ครับ อิอิ พร้อมลุย

ใส่กล่องกันน้ำกันฝนสะหน่อยจะได้อยู่ด้วยกันนานๆ

ปลดประจำการเจ้า panel 14dbi ออกหมดเพราะมันไม่เวิร์คมากๆ ตอนนี้กองไว้ ไม่รู้เอาไปทำไรต่อดี เสีนดายจินๆT^T

อันนี้เสา rocket 15+15 ของ alfa แจ่มดีจินๆ

สุดท้ายแล้ว หลังจากประกอบกันตั้งแต่เที่ยง ยันค่ำเลย มุมขาวนั้นหัวพี่ผมเองฮ่าๆ

ภาพนี้ยังไม่ได้ยกเสานะครับ ถ้ายกจะสูงจากพื้นมาประมาณ 11-12เมตร กำลังพอดี อิอิ

ต้องขอขอบคุณเสาจาก wifi4you และท่านหัวหน้า ท่าน R และหลายๆท่านที่คอยช่วยตอบคำถามผมต่างๆครับ ให้ความรู้พร้อมแนะนำเสาดีๆมาให้ใช้กัน
            Last edited by tonpowerga; 23 Sep 2011, 03:52:10.

Comment

• เคเบิลไทป์ ขาว รัดเสา 9 ไม่อยู่นะครับ โดนแดด ไม่กี่วันกรอบ เพราะไม่ได้ใส่สารกันยูวี

Comment

• Originally posted by bunyen View Post
                โน๊ตบุครับสัญญาณ wifi ได้ 4 ขีด - 5ขีด แล้วมีอาการหลุด เกิดจากอะไรได้บ้างครับ
                ผมดูในเซิฟเวอร์รายชื่อลูกค้าครับ เวลาหลุด อาจจะใช้งานได้ไม่กี่นาทีแล้วหลุด จนถึงใช้งานหลายชั่วโมงแล้วหลุด
                เกิดจากอะไร แก้ไขอย่างไรครับ ผมมือใหม่ครับ มีวิธีการสอนดูไหมครับ เข้าไปดูที่ยูบิก็งงครับ ไม่เข้าใจศัพย์ต่างๆครับ
                เช่น TX/RX คืออะไร ดูยังไงถึงจะดีไม่ดี อีกมากมายเลยครับ ขอบคุณครับ
                ใช้เสาอะไร
                ตั้งสูงขนาดไหน
                ใช้อะไรเป็น server
                Ch ชนกันหรือเปล่า
                ..ระบุให้ละเอียด คำตอบก็จะมา

Comment

• [QUOTE=tonpowerga;34081856]ตัวนี้ rocket 9+9dbi ครับ อิอิ พร้อมลุย

ปลดประจำการเจ้า panel 14dbi ออกหมดเพราะมันไม่เวิร์คมากๆ ตอนนี้กองไว้ ไม่รู้เอาไปทำไรต่อดี เสีนดายจินๆT^T

ขาย Panal มั้ยครับพี่ พอดีต้นมีช่องทางที่จะใช้มันอยู่ ^^

เนื้อหาดีๆ อีกแล้ว เดี๋ยวแนะ นำ ท่านหัวหน้า เอาไปแปะ ทำลิ้งโผล่ มาหน้านี้ละ

WiFi4you ของเค้า ดีจริงทุกชิ้นครับผม ต้นก็สั่งอุปกรณ์ ของพี่เค้า ทุกชิ้นเลย เยี่ยมมากมาก เอามาใช้งานแล้วลืมไปเลย ว่าจะมีปัญหา

เหนือความคาดหวังทั้งนั้น
                  Last edited by ton_secmu; 23 Sep 2011, 09:09:10.

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                    เคเบิลไทป์ ขาว รัดเสา 9 ไม่อยู่นะครับ โดนแดด ไม่กี่วันกรอบ เพราะไม่ได้ใส่สารกันยูวี

อ่าวจริงหรอ พี่ งั้นก็งานเข้าต้นอย่างจังละเนี่ยย เดี่ยวกลับบ้านไปเปลี่ยนเส้นลวดละ ^^

พอดีเห็นพี่เค้าแถมมาให้ก็เลยใช้มันรัด ซะเลย ^^

Comment

• สอบถามหน่อยครับ
                      พวกเสา omni ถ้าเอาไปไว้บนหลังคาบ้าน แล้วถ้านั่งเล่นในบ้านจะได้สัญญาณมั้ยครับ หรือว่ามันจะข้ามหัวไปเลย
                      เสายิ่ง dBi น้อย ยิ่งทำให้ส่งบนล่างได้กว้างขึ้นใช่มั้ยครับ
                      ระยะไม่เกิน 40m แบบมีบ้าน/ต้นไม้ขวางนิดหน่อย ใช้ 8dBi มันไหวใช่มั้ยครับ หรือเล็กกว่านี้ได้อีก

แล้วเห็นแบบ loco ราคาต่างกว่าตัวอื่น น่าสนใจ มันส่งสัญญาณยังไงหรอครับ ทิศเดียวหรือ ?

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                        อ่าวจริงหรอ พี่ งั้นก็งานเข้าต้นอย่างจังละเนี่ยย เดี่ยวกลับบ้านไปเปลี่ยนเส้นลวดละ ^^

พอดีเห็นพี่เค้าแถมมาให้ก็เลยใช้มันรัด ซะเลย ^^
                        ให้พันด้วยเทปพันสายไฟอีก3-4รอบจะทนผมใช้มา5ปีเเล้วยังไม่ขาดเลย

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                          แต่ของที่แถมมากับเครื่องเส้นใหญ่ ใส่สารกันยูวีไว้ แต่ก็ไม่ชัวร์ครับ
                          พวกสายรัดพลาสติก บ้านเราไม่ทน แดด มันแรง
                          ให้ใช้ พวกห่วงเลสครับแน่นอน ก็ขนาด enginius ยังแถมห่วงเลสเลย
                          เปลี่ยนอย่างเร็ว ก่อนเครื่องหล่น ไม่รู้ตัว
                          ขนาดผมเลือกสีดำที่ทำจาก pe แล้วยังไม่รอดเลย 6 เดือน กรอบ ขาด

Comment

• Originally posted by km2004 View Post
                            ให้พันด้วยเทปพันสายไฟอีก3-4รอบจะทนผมใช้มา5ปีเเล้วยังไม่ขาดเลย
                            เทปสายไฟดำ ใช้ได้ ไม่กรอบ ไม่ขาด แต่กาวหมดสภาพ ถ้าเหล็กเป็นสนิม มันจะร่อนมาพร้อมกัน

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                              เทปสายไฟดำ ใช้ได้ ไม่กรอบ ไม่ขาด แต่กาวหมดสภาพ ถ้าเหล็กเป็นสนิม มันจะร่อนมาพร้อมกัน

หุหุ พี่ๆ พูดซะเห็นภาพเลย เดี๋ยวปิดเทอม ต้องไปเช็คระบบ ใหม่ละ

Comment

• Originally posted by sonkub View Post
                                สอบถามหน่อยครับ
                                พวกเสา omni ถ้าเอาไปไว้บนหลังคาบ้าน แล้วถ้านั่งเล่นในบ้านจะได้สัญญาณมั้ยครับ หรือว่ามันจะข้ามหัวไปเลย
                                เสายิ่ง dBi น้อย ยิ่งทำให้ส่งบนล่างได้กว้างขึ้นใช่มั้ยครับ
                                ระยะไม่เกิน 40m แบบมีบ้าน/ต้นไม้ขวางนิดหน่อย ใช้ 8dBi มันไหวใช่มั้ยครับ หรือเล็กกว่านี้ได้อีก

แล้วเห็นแบบ loco ราคาต่างกว่าตัวอื่น น่าสนใจ มันส่งสัญญาณยังไงหรอครับ ทิศเดียวหรือ ?
                                LOCO M2 ก็พอครับ ง่าย มันก็ออกรอบตัวเหมือนกัน

Comment

Working...
                                X