Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by joeza View Post
    ต่อแบบนี้ Wrok ไหม ครับ ว่าจะ ลองนะครับ

RK m 2 : 1 ตัว
    ตัวแยก 1 ออก 2 : 2 อัน
    โอมิ 8 Dbi : 2 อัน
    โอมิ 15 Dbi : 2 อัน

ตัวแยก 1 ออก 2 ต่อ ต่อเสา 8 กับ 15 Dbi คู่ นะครับ

ไม่รู้ใช้งานเป็นไง อยากให้ลองแชร์ประสบการณ์ หน่อยนะครับ

ขอบคุณนะครับ

สูตรนี้ใช้กันถ้วนหน้าอยู่แล้วครับ ได้ทั้งใกล้ และไกล ครับผม ^^

Comment

• มีท่านไหนใช้ตัวต่อ Y เหมือนท่านนี้ว่าบ้างอ่ะครับ อยากรู้เหมือนกันครับ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
        สูตรนี้ใช้กันถ้วนหน้าอยู่แล้วครับ ได้ทั้งใกล้ และไกล ครับผม ^^

โทษ ครับ อ่านไม่ละเอียด เหอๆ

Comment

• Originally posted by renaw View Post
          เรื่องเสา Slot Wave หรือเปล่า? แรกๆก็ดูจะไปได้ดี แต่มันมีเรื่องอื่นพว่งเข้ามาอีก ทั้งเรื่อง ต้นแบบ (ที่ไปขอความรู้เขา แล้วเอารูปมาลง เหมือนเป็นงานของตัวเอง) และคุณภาพงาน (ที่ใช้ไม่ได้ตามที่โฆษณา) ไม่รู้ทำงานเกินตัวไปหรือเปล่า? หลังๆเลยออกทะเล

สงสัยตอนนั้นต้นยังไม่เข้าวงการอ่ะครับ ไม่รู้เรื่องเหมือนกัน เหอๆ

Comment

• Originally posted by joeza View Post
            ต่อแบบนี้ Wrok ไหม ครับ ว่าจะ ลองนะครับ

RK m 2 : 1 ตัว
            ตัวแยก 1 ออก 2 : 2 อัน
            โอมิ 8 Dbi : 2 อัน
            โอมิ 15 Dbi : 2 อัน

ตัวแยก 1 ออก 2 ต่อ ต่อเสา 8 กับ 15 Dbi คู่ นะครับ

ไม่รู้ใช้งานเป็นไง อยากให้ลองแชร์ประสบการณ์ หน่อยนะครับ

ขอบคุณนะครับ
            อย่าใช้ตัวต่อ Y ครับ

Comment

• Originally posted by renaw View Post
              เรื่องเสา Slot Wave หรือเปล่า? แรกๆก็ดูจะไปได้ดี แต่มันมีเรื่องอื่นพว่งเข้ามาอีก ทั้งเรื่อง ต้นแบบ (ที่ไปขอความรู้เขา แล้วเอารูปมาลง เหมือนเป็นงานของตัวเอง) และคุณภาพงาน (ที่ใช้ไม่ได้ตามที่โฆษณา) ไม่รู้ทำงานเกินตัวไปหรือเปล่า? หลังๆเลยออกทะเล
              กระทู้นั้น ท่าน renaw เจิมคนแรกเลยนิ ^^

คร่าวๆ มีคนทำเสา slotwave มาขายครับ คนสนใจเยอะ คงเร่งผลิตแล้วควบคุมคุณภาพไม่ได้ (มันปล่อยสัญญาณไม่ออก - -")
              จนต้องเลิกขายกันไป ก็ดราม่ากันอยู่ซักพักนึงตรงที่ของล๊อตหลังๆนี่แหละว่าจะเอาไงดี สุดท้ายไม่ได้ตาม ไม่รู้ว่าจบยังไง รู้แค่ว่าเลิกขาย ^^"

Comment

• ทุกท่านครับ มีใครที่เคยใช้ 54GL มาWDS กับ Ubi เรามั่งอ่ะครับ

ถูกดีแฮะ น่าสน เอาไป วางมุมอับ ในหมู่บ้านเฉยๆ อ่ะครับ ^^

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post34173653

Comment

อ่อ เรื่องนี้นี่เองเคยเห็นอยู่แว็บๆ ตั้งแต่แรกๆ แต่ไม่ได้สนใจครับเพราะมันเป็นไปได้ยากตั้งแต่หลักการแล้วครับ ต้องคำนวณ+วัดค่า I peak(กระแสพีค) สุดแล้วเจาะ ไม่ใช่เจาะมั่วๆ ตามต้นแบบก็จะได้ค่าตามนั้นเลยแล้วต้องเอามา match อีกหลายขั้นตอนครับ ถ้าไม่มีเครื่องมือวัด(network analyzer)ตัว 3-4 ล้าน ผมไม่กล้าเสี่ยงเหมือนกัน AP พังไวแน่นอน ^_^

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                    อย่าใช้ตัวต่อ Y ครับ
                    แล้ว ใช้ แบบไหน ดี ครับ อยากจะได้ แบบ แยก 1 ตัว เป็น 2 หัวนะครับ

Comment

แล้ว ใช้ แบบไหน ดี ครับ อยากจะได้ แบบ แยก 1 ตัว เป็น 2 หัวนะครับ
                      ผมว่าต่อตรงไปเลยน่าจะดีกว่านะครับ

Comment

• Originally posted by Megaton View Post
                        อ่อ เรื่องนี้นี่เองเคยเห็นอยู่แว็บๆ ตั้งแต่แรกๆ แต่ไม่ได้สนใจครับเพราะมันเป็นไปได้ยากตั้งแต่หลักการแล้วครับ ต้องคำนวณ+วัดค่า I peak(กระแสพีค) สุดแล้วเจาะ ไม่ใช่เจาะมั่วๆ ตามต้นแบบก็จะได้ค่าตามนั้นเลยแล้วต้องเอามา match อีกหลายขั้นตอนครับ ถ้าไม่มีเครื่องมือวัด(network analyzer)ตัว 3-4 ล้าน ผมไม่กล้าเสี่ยงเหมือนกัน AP พังไวแน่นอน ^_^

มีกระทู้ หลงเหลืออยู่รึป่าวครับ อยากเห็นจัง ^^

เอามาดูเป็นกรณ ศึกษา อ่ะครับ ^^
                        Last edited by ton_secmu; 26 Sep 2011, 00:14:28.

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                          มีกระทู้ หลงเหลืออยู่รึป่าวครับ อยากเห็นจัง ^^
                          ไม่มีเลยครับ แค่จำได้เล่าๆแค่นั้นเอง อิอิ คิดไปคิดมาเดี๋ยวทำ ant ลองเทสเองมั้งดีกว่า จะได้เอามาขายแข่งกะเค้ามั่ง 555+

Comment

AP ที่มีให้ต่อ 1 เสาก็ใช้แค่ 1 เสาครับ
                            อยากใช้ 2 เสาต้อง RK
                            ทางเทคนิค จะใช้หัวต่อ Y ได้ ต้องมีวงจรทำหน้าที่เลือกสัญญาณที่ดีกว่าครับ (SNR สูงกว่า)
                            ไม่งั้นก็จะได้แต่ Noise เข้ามาในสายแทน

Comment

เอามาดูเป็นกรณ ศึกษา อ่ะครับ ^^
                              ไม่มีอะไรให้ศึกษาแล้วล่ะ edit กันไปหมดแล้ว - -"

Comment

• http://www.overclockzone.com/forums/...d.php?t=822117

เหลือแต่ความทรงจำครับ อ่านจากหน้าหลัง ๆ มาหน้าแรก จะรู้ ปลายเหตุ ค่อนมาต้นเหตุ

Comment

Working...
                                X