Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Acer 4736G ตัวนี้เลย

http://*****************/notebook/21...32Mn:C022.html

แต่ถ้า ไปนั่งตามจุด ที่ีมีคนเยอะๆ ตัวนี้กินขาด อ่ะครับ คนอื่นเล่นไม่ได้ แต่ต้น เล่นได้ซะงั้น จริงๆ มันก็แรงพอตัวเหมือนกัน อ่ะครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by renaw View Post
      ตอ้งในที่โล่งดว้ย ใช่ไหม?

ปล. ถ้าปรับเป็นโหมด B only (ทั้งส่งและรับ) อาจจะได้ไกลอีกสักนิด..
      จะไปยากอะไร
      จับเปลี่ยนไส้ในเป็น RTL8187L ซะ

เปลี่ยนเสาเป็น 4 dB
      http://lairdtech.thomasnet.com/item/...001452|3001799

ยังไม่ถึงก็โม Notebook ยัด booster ลงไปสิ ^^
      ปล.Alfa ง่ายกว่าเยอะเลย
      Last edited by NeoXeoN7; 27 Sep 2011, 11:36:34.

Comment

• Originally posted by viroth View Post
        ถ้าแค่ site survey ดูว่าส่งมารับได้ที่เท่าใหร่ก็ยังพอทำเนา แต่นี่มีการเทสสปีดโชว์ด้วยมันจะมหาเมพไปหล่ะ

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
          ได้ตั้ง Auto Channel ไว้รึเปล่าครับ

มีคนรู้รหัสรึเปล่า โดนแกล้งรึเปล่า ลองเปลี่ยน username password ดูก่อนครับ
          ไม่ได้ตั้ง Auto channel ครับ รหัสก็เปลี่ยน หลายครั้งแล้ว อัพเฟริมแวร์ ก็ทำแล้ว พอมีวิธีแก้อีกหรอไหม

Comment

• พิสูจน์กันหรือยังครับ ว่าได้เกิน ถึง เป็น กิโล หรือเปล่า อยากรู้ จะได้นำมาใช้บ้าง รอ ๆ นำไปใช้อยู่เช่นกัน slotwave เนียะ

หาก ราคาคุย เค้าทำได้เป็นจริง เราก็จะเชื่อ หาก มีการทดสอบจริง ๆ แล้วไม่ได้อ้างอิง เราก็ไม่รู้จะทำเช่นไร คงใช้ Omni ราคา 1000กว่าบาทต่อละกัน

Comment

• ของผม rocketM2 9+15 กำลังทดสอบความไกลที่ได้ ตอนนี้บนพื้นดินหาที่ทดสอบไกลสุดได้แค่นี้ หากอยากได้มากกว่านี้ต้องลงทะเลครับ

เสา(ตอนยังไม่ได้ขึ้น) เสาสุงประมาณ 10 ม.

ระยะทางที่สามารถทดสอบได้ตอนนี้ (ที่โล่งผ่านทะเลเท่านั้นครับ)

สถานที่และอุปกรณ์ทดสอบ alfa awus036+ 7dB panel + netbook
              Last edited by pasaonline; 27 Sep 2011, 22:08:28.

Comment

ผลที่ได้

สามารถเล่นเน้ทได้ปรกติ มีหน่วงบ้างนิดๆ แต่สปีดเทสไม่ได้ อาเป็นที่เซอร์เวอร์เพราะผมไม่เก่งเรื่องปรับเซอร์เวอร์เท่าไหร่ ผลที่ได้มาจากความดีในกระทู้นี้เกือบทั้งหมดครับ ขอบคุณครับ หากมีเรือเมื่อไหร่จะลองออกทะเลดู
                Last edited by pasaonline; 27 Sep 2011, 22:12:50.

Comment

• แจ๋มเลยครับ *-*

ลองใช้คนเดียวปรับ 40Mhz จะวิ่งขนาดไหนหว่า??
                  Last edited by CXSORIOUS; 27 Sep 2011, 22:12:58.

Comment

• เกือบ 9 กิโล โอ้แม่เจ้า...

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
                      แจ๋มเลยครับ *-*

ลองใช้คนเดียวปรับ 40Mhz จะวิ่งขนาดไหนหว่า??
                      40 นี่ เฉพาะ n ใช่ไหมครับ ท่านหัวหน้า

Comment

• อุ๊ๆ แหล่มมากมายยย ยิงข้ามทะเล เหอๆ Alfa มันแรงพอตัวอยู่แล้วอ่ะครับ ว่าแต่ ทำไม ปลายเสา คล้ายๆ ของต้นเลย อิอิ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                          พิสูจน์กันหรือยังครับ ว่าได้เกิน ถึง เป็น กิโล หรือเปล่า อยากรู้ จะได้นำมาใช้บ้าง รอ ๆ นำไปใช้อยู่เช่นกัน slotwave เนียะ

หาก ราคาคุย เค้าทำได้เป็นจริง เราก็จะเชื่อ หาก มีการทดสอบจริง ๆ แล้วไม่ได้อ้างอิง เราก็ไม่รู้จะทำเช่นไร คงใช้ Omni ราคา 1000กว่าบาทต่อละกัน

ลองเลยพี่ น้องต้นเชียร์ ครับ ได้ผลเทสจากพี่ R แล้วรับรอง ทั้งคลับ เปลี่ยนไปตามๆ กันแน่ หึหึ

Comment

• Capture หน้าจอยังไงอะครับ
                            ถามหน่อยครับ
                            กด Print Screen แล้ว ภาพมันไปอยู่ไหนครับ
                            ขอบคุณครับ

Comment

• เอา Slotwave มาเพื่อ ??

ราคาก็ไม่ถูกนา
                              มันเหมาะเอาไว้ทำใช้เอง เพราะต้นทุนไม่แพง ได้ผลลัพธ์ใกล้เคียง Sector
                              แต่เสาทำเองโอกาสพลาดสูง ต้องเสี่ยงตรงนี้เอา

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                                Capture หน้าจอยังไงอะครับ
                                ถามหน่อยครับ
                                กด Print Screen แล้ว ภาพมันไปอยู่ไหนครับ
                                ขอบคุณครับ
                                เปิดโปรอกรม Paint แล้ว Click ขวา วาง ครับผม ^^

Comment

Working...
                                X