Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• rocket+ns m2 ปรับยังไงก็วิ่งไม่ถึง 270-300 mbps ซักที สัญญาณก็แรงนะ 4 เต็ม

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
      เอาจรวดใส่จาน ยิ่ง ไปโรงพยาบาล เลยครับหัวหน้า เหอๆ จะได้นั่ง สนทนา กันได้อย่างเมามันส์ หุหุ

แต่สงสัยจะเห่อหลานมากกว่า อิอิ
      แหมๆๆ ทำเป็นเล่น ถึงน่ะครับ 1 กิโลเอง 55555+

Comment

• Originally posted by helena View Post
        ผมกำลังจะซื้อ rocket m ครับ

แต่ เมื่อไร firmware 5.5 จะมาอ่ะ

อยากทำ Multiple VLAN Support - MGMT + VLANs per interface

หรอว่า รอให้มันทำ Multiple VLAN Support - MGMT + VLANs per interface ได้ก่อนค่อยซื้อ

หรือว่ามีรุ่นไหนบ้างที่ support Multiple VLAN Support - MGMT + VLANs per interface

คราบ แนะนำหน่อยคราบ

จัดแน่นอน แรงๆแบบนี้
        ซื้อเลยครับเดี๋ยวก็มา Firmware อับเดทกันบ่อยๆ ไม่มีทิ้งครับ ปรับปรุงแก้ไขข้อผิดพลาดทุกจุด เพราะเมืองนอกเค้าเน้นยิ่งข้ามรัฐกัน ^^

Comment

• Originally posted by romeonarok View Post
          http://www.overclockzone.com/forums/...8#post27362548

ถ้าในกรณีแบบผม ควรใช้ตัวขยายสัญญาณ แบบไหนดีครับท่าน เพื่อให้กล้อง IP CAMERA สัญญาณนิ่งขึ้น และคนใช้ wireless ไม่หลุดครับท่าน
          ถ้าอยากให้นิ่งต้อง FIX ความเร็วครับ แต่ถ้า FIX แล้ว B,G จะต่อม่ได้นะครับ เพราะมันต้องติ๊ก Auto ถ้าเลือก MCS แล้ว B,G ต่อไม่ได้เลย ปล.ควรตั้งค่า MCS ให้ต่ำกว่าอีกนิดนึง เผื่อฝนตก แล้วความเร็วจะดรอปลงนิดนึง
          ไม่งั้น AP สัญญาณไม่ถึงความเร็วที่กำหนดมันจะนิ่งชะงั้ก ต้องรอจนกว่าจะสื่อสารกันได้ดีมันจะถึง Accress ข้อมูลกันต่อ ถึงระดับเท่าที่เราตั้งค่า MCS ไว้คร๊าบบ

ปล. MCS คือ ความเร็วในการ Accress ข้อมูลกันคร๊าบบ MCS1-MCS15 งิ

Comment

• Originally posted by mballx View Post
            rocket+ns m2 ปรับยังไงก็วิ่งไม่ถึง 270-300 mbps ซักที สัญญาณก็แรงนะ 4 เต็ม
            ไกล้กันจนเสียงดังกันมากรึเปล่าครับ ลองๆปรับ Output Power ลงนิดหน่อย

แถวบ้านผมอยู่ไกล้กัน ปรับ 20 มันแรงไปหน่อย เลยลดมาเหลือ 10-15 ก็วิ่งนิ่งดี 54Mbps ตลอด

ปล.. แอบใช้เน็ตชาวบ้านที่ไม่ Lock ไปพลางๆ อิอิ

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
              แหมๆๆ ทำเป็นเล่น ถึงน่ะครับ 1 กิโลเอง 55555+

อ่อ นึกว่าอยู่ไกลคนละฟ้ากฟ้า อิอิ เห็นหัวหน้า มี Rocket อ่ะ หุหุ แรงจริง อะไรจริง ^^

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                อ่อ นึกว่าอยู่ไกลคนละฟ้ากฟ้า อิอิ เห็นหัวหน้า มี Rocket อ่ะ หุหุ แรงจริง อะไรจริง ^^
                ไหนๆราคาไม่ค่อยต่างกันเลย เลือกเอาตัวแรงที่สุดมาก่อน อิอิ เสา Omni เดียวว่ากัน 555+

เก็บเงินจ่ายค่าเน็ตก่อง -..-

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post

ตัวนี้เป็นไง แรงและเสถียร
                  ผมจะเอาไปต่อเพิ่มจาก ADSL ROUTER WIRELESS ของ Zyxel ครับท่าน เพื่อขยายสัญญาณครับท่าน ตัวนี้ต่อได้ไหมครับท่าน

Comment

• ตัวนี้มันมี PPPOE ให้เลยนะครับ สามารถที่จะทำให้มันเป็นตัวเชื่อมเน็ทได้เลย แต่เรื่อง Forward port ยังไ่ม่เคยลองกับตัวนี้เลยว่ามันทำแล้วมันเป็นยัง แต่โดยรวมคิดว่ามันเหมือกับ SW+Router ในตัวเดียวกันที่เสถียร+ประสิทธิภาพ ดีมาก ๆ เลย ด้วยระดับ แรม 32M มันแจ่มกว่าอยู่แล้ว......

แต่ที่ผมว่ากล้องหลุดหน่ะ มันเกิดจาก zyxel มากกว่านะครับ มันแกว่งมากเกินไป

ขนาด Rocket M2 ตั้งห ่างกันแค่ 1 ไม้บันทัด ยังแกว่างจนหลุด แต่พวกที่เชื่อมต่อไกล ๆ ยักไม่หลุด สงวัยมันแรงเกินไปทำให้ึคลื่นที่รับได้มันปรับไม่สมส่วนทำให้แรงเกินไปก้ไม่ดี เหมือนกับหน้าแรงของห้วข้อนี้ที่หัวหน้าคลับได้พูดเอาไว้
                    Last edited by -:R:-; 1 Mar 2011, 22:17:23.

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                      ตัวนี้มันมี PPPOE ให้เลยนะครับ สามารถที่จะทำให้มันเป็นตัวเชื่อมเน็ทได้เลย แต่เรื่อง Forward port ยังไ่ม่เคยลองกับตัวนี้เลยว่ามันทำแล้วมันเป็นยัง แต่โดยรวมคิดว่ามันเหมือกับ SW+Router ในตัวเดียวกันที่เสถียร+ประสิทธิภาพ ดีมาก ๆ เลย ด้วยระดับ แรม 32M มันแจ่มกว่าอยู่แล้ว......

แต่ที่ผมว่ากล้องหลุดหน่ะ มันเกิดจาก zyxel มากกว่านะครับ มันแกว่งมากเกินไป

ขนาด Rocket M2 ตั้งห ่างกันแค่ 1 ไม้บันทัด ยังแกว่างจนหลุด แต่พวกที่เชื่อมต่อไกล ๆ ยักไม่หลุด สงวัยมันแรงเกินไปทำให้ึคลื่นที่รับได้มันปรับไม่สมส่วนทำให้แรงเกินไปก้ไม่ดี เหมือนกับหน้าแรงของห้วข้อนี้ที่หัวหน้าคลับได้พูดเอาไว้
                      ตอนนี้ผมก็เริ่มคิดแบบท่าน ว่าสงสัยมันแกว่งเกินไปจริงๆ แต่กล้องตัวที่อยู่ใกล้ที่สุดไม่หลุดเลยอ่ะครับท่าน มันพลัดกันหลุดอยู่ 1-2 ตัวอ่ะครับ แต่ตัวที่อยู่ใกล้สุดไม่หลุดเลยครับท่าน ยังงี้ผมคงต้องเปลี่ยน เป็นใช้ ADSL ROUTER + PICO หรือ nano M2 แล้วมั่งครับ

Comment

ตัวนี้มันมี PPPOE ให้เลยนะครับ สามารถที่จะทำให้มันเป็นตัวเชื่อมเน็ทได้เลย แต่เรื่อง Forward port ยังไ่ม่เคยลองกับตัวนี้เลยว่ามันทำแล้วมันเป็นยัง แต่โดยรวมคิดว่ามันเหมือกับ SW+Router ในตัวเดียวกันที่เสถียร+ประสิทธิภาพ ดีมาก ๆ เลย ด้วยระดับ แรม 32M มันแจ่มกว่าอยู่แล้ว......

สงสัยเหมือนกันอ่ะครับ RocketM2 มันออกแบบให้ใช้ระยะ ไกลๆ รึป่าวอ่ะครับ ที่เกิน 100 เมตร ชัวรืมากมาย มันอยู่บนหัวผมเนี่ยย ฟังเพลงออนไลน์กระตุกมากมาย เหอๆ ^^

Comment

• เหอๆ เพื่อนต้นที มหาลัย บอกว่าโม้ Wireless อะไรวะ ตั้ง 1 กิโล อิอิ พรุ่งนี้เค้ามาบ้านต้นละ ได้เห็นดีกันแน่ หุหุ

Comment

• Originally posted by romeonarok View Post
                            ตอนนี้ผมก็เริ่มคิดแบบท่าน ว่าสงสัยมันแกว่งเกินไปจริงๆ แต่กล้องตัวที่อยู่ใกล้ที่สุดไม่หลุดเลยอ่ะครับท่าน มันพลัดกันหลุดอยู่ 1-2 ตัวอ่ะครับ แต่ตัวที่อยู่ใกล้สุดไม่หลุดเลยครับท่าน ยังงี้ผมคงต้องเปลี่ยน เป็นใช้ ADSL ROUTER + PICO หรือ nano M2 แล้วมั่งครับ
                            2 ตัวนี้ ลักษณะการกระจายสัญญาณจะเป็นคนละอย่างกันนะครับ
                            -Pico ต่อเสา omni กระจายสัญญาณ เป็น วงกลม รองรับ User เกาะได้มากถึง 300ความแรงไม่ต้องพูดถึง
                            -nano station จะเป็นการกระจายแบบ พาเนล อเรย์(panel array) มีทิศทาง หันไปทางไหนส่งไปทางด้านนั้น ด้วยรัศมี กวาดสัญญาณด้านหน้าไปได้ 120 องศา

รูปนี้ทำไอเดียได้เจ๋งดีครับ
                            Last edited by -:R:-; 2 Mar 2011, 07:24:25.

Comment

เหอๆ เพื่อนต้นที มหาลัย บอกว่าโม้ Wireless อะไรวะ ตั้ง 1 กิโล อิอิ พรุ่งนี้เค้ามาบ้านต้นละ ได้เห็นดีกันแน่ หุหุ
                              บอกให้มันไปยืนรอตรง ก่อนสัญญาณหาย แล้วทดสอบให้ดูเลย เหอ ๆ ..............เออนี่ เวลาผมเข้าใกล้ตัว Rocket M2 630mW ทีไร ผมจะมึน ๆ อ่ะ เป็นไปได้ไหมว่า "สัญญาณของ ไวเลส ทำให้มึน" เพราะเคยเห็น เอาโทรศัพท์ 2 เครื่อง โทรหากัน แล้วตั้ง ห่ าง กัน 1 ไม้บันทัด เอา ไข่ไก่ ใส่ ถ้วย มาวาง กั้นเอาไว้ ปรากฎว่า....."ไข่สุก" - -*
                              เพียงแค่เรามีมือถือ 2 เครื่อง แล้วทำการโทรจากเครื่องหนึ่ง
                              ไปยังอีก เครื่องหนึ่ง ใน 15 นาทีแรก ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
                              ผ่านไป 25 นาที จะรู้สึก ว่าไข่เริ่มอุ่น 45 นาที ไข่จะร้อน
                              และ65 นาทีให้ หลัง ไข่ก็จะสุก
                              คลื่นความถี่เดียวกันกับไมโครเวพ.............-*-

ที่มา:Click
                              Last edited by -:R:-; 2 Mar 2011, 07:30:56.

Comment

• ระวัง สมรรถภาพทางเพศ ลดลง

Comment

Working...
                                X