Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอนอกเรื่องไปเรื่อง alfa หน่อยนะครับ พอดีใช้รับสัญญาณจาก 3bb-hotspot แต่มันคอนเน็คไม่ได้ครับ ตามรูปเลยครับ ได้ไอพีเป็นงั้นอะครับ ที่จริงเมื่อก่อนมันไม่ได้เป็นแบบนี้ ท่านใหนมีคำแนะนำบ้างครับ ปรับ tx ไปเต็มร้อยแล้วครับ ใช้ alfa ตัว 1000 mW สัญญาณแรงมากเลยนะครับ แต่ไหงเป็นแบบนี้ เห้อ
    ขอบคุณครับ
    รูป

Comment

• ลองเลื่อนแรงส่งลงให้เท่ากับ 0 แล้ว ให้ใช้ windows7 เป็นตัวจัดการดูครับ เคยเป็น พอใช้ windows เลือกเชื่อมต่อแล้วได้

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
        ลองเลื่อนแรงส่งลงให้เท่ากับ 0 แล้ว ให้ใช้ windows7 เป็นตัวจัดการดูครับ เคยเป็น พอใช้ windows เลือกเชื่อมต่อแล้วได้
        ต้องใช้เครื่องที่เป็น windown 7 มาลองดูหรอครับ พอดีเครื่องนี้เป็น xp นะครับ แต่เครื่องนี้รับไม่ได้นะครับ ต้องใช้ alfa จึงจะรับได้
        ขอบคุณครับ

Comment

• ของถามหน่อยครับ แบบว่ามีคนมาเกาะ ap ได้รับ IP เรียบร้อย แล้วตรง CCQ,% เป็นเครื่องหมาย - หมายความว่าอะไรครับ

Comment

• Originally posted by akekapong View Post
            ขอนอกเรื่องไปเรื่อง alfa หน่อยนะครับ พอดีใช้รับสัญญาณจาก 3bb-hotspot แต่มันคอนเน็คไม่ได้ครับ ตามรูปเลยครับ ได้ไอพีเป็นงั้นอะครับ ที่จริงเมื่อก่อนมันไม่ได้เป็นแบบนี้ ท่านใหนมีคำแนะนำบ้างครับ ปรับ tx ไปเต็มร้อยแล้วครับ ใช้ alfa ตัว 1000 mW สัญญาณแรงมากเลยนะครับ แต่ไหงเป็นแบบนี้ เห้อ
            ขอบคุณครับ
            รูป
            ไม่ได้เหมือนกันแต่ก่อนเคยได้ อ่ะครับ หรือมันห่วยหว่า
            เป็นที่ 3BB นะครับ แจ้ง 1530 โลด
            Last edited by smith700; 10 Oct 2011, 20:15:35.

Comment

• มาอีกและ WiFi ฟรี
              http://www.wifi4you.com/index.php?la...9452&WBntype=2

Comment

• แถวบ้านผมมีตัวปล่อยถึง 3 อันเลยครับ ที่ติดกัน เป็น chanel 1,6,11 ซึ่งตัว 11 มันจะแรงสุด alfa จีงไปเกาะตัวนี้ ไม่ทราบว่าเกี่ยวกันไหมครับ
                ูรูปครับ

Comment

• Originally posted by เล็ก View Post
                  ของถามหน่อยครับ แบบว่ามีคนมาเกาะ ap ได้รับ IP เรียบร้อย แล้วตรง CCQ,% เป็นเครื่องหมาย - หมายความว่าอะไรครับ
                  ค่าตอบสนองและคุณภาพโดยรวมครับ

CCQ 100% ดีที่สุดครับ

ต่ำกว่า 50 นี้ไม่ไหวละครับ

Comment

• Originally posted by akekapong View Post
                    แถวบ้านผมมีตัวปล่อยถึง 3 อันเลยครับ ที่ติดกัน เป็น chanel 1,6,11 ซึ่งตัว 11 มันจะแรงสุด alfa จีงไปเกาะตัวนี้ ไม่ทราบว่าเกี่ยวกันไหมครับ
                    ูรูปครับ
                    3BB hotspots มันตั้งชื่อเลขไว้ข้างหลักด้วยนิครับ ไม่ได้ตั้งซื่อเหมือนกันหมดเลย
                    ตัวไหนแรงสุดก็เลือกเกาะตัวนั้นครับ

ส่วนเรื่องเกาะแล้ว ไม่ได้ IP ผมว่าน่าจะเป้นทาง AP 3BB มากกว่า
                    เพราะว่ามีปัญหาเรื่อง IP บ่อยมากครับ ต่อแล้วไม่ยอมแจก IP ให้

Comment

• Originally posted by smith700 View Post
                      มาอีกและ WiFi ฟรี
                      http://www.wifi4you.com/index.php?la...9452&WBntype=2
                      ติดกันอีกละ สัญาณกวนกันหมด
                      ผมว่าเอา truewifi ทำ Free ดีกว่ามั้ย

3bb truewifi ก็เยอะอยุ่ละ มาใหม่อีก ช่องสัญญาณคงเต็มเมืองแน่ -..-

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
                        ค่าตอบสนองและคุณภาพโดยรวมครับ

CCQ 100% ดีที่สุดครับ

ต่ำกว่า 50 นี้ไม่ไหวละครับ
                        บางคนมันเป็นแบบนี้นะครับ CCQ,% -

Comment

• Originally posted by smith700 View Post
                          ไม่ได้เหมือนกันแต่ก่อนเคยได้ อ่ะครับ หรือมันห่วยหว่า
                          เป็นที่ 3BB นะครับ แจ้ง 1530 โลด
                          Originally posted by CXSORIOUS View Post
                          3BB hotspots มันตั้งชื่อเลขไว้ข้างหลักด้วยนิครับ ไม่ได้ตั้งซื่อเหมือนกันหมดเลย
                          ตัวไหนแรงสุดก็เลือกเกาะตัวนั้นครับ

ส่วนเรื่องเกาะแล้ว ไม่ได้ IP ผมว่าน่าจะเป้นทาง AP 3BB มากกว่า
                          เพราะว่ามีปัญหาเรื่อง IP บ่อยมากครับ ต่อแล้วไม่ยอมแจก IP ให้
                          โทรไปแล้วครับ เค้าบอกจุดส่งสัญญาณเสีย ให้เจ้าหน้าที่มาดูหน้างาน
                          นี่ถ้าไม่มีใครโทรไป เค้าจะมาเช็คหน้างานรึเปล่าครับเนี่ย

ผมพยายามคอนเน็ตอยู่หลายครั้งละครับ ทั้งใช้ pc หรือ laptop ก็เหมือนกัน เหอะๆ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ
                          ขอบคุณครับ

Comment

• มือใหม่สอบถามครับ
                            rocket m2 ใช้คู่กับ panel work หรือเปล่าครับ จะขึ้นเสาที่หมู่บ้าน ถ้าไม่ work ต้องใช้เสาอะไรดีครับ ขอบคุณครับ
                            เตรียมตัวเป็นสาวก UBIQUITI แล้ว

Comment

มาอีกและ WiFi ฟรี
                              ฟรี ไม่เคยกลัวครับ คนเกาะไม่เยอะ แต่ละคนก็เอาแต่ได้ บางคนโหลด ตะบี้ตะบันโหลด ซักพักหากไม่มี การจัดการที่ดี access point เน่า ก็ล่มกันหมด แล้วทีนี้พวกที่จะต้องทำงานก็ต้องกระเสือกระสน หาวิธี ให้ไม่เสียงาน และอีกอย่างของฟรี ยกตัวอย่าง 1M ได้ วันละ 1 ชั่วโมง (Green Bangkok wifi ) หรือ 64kbps ตลอดปี ตลอดชาติ(น่าจะ 3 เดือน หรือ 6 เดือนมันจะให้สมัครใหม่ก็จำไม่ได้แล้ว) กลัวที่ไหน เราปล่อยจริง เจ็บจริง 2m/256 kbps และ มีอะไร ขัดข้องเราดูแล คุณก็เลือกเอาเองละกัน ...............ฟรีไม่กลัว กลัวบริการไม่ดี
                              Last edited by -:R:-; 10 Oct 2011, 20:48:47.

Comment

• Originally posted by nutdc View Post
                                มือใหม่สอบถามครับ
                                rocket m2 ใช้คู่กับ panel work หรือเปล่าครับ จะขึ้นเสาที่หมู่บ้าน ถ้าไม่ work ต้องใช้เสาอะไรดีครับ ขอบคุณครับ
                                เตรียมตัวเป็นสาวก UBIQUITI แล้ว
                                RK ไม่เหมาะกับ Panel เหมาะสมที่สุดกับ Sector MIMO และ OMNI MiMO และ Omni ธรรมดาบ้าน ๆ เท่านั้นครับ หากจะไปใช้อันอื่นต้องหันไปทิศทางเดียวกันเท่านั้น

Comment

Working...
                                X