Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พายเรือไปสอย ubi นครสวรรค์กันเหอะ ^^

Comment

• ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบ กระทู้ผมด้านบน

ต้องขออนุญาติ ท่านหัวหน้าด้วยที่ใช้พื้นในกระทู้นี้

แต่ผมก็ยังไม่เคลีย ยังงงกับหมายเลข ems ว่า lerman ส่งให้ jz หรือ jz ส่งให้คนอื่น

ขอจบแค่ก่อน...เดียวย้ายไปห้องอื่นครับ ต้องขออภัยท่านสมาชิก ทุกท่าน และท่านหัวหน้าด้วยครับ

Comment

• รายงานความคืบหน้า 3bb-hotspot (นอกเรื่องต่อนิดนึง)
        แปลกมากๆ เลยครับ พอเสียบสายใหม่เข้าได้เลย ไอพีถูกต้อ แต่พอจะเข้าหน้าล็อกอิน มันกลับแปลงไอพีเป็น 169.___.___.___ ทั้งที่ตอนแรกเป็น 192.168.182.__

แบบนี้เสียไปร้อยเจ็ดบาท เสียเปล่าเลย เห้อๆๆ

Comment

• Originally posted by akekapong View Post
          รายงานความคืบหน้า 3bb-hotspot (นอกเรื่องต่อนิดนึง)
          แปลกมากๆ เลยครับ พอเสียบสายใหม่เข้าได้เลย ไอพีถูกต้อ แต่พอจะเข้าหน้าล็อกอิน มันกลับแปลงไอพีเป็น 169.___.___.___ ทั้งที่ตอนแรกเป็น 192.168.182.__

แบบนี้เสียไปร้อยเจ็ดบาท เสียเปล่าเลย เห้อๆๆ
          อาการแบบนี้แสดงว่า AP ไม่แจก IP มาให้ วินโด้เลยเจน IP เอง ซึ่งอาการนี้อาจเกิดจาก AP ของ 3BB ล่ม หรือเป็น AP ใหม่ แล้วยังเซ็ตระบบไม่เสร็จ หรือ AP มี User คอนเน็คจนเต็ม...ครับ...

Comment

• Originally posted by poomalee View Post
            อาการแบบนี้แสดงว่า AP ไม่แจก IP มาให้ วินโด้เลยเจน IP เอง ซึ่งอาการนี้อาจเกิดจาก AP ของ 3BB ล่ม หรือเป็น AP ใหม่ แล้วยังเซ็ตระบบไม่เสร็จ หรือ AP มี User คอนเน็คจนเต็ม...ครับ...
            แถวที่ทำงานผมก็มี แต่ดูเหมือนไม่เต็มใจปล่อย

Comment

• Originally posted by TPMPS View Post
              แถวที่ทำงานผมก็มี แต่ดูเหมือนไม่เต็มใจปล่อย
              ของทรูไวไฟเองก็เป็นนะครับ ที่ทำงานผมมาติดให้ แต่ยังใช้ไม่ได้ รอไปประมาณเกือบ ๆ เดือน ถึงใช้ได้ ผมว่าแผนกติดตั้ง กับแผนกเซ็ตระบบ คงคนละทีมกันมังครับ อาจเป็นเอาท์ซอร์สมาติดตั้งมังครับ ส่วนทรูคงดูระบบเอง

Comment

• เพือนๆๆ เจ้า โน๊ตบุ๊คเนี่ย มันเพิ่ม ethernet port ได้อีกไม๊ ? อยากเพิ่มอีกสักพอร์ต

แนะนำหน่อยครับ ปกติเครื่องนี้ผมเอาไว้ซ้อมมือ - -*
                รับเน็ต จาก ไวเลส ปล่อยออกทาง แลน 10/100

ถ้ามันเพิม่ แลนอีก สักพอร์ตได้ก็ดี ไม่อยากได้ แบบ USB

Comment

• Originally posted by huzneebb View Post
                  เพือนๆๆ เจ้า โน๊ตบุ๊คเนี่ย มันเพิ่ม ethernet port ได้อีกไม๊ ? อยากเพิ่มอีกสักพอร์ต

แนะนำหน่อยครับ ปกติเครื่องนี้ผมเอาไว้ซ้อมมือ - -*
                  รับเน็ต จาก ไวเลส ปล่อยออกทาง แลน 10/100

ถ้ามันเพิม่ แลนอีก สักพอร์ตได้ก็ดี ไม่อยากได้ แบบ USB
                  ลองไปเดินหาในร้านขาย ดูนะครับ ชื่อ ว่า "PCI MCIA" LAN

Last edited by -:R:-; 14 Oct 2011, 11:35:59.

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                    ลองไปเดินหาในร้านขาย ดูนะครับ ชื่อ ว่า "PCI MCIA" LAN

อ่อครับ ท่านเคยใช้ไม๊ครับ

ราคาประมาณเท่าไหร่หรอ ประสิทธิภาพด้อยกว่าไม๊ครับ เมื่อเทียบกับ เดิมๆๆ และ แบบ USB

Comment

• ราคาม๊ะทราบครับ ประสิทธิภาพก็ 10/100/1000 เหมือน PCI ทั่วไป แต่มันถูกย่อให้มาเท่ากับช่อง PCM Cia เท่านั้นเอง

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                        ราคาม๊ะทราบครับ ประสิทธิภาพก็ 10/100/1000 เหมือน PCI ทั่วไป แต่มันถูกย่อให้มาเท่ากับช่อง PCM Cia เท่านั้นเอง
                        อ่อครับบ เด๋วจะลองเดินๆๆ หาดู ถ้าไม่แพงเกินจะลองมาใช้สักอัน

Comment

• Originally posted by huzneebb View Post
                          อ่อครับ ท่านเคยใช้ไม๊ครับ

ราคาประมาณเท่าไหร่หรอ ประสิทธิภาพด้อยกว่าไม๊ครับ เมื่อเทียบกับ เดิมๆๆ และ แบบ USB
                          ตามนี้เลย
                          http://www.overclockzone.com/forums/...คา-299บ.

Comment

• Originally posted by TPMPS View Post
                            ขอบคุณที่ช่วยครับ แต่ผมมี ไวเลส ในตัวอยู่แล้ว อยากได้แบบ พอร์ตเสียบแลนเพิ่มอ่าครับ

Comment

• ใน AirOS
                              Enable Client Isolation
                              คืออะไรครับผม

ผมติ๊ก ถูก มีผลไรไหมครับ
                              ตอนนี้ ทำ WiFi Hotspot ครับ

ให้ ติ๊กไว้หรือไม่ต้องติ๊กครับ

ไม่อยากให้ เครื่องลูก ปิงเจอกันอ่ะครับ

Comment

• ตามข่าวด้วยคนครับ

Comment

Working...
                                X