Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by X1950Pro View Post
    ใน AirOS
    Enable Client Isolation
    คืออะไรครับผม

ผมติ๊ก ถูก มีผลไรไหมครับ
    ตอนนี้ ทำ WiFi Hotspot ครับ

ให้ ติ๊กไว้หรือไม่ต้องติ๊กครับ

ไม่อยากให้ เครื่องลูก ปิงเจอกันอ่ะครับ
    ติ๊กไว้ หน่ะ ดีแล้ว กัน netcut กัน ปลอม mac กันพวกใช้ Pro scan hack

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
      ติ๊กไว้ หน่ะ ดีแล้ว กัน netcut กัน ปลอม mac กันพวกใช้ Pro scan hack
      ขอบคุณนะครับ พึ่ง รู้ เหมือนกันนะครับ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post

แหล่มๆ ติ๊ก ไว้เรียบร้อยแล้ว ^^

Comment

จริงดิ งั้นเข้าไปติกก่อนละครับ ขอบคุณ

Comment

• Net 12/1 สมาชิก สูบโหด จริงๆ

Comment

• Originally posted by Namlai6 View Post
              Net 12/1 สมาชิก สูบโหด จริงๆ
              ใช้ ตัวจัดการของอะไรเอ่ยย

Comment

• เห้อได้เวลาเสียตังแล้ว อยากเล่นของแพง = =

จุดกากบาท คือจุดปล่อย ดาดฟ้าชั้น 5
                ผมสั่ง ไปแล้วสองตัวกำลังรอของ คือ Rocket กับ Pico
                แต่ผมลังเล กะว่า จะเปลี่ยน Pico เป็น Nano ดีไม๊ครับ ให้หันไป ทาง ด้าน บน
                ส่วน Rocket กระจายรอบๆๆ

จากในรูปที่วาด ด้านล่างรูปยังมีย่อยๆๆ อีก แต่จำไม่ได้ เพราะว่ามันไกลประมาณ 200 เมตร ผมจำไม่ได้ จำได้แต่หลักๆๆ ในรูปนี่แหละ

เสียดายก็ คอนโด 7 ชั้น บังบ้านผมมิดเลย = = ไม่สัญานไปถึงรึป่าว ไม่งั้นได้ทำ WDS ต่อเลย

ช่วยแนะนำหน่อยน๊ะครับ

Comment

• จุดจบ คือ 7 ชั้นบัง... สัญญาณ ดร็อบไปเยอะแน่ ๆ.. และไม่เสถียร

Comment

• ใช้ Pico น่าจะถูกแล้ว
                    มีโอกาส WDS ส่งต่อไปที่บ้านครับ

Comment

• แล้วถ้าให้คลุม เฉพาะในรูป แฟรช 4 ตึก ด้านบน Pico หรือ Nano ดี ถ้าไม่คิดจะ WDS ระยะประมาณ 100 เมตร

Comment

• Originally posted by huzneebb View Post
                        ขออนุญาต ตอบแทน ถ้าจำไม่ผิด ... Smile authen ของ Maya ที่ www.linuxthai.org หมวด chilli

Comment

• Originally posted by huzneebb View Post
                          Smile ครับ ผมก็ใช้อยู่

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                            Smile ครับ ผมก็ใช้อยู่
                            ตัวนี้จำกัด down / up ได้ มั้ยครับ ผมเคยใช้มันเอาไม่อยู่อ่า..^^ ที่สำคัญมันไม่ีเก็บ log ต้องเพิ่มเอาอีกมากมาย 5+

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
                              ตัวนี้จำกัด down / up ได้ มั้ยครับ ผมเคยใช้มันเอาไม่อยู่อ่า..^^ ที่สำคัญมันไม่ีเก็บ log ต้องเพิ่มเอาอีกมากมาย 5+
                              จำกัด Down ได้ ใช้ Delay Pool แต่อัพ มาเต็มซะงั้น
                              ส่วน Log ผมคอนฟิกเรียบร้อยละ

Comment

แล้วถ้าให้คลุม เฉพาะในรูป แฟรช 4 ตึก ด้านบน Pico หรือ Nano ดี ถ้าไม่คิดจะ WDS ระยะประมาณ 100 เมตร
                                แนะนำ nano ครับ โหมด ap ยิงไปเลยครับ ประมาณชั้น3ของแฟรช3ชั้น จะได้ แฟรช 5ชั้น ที่อยู่2ชั้นบนอีกหน่อยนึงครับ(ส่วนข้างล่างของแฟรช5ชั้น ตึกแรก ไม่น่าจะถึงครับอาจจะเหลือ1-2ขีด)
                                และส่วนแฟรชที่เหลือ ไม่ถึงครับ โน๊ตบุคส่งกลับไม่ไหวครับ ต้องพึ่ง usb hi-power
                                วิธีแก้
                                1.ถูกสุด ให้ลูกค้า usb wiless hi-power (ลูกค้าจะยอมซื้อกันเรอะ)
                                2.ขยายเอง (ตั้งใจว่าจะมีลูกค้าประมาณกี่รายครับ ถ้าเยอะ wds ธรรมดาอืดแน่ ) ถ้าจะเอาทุกตึกก็จะต้อง wds airmax ทุกหลังคาตึกครับ
                                ความคิดผมนะครับ
                                1.ใช้ nano โหมด ap ยิงไปที่ชั้น3 ของแฟรช 3 ชั้น
                                ขยาย
                                2.ใช้ nano หรือ rk โหมด wds เปิด airmax ยิงไปหา nanoหรือ loco เปิด airmax บนดาดฟ้าของแฟรชชั้น3
                                3.ใช้ nano โหมด ap ที่รับสัญญาณมาจากข้อ2 ยิงไปแฟรช 5ชั้น ประมาณชั้นที่2.5 ลองดูว่าตัวเดียวทั่วตึกไหม ถ้าไม่ทั่วตึกก็ต้องเป็น2ตัว
                                4.แฟรช5ชั้น ตึกกลาง บนดาดฟ้า ใช้ nano หรือ loco เปิดairmax รับจากจุดปล่อยเช่นเดียวกัน แล้วใช้ nano ยิงไปที่แฟรช5ชั้น ตึกสุดท้ายที่อยู่***ง100เมตร ทำแบบเดียวกับข้อที่3
                                5.แฟรช5ชั้นที่เป็นแนวตั้ง ก็ทำแบบเดียวกันให้ยิงสัญญาณ จากแฟรช5ชั้นหลังสุดท้าย ไปหาแฟรช5ชั้นแนวตั้ง
                                สรุป
                                ถ้าแบบถูกงบน้อยให้ทำข้อ1ข้อเดียว จุดปล่อยสัญญาณ ใช้ nano mode ap

ถ้าพอมีงบก็เริ่มขยายเป็นสเตปต่อไป ทำข้อ2ต่อไปเรื่อยๆ จะมีอุปกรณ์ตึกละ2-3ตัว
                                งบบานครับ

ส่วนติดrk ที่ดาดฟ้าชั้น5 ใช้เสาเท่าไรครับ
                                ผมไม่รู้ว่าสัญญาณที่ส่งถึงพื้นดิน จะต้อง***งกี่เมตร ถึงจะรับสัญญาณได้ ลองแล้วมาบอกหน่อยนะครับ
                                Last edited by bunyen; 17 Oct 2011, 18:59:08.

Comment

Working...
                                X