Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tsumiyarin View Post
    พีๆ ครับ เคยใช้ Air Grid M2 กันบ้างไมครับ พอดีจะเอามาเป็นตัวรับแทน Eoc-1650 อะครับ ระยะทางประมาณ 850 เมตร พอจะไหวไมครับ (มีต้นไม้บังพอประมาณ)
    ยังไม่เคยลอง แต่คิดว่าต้องดีกว่าแน่นอน ราคาก็แรงกว่าด้วย อิอิ

Originally posted by akekapong View Post
    ubi ตัวใหนมีฟังก์ชัน ที่สามารถ repeater สัญญาณได้ นอกเหนือจาก repeater สัญญาณของ ubi ด้วยกันเองได้บ้างครับ

เช่นเอา ubi ไป repeater สัญญาณจากตัวปล่อย tp-link ครับ

รบกวนขอรายละเอียดหน่อยครับ ขอบคุณครับ
    Ubi ไม่มีโหมดนี้อ่ะครับ เท่าที่ได้อ่านๆมานะ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
      ถ้าจะจับกันจริงๆ คงโดนกันทั้งประเทศอ่ะครับ หาคนจดทะเบียนถูกต้องได้น้อยมาก
      ขนาดเน็ตในโรงแรมที่เก็บค่าชั่วโมงจากแขกที่พัก ยังไม่เห็นได้จดทะเบียนไรสักอย่าง

ของผมเขียนไว้หน้าเว็บกันเหนียวว่า

อัตราค่าบำรุงรักษาอุปกรณ์
      ให้เห็นว่าเราแชร์กันเพื่อแบ่งปัน ใช่หวังการค้า อิอิ

555+ ความคิดดีครับบ
      แต่ถ้าโดนก็ไม่น่ารอด อิอิ

Comment

• ก็เขาเพิ่งโดน มาไงครับ เลยมาเล่าสู่กันฟัง

เริ่มแรกผม ลงว่าเดือนละ 200.-

ทีนี้ผมก็เอา เบอร์ + ราคาออกแล้ว เหลือแต่หน้า login ครับ

Comment

• เหอ ๆ สงสัย ถ้าตรงไหนมีการ แข่งขันกันสูง ๆ ก็คง ขัด แข้ง ขัด ขา กันเอง เหมือนกลั่นแกล้ังก็ไม่ไหว...แต่ผมเป็นเน็ทหอ ก็เลยสั่งเสา 9+9 outdoor ไปแล้ว ไม่เอาไกล ใกล้ ๆ พอ ...

Comment

• Originally posted by tsumiyarin View Post
            พีๆ ครับ เคยใช้ Air Grid M2 กันบ้างไมครับ พอดีจะเอามาเป็นตัวรับแทน Eoc-1650 อะครับ ระยะทางประมาณ 850 เมตร พอจะไหวไมครับ (มีต้นไม้บังพอประมาณ)
            ได้ครับ ลูกค้าผมใช้อยู่ 3 โล กว่า

Comment

• สบาย

Comment

• ท่านใด..พอจะมีวิธีทำ P-2-P ของ Colo -M2 บ้างครับ ***งจากเสาเบส...750เมตร WDS สัญญารมันตกตอนยูสใช้งานตั้งแต่5คนขึ้นไปครับ...ชี้แนะหน่อยขอบคุณมากกก

Comment

• ขอสอบถามหน่อยนะครับ

เสาสูง ประมาณ 18 เมตร ควร ติด ตัวก้นฟ้าที่เสา ไหมครับ อุปกรณ์ บน ยอด มี โอมิ 2 ต้นนะครับ

บนเสาไม่มี ล่อฟ้านะครับ

ขอบคุณนะครับ

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                    ขอสอบถามหน่อยนะครับ

เสาสูง ประมาณ 18 เมตร ควร ติด ตัวก้นฟ้าที่เสา ไหมครับ อุปกรณ์ บน ยอด มี โอมิ 2 ต้นนะครับ

บนเสาไม่มี ล่อฟ้านะครับ

ขอบคุณนะครับ
                    สูงขนาดนั้นติดก็ดีคับ ปลอดภัยไว้ก่อน

เดี๋ยวจะเป็นแบบนี้
                    http://www.overclockzone.com/forums/...1#post30310870
                    Last edited by soravit; 19 Oct 2011, 00:55:52.

Comment

• ใส่ไว้ดีกว่านะครับ ขอบคุณนะครับ

Comment

• ในการเชื่อมต่อผ่าน POE ระยะทางจาก Switch ประมาณ 50-70 เมตร สามารถทำได้หรือไม่ครับ และส่งผลต่อประสิทธิภาพในการทำงานหรือเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by Beer_JK View Post
                          ในการเชื่อมต่อผ่าน POE ระยะทางจาก Switch ประมาณ 50-70 เมตร สามารถทำได้หรือไม่ครับ และส่งผลต่อประสิทธิภาพในการทำงานหรือเปล่าครับ
                          ได้ครับถ้าเป็นสายแท้ POE24/1 ครับ

Comment

• Originally posted by Beer_JK View Post
                            ในการเชื่อมต่อผ่าน POE ระยะทางจาก Switch ประมาณ 50-70 เมตร สามารถทำได้หรือไม่ครับ และส่งผลต่อประสิทธิภาพในการทำงานหรือเปล่าครับ
                            ผมใช้กับสาย Outdoor Double jacket 80 เมตร POE 12/1 ก็ยังโอเคนะ ไม่เคยมีปัญหา

Comment

• สวัสดีครับ มาทีหลัง ไล่อ่านจนตาแฉะ อ่านจนจบแล้ว ก็ยังตัดสินใจไม่ถูกสักที
                              เลยอยากขอคำปรึกษาหน่อยครับ จุดประสงค์คือ อยากลดค่าอินเตอร์เนตครับ
                              ตามรูปที่แนบมา บ้านจุดสีส้ม เป็นบ้านผม เปิดร้านเนต+เกมส์ออนไลน์ 12 เครื่อง
                              ทีนี้อยากให้ร้านญาติ ๆ น้าๆ ที่อยู่หน้าถนน ได้ใช้เนตด้วย ตอนนี้ใช้เนตกันอยู่แล้วทุกบ้าน บ้านละ 590 / เดือน พอได้เข้ามาอ่านเลยมีความคิดว่า ถ้าสามารถกระจายเนตจากร้านผมไปให้เล่นกันได้ จะประหยัดกว่าไหม ไม่ทำการค้าครับ แต่อนาคตไม่แน่ เพราะแถวบ้านน้าชาย ข้างนอก รอบๆ เป็นหอพักนักเรียนมัธยม
                              บ้านทุกหลังที่ลูกศรชี้ เป็นบ้านชั้นเดียว ส่วนที่ลากเส้นวัดระยะถึงกัน นั้น เป็นบ้านตึก 3 ชั้นครับ
                              ขอคำแนะนำครับผม ว่า ผมควรจะใช้แบบไหนดี เอาแบบคุณภาพดี และประหยัดด้วย เพราะเดี๋ยวจะกลายเป็นว่า ประหยัดค่าเนต แต่เสียค่าอุปกรณ์บาน แบบนี้ก็ไม่ไหว แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆ ก็คงต้องให้เค้าจ่ายค่าเนตกันตามปกติ หละครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำ ครับ

Comment

• ก็ยิง p 2 p แค่ค่าอุปกรณ์แพงน๊ะครับ ใช่ Nano หรือ loco อย่างใดอย่างหนึ่ง 1 คู่
                                ผมว่าไม่ค่อยคุ้ม = ="
                                ที่จริงตามความคิดผมน๊ะ.... ผมว่าจ่ายค่าเน็ต บ้านใครบ้านมัน ก็ไม่หนักน๊ะครับ ถ้าใช้น้อยก็ไปขอปรับลดโปรลง (แถวบ้านผมมีต่ำว่า 590 ของ ToT จำไม่ได้ว่า 2 หรือ 3 เม๊ก)

รอท่านอื่นมาตอบอีกทีแล้วกันเนอะ

Comment

Working...
                                X