Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
    ยังไม่ท่วมในซอยครับ *-*

แต่แม่น้ำน่ากลัว รอดูตอนเที่ยงคืนอีกทีว่า น้ำจะมาถึงครับ
    ค่อยยังชั่ว ระวังตัวเน้อครับ

Comment

• จ้าก fw 5.5 beta 4 มี mode AP repeater ด้วย ลองกันยัง
      เหลือ 3 mode
      stattion
      ap
      ap -repeater

Comment

• หรือว่าเสาผม เสีย
        มีวิธีเทส มั้ยครับ ???
        ตอนนี้ถอดออกมาเรียบร้อยแล้ว
        ใส่ 9dbi เดิมๆ แทน ccq 95-100 %....AP mode .....
        ----------
        แต่ 8dbi outdoor ไม่ได้เลย ... แกว่งมาก
        ไปเจอ 8 dB ของ 5 GHz รึเปล่า ??

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
          ไปเจอ 8 dB ของ 5 GHz รึเปล่า ??
          สติ้กเกอร์ ข้างเสา frequency 2.4-2.5 ghz
          นะครับ ???

Comment

• Originally posted by smith700 View Post
            จ้าก fw 5.5 beta 4 มี mode AP repeater ด้วย ลองกันยัง
            เหลือ 3 mode
            stattion
            ap
            ap -repeater
            โอ้ ถ้าเป็น ap -repeater bridge จะเวิร์กมาก รอลุ้น V.Full

Comment

• อยากได้ WRT54GL มาลองบ้างครับ มีใครขาย มือ2 ให้ผมบ่

Comment

• อยากทราบว่า Bullet M2

Ori FW 5.3.3

ปรับ 25dbm + 15dbi

ทำไม คนเกาะ 5-6 คน ภาค TX จะเหลือ 1 เป็นปัญหาเรื้อรังทำให้ คนอื่นใช้เน็ตได้ช้ามากๆครับ งง เป็นกับอะไร

ผมจะเปลี่ยนจากเสา 15dbi เป็น 8dbi ดีมั๊ยครับ เจ้าไหนของดีครับ ชี้เป้าด้วย ที่ใช้กับ Bullet M2

Comment

• แล้วของท่าน ต่อแบบไหน และ ในระบบ มี Ubi กี่ตัว ...

Comment

• มี 2 ตัวครับ

เสาหลัก ตั้ง WDS RKM2 + 8dbi + 5dbi

ตั้ง AP WDS

ตัวรอง Bullet M2 + 15Dbi AP WDS ***งกัน 400 เมตร ครับ ได้ -61dbm

แต่ Speed RX ฝั่ง Bullet ชอบเหลือ 1Mbps ครับ คนเกาะแค่ 6 คนเอง

Comment

• แบบว่า 2 Station นี้ Ping หากันก็สูงแล้วอ่ะครับ ขึ้น 7-300-400-500 บางทีก็ เหลือ 1-2-10ms ครับ

เป็นเพราะคนเกาะเยอะหรือเปล่า

อุปกรณ์ ราคา 4 พันหรือนี่ เห็นท่านอื่นใช้ RKM2 คนเกาะ 20 คน ผมอึ้งเลย ทำได้ไง - -"

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
                        แบบว่า 2 Station นี้ Ping หากันก็สูงแล้วอ่ะครับ ขึ้น 7-300-400-500 บางทีก็ เหลือ 1-2-10ms ครับ

อุปกรณ์ ราคา 4 พันหรือนี่ เห็นท่านอื่นใช้ RKM2 คนเกาะ 20 คน ผมอึ้งเลย ทำได้ไง - -"
                        WDS ผมก็เป็นนะ กำลังหาวิธีแก้ ...อิอิ

Comment

• โอ้....ที่เค้าทำ ระหว่าง 2 ไซคือ คือ WDS - Airmax ความเร็วจะแทบคงที่ แต่หาก นำไป wds ธรรมดา มันจะเน่ามาก ๆ มันต้องสูญเสีย กำลังลดลงกึ่งหนึ่ง ไหนจะเรื่องการแกว่งของสัญญาณ และ คนเกาะแค่ 6 คน หากมีการโหลด การอัพโหลด เยอะ ๆ ด้วยแล้วเห็นมาหลายคน เน่ากันเป็นทิวแถว...

ของผม เสียบสายแลน ก่อนที่จะนำ RK มาเพิ่มอีกตัว รับคนได้ถึง 35 คน เลยนะ ปรับไปที่ 26dbm 15+9

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
                            แบบว่า 2 Station นี้ Ping หากันก็สูงแล้วอ่ะครับ ขึ้น 7-300-400-500 บางทีก็ เหลือ 1-2-10ms ครับ

ผมว่าเป็นปัญหาที่ เสาหลัก ตั้ง WDS RKM2 + 8dbi + 5dbi มากกว่าลองเปลี่ยนจาก 5dbi เป็น 15dbi เสาภายนอกทั้งหมด ผมก็เคยเอา indoor 7dbi ไปใส่คนเกาะไม่ถึง 10 ccq เน่าโครต ขนาดเครื่องลูกค้ารับได้ตั้ง -65 -71 rx เหลือ 1 เหมือนกับท่านนั้นละแต่ตอนนี้เปลี่ยน 8dbi outdoor ยังไม่มีปัญหาอันใด

Originally posted by unlimit555 View Post
                            อยากได้ WRT54GL มาลองบ้างครับ มีใครขาย มือ2 ให้ผมบ่
                            ผมมีเหลือตัวหนึ่งเอาไหมละ อิอิ
                            Last edited by skylockerz; 22 Oct 2011, 13:00:27.

Comment

• แสดงว่าผมต้องเปลี่ยน 5dbi เป็น 8Dbi ได้ไหมครับ หรือยังไง จะได้เท่าๆกันกับเสา เดิม

Comment

• เสาที่ ทดสอบแล้วเวิร์กที่สุด 15+9 outdoor ด้วยกันทั้งคู่ยิ่งดี

9+9 ได้ใกล้ ๆ
                                15+15 ใต้เสา เน่ามาก

15+9 ไกลเวิร์ก ใกล้เวิร์ก

Comment

Working...
                                X