Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by smith700 View Post
    จ้าก fw 5.5 beta 4 มี mode AP repeater ด้วย ลองกันยัง
    เหลือ 3 mode
    stattion
    ap
    ap -repeater
    AP repeater เหมือน ap WDS เลยครับ 55+ แต่ไม่แน่ใจว่ารื่องสัญญาณจะนิ่งเมากน้อยแค่ไหน

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
      อยากทราบว่า Bullet M2

Ori FW 5.3.3

ปรับ 25dbm + 15dbi

ทำไม คนเกาะ 5-6 คน ภาค TX จะเหลือ 1 เป็นปัญหาเรื้อรังทำให้ คนอื่นใช้เน็ตได้ช้ามากๆครับ งง เป็นกับอะไร

ผมจะเปลี่ยนจากเสา 15dbi เป็น 8dbi ดีมั๊ยครับ เจ้าไหนของดีครับ ชี้เป้าด้วย ที่ใช้กับ Bullet M2
      ลองลดเป็น 20+15 ดูก่อนครับ
      ลดแล้วยังเป็นแบบเดิมอยู่ไหม

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
        AP repeater เหมือน ap WDS เลยครับ 55+ แต่ไม่แน่ใจว่ารื่องสัญญาณจะนิ่งเมากน้อยแค่ไหน
        คือว่า ใน wrt54gl จะ..

repeater คือ ขยายมาแล้ว log in คนเดียว คนต่อไปมาเกาะ ก็ไม่ต้อง log in
        แต่ repeater bridge คือ ใครมาเกาะ ก็ต้อง log in ทุกคน

ไม่แน่ใจว่า FW ตัวใหม่มันจะทำได้แบบไหน

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
          อยากได้ WRT54GL มาลองบ้างครับ มีใครขาย มือ2 ให้ผมบ่
          เอามั้ยครับท่านกำลังอยากปล่อยเลย Linksys WRT54GL V 1.1 (Firmware: DD-WRT v24-sp2) พร้อมเสา 7dBi 1 คู่ สนใจ Pm มานะครับ ^^

Comment

• Originally posted by skylockerz View Post
            ผมว่าเป็นปัญหาที่ เสาหลัก ตั้ง WDS RKM2 + 8dbi + 5dbi มากกว่าลองเปลี่ยนจาก 5dbi เป็น 15dbi เสาภายนอกทั้งหมด ผมก็เคยเอา indoor 7dbi ไปใส่คนเกาะไม่ถึง 10 ccq เน่าโครต ขนาดเครื่องลูกค้ารับได้ตั้ง -65 -71 rx เหลือ 1 เหมือนกับท่านนั้นละแต่ตอนนี้เปลี่ยน 8dbi outdoor ยังไม่มีปัญหาอันใด

ผมมีเหลือตัวหนึ่งเอาไหมละ อิอิ
            ขายเท่าไหร่ครับ

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
              เอามั้ยครับท่านกำลังอยากปล่อยเลย Linksys WRT54GL V 1.1 (Firmware: DD-WRT v24-sp2) พร้อมเสา 7dBi 1 คู่ สนใจ Pm มานะครับ ^^
              เท่าไหร่คร๊าบ จะ PM ก็ไม่เจอตรงที่จะ PM
              Last edited by unlimit555; 22 Oct 2011, 17:43:30.

Comment

• จะเล่น wrt54gl ก็คงมาทำได้แค่ "จุดเสริม" .... ในส่วนที่อับสัญญาณ มันไม่มีอะไรนอกจากหน้าที่นี้ หาก ได้ติด Ubi ไปแล้ว เพราะแรงส่งมันไม่ได้ทำมาแรง แต่ FW มันแรงให้ปรับได้...แถมปรับแล้วไม่นิ่ง ก็......เท่านั้น

Comment

• จะเอามาใช้รับสัญญาณ True wifi ตัวไหนรับแรง ๆ บ้างครับ

Comment

• Originally posted by เครซี่คุง View Post
                    จะเอามาใช้รับสัญญาณ True wifi ตัวไหนรับแรง ๆ บ้างครับ
                    ผมใช้ NanoM2 รับมาแล้วต่อใส่ AP กระจายสัญญาณอีกทีครับ ใช้งานได้ดีมาก

Comment

• Originally posted by poomalee View Post
                      ผมใช้ NanoM2 รับมาแล้วต่อใส่ AP กระจายสัญญาณอีกทีครับ ใช้งานได้ดีมาก
                      ผมก็ใช้NanoStation M2 อยู่เหมือนกันครับ ใช้งานได้ดีเลย เหมาะกับการเป็นตัวรับ หรือไม่ก็ใช้พวก AirGrid M2 น่าจะเหมาะ

Comment

• ขอความช่วยเหลือจากพี่ ๆ ทุกท่านหน่อยนะครับ...
                        Microtik 450g ผมจะทำโหลด Load balance จากรูป ผมจะ set Bullet M2 ยังไงครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• Originally posted by poomalee View Post
                          ตอนนี้ผมใช้ WRT54GL + เสา 9dbi อยู่ครับ มันรับได้ไม่ค่อยแรงเลยครับ หากเปลี่ยนเป็น NanoM2 ตัวนี้ จะรับได้แรงขึ้นหรือเปล่าครับ คือจอนนี้ wifi 8 เมกผมรับได้แค่ 1.5 เมกแค่นั้นเอง อยากได้สัญญาณมากกว่านี้น่ะครับ
                          Last edited by เครซี่คุง; 23 Oct 2011, 00:49:31.

Comment

• เซ็ต loco m2 set เป็น bridge mode แล้ว ทำไมมันไม่ยอมแจก ไอพีจาก server ครับ
                            ลองต่อสาย lan จาก server แล้วก็มันก็แจกนะ
                            แล้ว ตรง wireless mode ระหว่าง station กับ ap ต่างกันยังไงครับ

Comment

• Originally posted by เครซี่คุง View Post
                              ตอนนี้ผมใช้ WRT54GL + เสา 9dbi อยู่ครับ มันรับได้ไม่ค่อยแรงเลยครับ หากเปลี่ยนเป็น NanoM2 ตัวนี้ จะรับได้แรงขึ้นหรือเปล่าครับ คือจอนนี้ wifi 8 เมกผมรับได้แค่ 1.5 เมกแค่นั้นเอง อยากได้สัญญาณมากกว่านี้น่ะครับ
                              Hotspot ต้องดูจำนวนคนใช้ในช่วงเวลานั้นๆด้วยครับ

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                                Hotspot ต้องดูจำนวนคนใช้ในช่วงเวลานั้นๆด้วยครับ
                                มันได้เท่าเดิมทุกวันทั้งวันเลยครับ แต่เดิมใช้เสา 2dbi ที่มากับตัวมันรับสัญญาณได้แค่ 2-4% เท่านั้นเองครับ เน็ตก็วิ่ง 200-500เค ตามยถากรรม แล้วก็ลองเปลี่ยนเสาเป็น 9dbi ดูแล้วก็รับสัญาณได้เป็น 15-19% ครับ เน็ตก็วิ่งเป้น 1.5-1.7 ตามเวนตามกรรมเหมือนเดิม เลยอยากจะลองตัวอื่นบ้าง ก็เลยเริ่มมอง ๆ พวก high power อยู่น่ะครับว่ามันจะทำให้ชีวิตมันดีขึ้นบ้างหรือเปล่าน่ะครับ
                                Last edited by เครซี่คุง; 23 Oct 2011, 03:28:40.

Comment

Working...
                                X