Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ton_secmu View Post
    นั่นแหละ ครับ หลังน้ำท่วม พี่ เค้า ส่ง UBI ส่ง Server มาให้ต้น ตอนนั้นคงแทบอยากแยก ร่างแน่ๆ 5 ตึก ในเวลาเดียวกัน แพ็คทีมช่างเดินสายแลน เดินสายไฟรอไว้ละ ^^
    จะรวยแล้วนี่

Comment

• วู้ววว แต่ละคนเทพจัง วันนี้ผมก็ไปขอ Cat on net มา 12/2
      บอกช่างว่าลากสายตั้งไว้ที่ชั้น 5
      ช่างบอกว่างั้นน้องต้องเดินสายนอกเอง
      บอกเลยบอกว่าแล้วผมจะซื้อไฟเบอร์ออบติกที่ไหนหล่ะครับในภูเก็ต = ="

เค้าก็เลยลากให้ 55+ จากเสาไฟฟ้าขึ้นชั้น 3 ลากตรงขึ้นชั้น 5

แล้วก็ จ้างเพื่อนที่เป็นช่างเชื่อมเสาถักให้ ^^"

ส่วนเจ้า Ubi พรุ้งนี้น่าจะถึงที่หมาย

Comment

• ปูเสื่อรอชมผลงานครับ

Comment

• ไม่ดีขึ้นเลยครับท่าน R
          กำลังหาเสามาลองครับ

Comment

• Originally posted by Megaton View Post
            เดินรอแล้วเหมือนกันแต่รอของมาอยู่ ^_^ ทีมเดินสาย+ไฟรอแล้วแล้วเหมือนกัน
            รอของเหมือนกัน ได้งบตอนน้ำท่วม ของมาไม่ได้ เห็นใจท่าน ไวไฟโฟท์ยู ครับ หลังน้ำท่วมขอจัดหนักครับ จะได้ฟื้นตัวไวๆ
            เป็นกำลังใจ คนน้ำท่วมครับ

Comment

• Originally posted by soravit View Post
              คล้ายๆกัน แต่ผมยิ่งหนักเพราะคนเดียวทำทุกอย่าง เหงื่อตกเลย
              คนเดียวเหมือนกัน ตอนนี้ค่อยๆทำ ที่ทำได้ไปก่อนครับ แต่ว่าท่านอยู่แถวไหน ครับ

เดินสาย ตั้งตู้ ตั้งเสา รอครับ
              ว่างจัด ทำไปเรื่อย
              Last edited by smith700; 25 Oct 2011, 16:20:24.

Comment

• สวัสดีครับ ชมรมคนรัก UBNT

ผมมีปัญหาจะสอบถามวิธีการ forward port และการตั้งค่า DNS ของ AirGrid ซึ่งเป็น ระบบwifi-net TOT ผมจะเซ็ทให้กล้องสามารถดูออนไลด์ได้ครับ ไม่ทราบว่าสามารถทำได้เลยที่ตัวรับหรือต้องให้ ช่าง TOT ทำที่ตัวปล่อยสัญญาณมาครับ พอดีเพิ่งติดแทนระบบadsl เก่าครับ และระบบทีช่างTOT ทำเขาลากสายจากจานAirGrid เข้า POE และสายจาก POE เข้า เร้าเตอร์ SMCที่ port wan และตัวกล้องผมเสียบที่ port lan ดูในวง Lan ได้แต่ดูออนไลด์ไม่ได้ ส่วนตอนเซ็ทเข้าไปตั้งค่าในSMC(192.168.2.1 ) ไม่ได้ครับ แต่เข้าไปตั้งค่าที่ Ubi ( 192.168.1.20)ได้ ไม่รู้เป็นเพราะอะไรครับ ส่วน ubi อยู่ใน mode router ขอความรู้ด้วยครับ...... ขอบคุณครับ

Comment

• เปลี่ยนเสา
                  ต้องต้อง reset ap มั้ยครับ

Comment

• Originally posted by smith700 View Post
                    คนเดียวเหมือนกัน ตอนนี้ค่อยๆทำ ที่ทำได้ไปก่อนครับ แต่ว่าท่านอยู่แถวไหน ครับ

เดินสาย ตั้งตู้ ตั้งเสา รอครับ
                    [ATTACH=CONFIG]1413663[/ATTACH]
                    อยู่ จว เดีัยวกับท่าน mballx ครับ

Comment

• Originally posted by smith700 View Post

[ATTACH=CONFIG]1413663[/ATTACH]
                      Server อะไรบ้างอะท่าน

Comment

• อิอิ ต้นยังไม่มี สายแลน เลยเนี่ยย ท่านใดมีเหลือ เอามาแบ่งต้นก็ได้นะครับ กล่อง 300 เมตร ดูแล้วสัก 6 กล่องแฮะ เหอๆ

เชียงใหม่ Cat6e แพงไปอ่า..... ก็เลย ให้ช่าง เดินรางรอไปละ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                          จะรวยแล้วนี่

จะรวย ตลอดแหละครับ ต้นอ่ะ ยังไม่รวยสักที จะรวย จะรวย อิอิ

Comment

• ขอดูตัวอย่างหน้าคอนฟิกวิธีตั้งค่า p2p ของ airos หน่อยครับผม..ขอบคุณมาก

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                              Server อะไรบ้างอะท่าน
                              ทำไปเรื่อย อ่ะครับ ubuntu multiwan syslog chilli samba diskless มั่วไปหมด

รอ RB1200 กะ ubnt basestation อ่ะน้ำท่วมของมา บ่าได้ เลยทำเล่นไปเรื่อย ครับ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                                อิอิ ต้นยังไม่มี สายแลน เลยเนี่ยย ท่านใดมีเหลือ เอามาแบ่งต้นก็ได้นะครับ กล่อง 300 เมตร ดูแล้วสัก 6 กล่องแฮะ เหอๆ

เชียงใหม่ Cat6e แพงไปอ่า..... ก็เลย ให้ช่าง เดินรางรอไปละ
                                Cat5e ก็น่าจะพอนะครับ

Comment

Working...
                                X