Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้นใช้ thomson 536 นะ ระเบิดกระจุยเลย ^^ เดี๋ยวหารูปมาให้ดู

Comment

• Belkin บ้านผมโมพัดลมดับร้อนให้มันไม่เคยมีปัญหา ไม่เคยเกเรตลอด 3 ปีที่ผ่านมาไม่เคยเคลมไม่เคยเสีย ^^

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
        ต้นใช้ thomson 536 นะ ระเบิดกระจุยเลย ^^ เดี๋ยวหารูปมาให้ดู
        ระเบิดนิแตกเป็นเสี่ยงๆรึเปล่าคับ

มีอีกรุ่นที่จับสัญญานดี แต่หายากและ D-Link dsl 2604t

ส่วนตัวใช้ของแถมของแลกซื้อตลอด (ไม่เคยแลกซื้อของ tp-link) ยี่ห้อแปลกๆ "Work WG-201" ใช้ bridge mode ลูกเดียว

ปล. tp-link firmware tot ก๊อกแก๊กจริงๆ
        Last edited by soravit; 27 Oct 2011, 23:58:23.

Comment

• เอารูปตอนไม่มี Server มาเหอๆ

ตรงๆ สดๆ

Comment

• ตะก่อนใช้ Timmer ถึงเวลาปุ๊บ ตัดปั๊บ ตอนนี้ไม่ละ ตลอดวันตลอดคืน เหอๆ

Comment

• airmax รองรับได้300user นี่กระจายยังไงครับ
              ถ้าใช้base station เป็น rkm2 airmax wds กับ rkm2 อีก6ตัว (เพราะแลกmacได้6ตัว) และเอาrkm2 ที่wdsจากbaseมาแล้ว มาwdsอีก5ตัว ต่อไปเรื่อยๆ
              แตกออกไปจาก1เป็น5ตัว ไปเรื่อยๆได้ไหมครับ จะหน่วงไหมครับ ทุกจุดจะมี rkm2 ใส่เสา 9+15เป็น ap ต่อพ่วงอยู่ด้วย
              งงไหมเนี่ย

ส่วนเร้าเตอร์โมเดม adsl เพื่อนผมที่เป็นช่างวางระบบ เขาแนะนำ zyxel ครับ ราคาถูกๆหลักร้อย ทนและทึกครับ ไม่รู้ว่าตัวเดียวกับท่าน Km2004 บอกหรือเปล่านะครับ
              เขาเคยลองบอกว่าถ้าไล่จากที่เคยลองใช้มาจะเป็น zyxel ,tp-link, d-link ,smc ครับ ของผมถ้าพังก็จะหาเอา zyxel มาใช้ครับ
              Last edited by bunyen; 28 Oct 2011, 02:14:16.

Comment

• Originally posted by bunyen View Post
                airmax รองรับได้300user นี่กระจายยังไงครับ
                ถ้าใช้base station เป็น rkm2 airmax wds กับ rkm2 อีก6ตัว (เพราะแลกmacได้6ตัว) และเอาrkm2 ที่wdsจากbaseมาแล้ว มาwdsอีก5ตัว ต่อไปเรื่อยๆ
                แตกออกไปจาก1เป็น5ตัว ไปเรื่อยๆได้ไหมครับ จะหน่วงไหมครับ ทุกจุดจะมี rkm2 ใส่เสา 9+15เป็น ap ต่อพ่วงอยู่ด้วย
                งงไหมเนี่ย
                เค้าหมายถึง Rocket 3 ตัวใน Mode AP
                UBNT ตัวไหนก็ได้ Mode Station จำนวน 300 ตัวครับ

แบบที่ท่านว่ามา
                ถ้าทำ WDS ต้องเข้าใจว่า Ping สูงขึ้นแน่
                มาก-น้อย ต้องดูปัจจัยอื่นประกอบ [ping เยอะ = หน่วง]

Comment

• ผมใช้ Bullet m2 เพิ่งได้มาหมาดๆ เซ็ตค่าเป็น AP Router ทำให้ NB ตัวอื่นต่อได้ พอ Macbook pro ดันต่อไม่ได้
                  ลองเปลี่ยนเป็น Boot Camp ก็ต่อไม่ได้อยู่ดี ทำไง ดีครับ

แนะนำหน่อยครับ เพิ่งลองใช้ UBNT ครั้งแรก

Comment

• มีท่านใดสนใจเสา ออมนิ เอ้าท์ดอร์ 8 dbi มั้ยครับ
                    ซื้อมาจากกระทู้นี้ http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B9%E0%B8%81!!!
                    อายุประมาณ 2 อาทิตย์ได้มั้ง ??
                    ลองแล้วไม่ประทับใจครับ

หรือแลกก็ได้นะครับ อยากได้ usb wireless ...alfa หรือ signal king ก็ได้
                    เดี๋ยวรุปจะเอามาลงครับ ^^
                    ขอบคุณครับ

Comment

• สงสัยว่าจะได้ เปลือยโมเด็มแบบคุณต้นซะละ
                      เอ... ถ้าเราแก่ะโมเด็มที่แถมมาของ TOT นี่
                      จะเสียค่าปรับอะไรรึปล่าว เพราะตอนนี้ยังไม่ถึงปีเลย

Comment

• Originally posted by bainakub View Post
                        ผมใช้ Bullet m2 เพิ่งได้มาหมาดๆ เซ็ตค่าเป็น AP Router ทำให้ NB ตัวอื่นต่อได้ พอ Macbook pro ดันต่อไม่ได้
                        ลองเปลี่ยนเป็น Boot Camp ก็ต่อไม่ได้อยู่ดี ทำไง ดีครับ

แนะนำหน่อยครับ เพิ่งลองใช้ UBNT ครั้งแรก
                        ลองตั้งแบบไม่ใส่พาสดูก่อนครับ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                          สงสัยว่าจะได้ เปลือยโมเด็มแบบคุณต้นซะละ
                          เอ... ถ้าเราแก่ะโมเด็มที่แถมมาของ TOT นี่
                          จะเสียค่าปรับอะไรรึปล่าว เพราะตอนนี้ยังไม่ถึงปีเลย

ซื้อมือ สองในเว็ป ครับ มีเพรียบเลยย ต้นมี 3 ตัวเนี่ย เอามาสำรอง แต่ของเดิมมันก็ยังใช้อยู่นะ เป่าลมเนียแหละ ^^

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                            ลองตั้งแบบไม่ใส่พาสดูก่อนครับ
                            ครับลองไม่ใส่พาสก็ทำไม่ได้ ทำมาตั้งแต่มะคืน ลองหาข้อมูลรวมๆ ทุกเว็บก็ทำไม่ได้

Comment

• ลองตั้งเป็น wpa psk tkip อย่างเดียวนะครับ
                              mode: b/g

Comment

• Originally posted by soravit View Post
                                ลองตั้งเป็น wpa psk tkip อย่างเดียวนะครับ
                                mode: b/g
                                tkip คืออะไรเหรอคับ

ทำตามลิงค์เว็บนี้ครับ http://sys2u.com/xpert/viewtopic.php?f=37&t=13350
                                ตอนนี้ทำให้ NB น้อง ต่อติด เล่นเน็ตได้ แต่ macbook ตัวเอง ใบ้กิน

Comment

Working...
                                X