Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
    Rocket M2
    เครื่อง 1 มีUSB ประกันหมด 31/08/11 (*ประกันหมดแล้ว ของเพิ่งเคลมตัวใหม่มาเดือน 26/07/11)
    เครื่อง 2 (ล๊อตใหม่ไม่มี USB) ประกันหมด 15/08/12

อยากปล่อย1คู่ 4,500.- ครับ มีใครสนป่าวครับ บ่นไว้ก่อนสนใจจะปลดเครื่องลงให้ครับ
    กล่องครบ POE24 เข็มขัดรัดเครื่องเหลือ 1 อัน
    ท่านหัว หน้า 1 คู่ นี้ คือ RK M2: 2อัน + poe : 2อัน ช่วยใช่ไหมครับ

Comment

• ผมรับครับ pm มาเลยย

อยากปล่อย1คู่ 4,500.- ครับ มีใครสนป่าวครับ บ่นไว้ก่อนสนใจจะปลดเครื่องลงให้ครับ
      กล่องครบ POE24 เข็มขัดรัดเครื่องเหลือ 1 อัน

Comment

• Originally posted by olezaza View Post
        ขอสอบถามครับ มีปัญหาเรื่องการเข้าไปตั้งค่าในตัว Air grid M5 ครับ คือตอนนี้ไม่สามารถเข้าไปตั้งค่าในตัว Air grid เนื่อง จากทำ Air grid เป็นฺBridge เพื่อเชื่อมต่อไปยังเร้าเตอร์ เพื่อจะเข้าไปเซ็ทค่าที่ตัวเร้าเตอร์ตัวเดียว แต่ตอนนี้เชื่อมต่อเน็ตไม่ได้เลยจะเข้าไปตั่งค่า Ari grid ให้เหมือนเดิม แต่เข้าหน้า login ไม่ได้ แต่เข้าตัวเร้าเตอร์ได้ที่จะต่อได้ จึงสอบถามว่ามีวิธีแก้ไขไหมครับที่จะเข้าไปตั้งค่าในตัว Air grid
        ต้องต่อตรงจาก AirGrid <---> PC ครับ จะเข้าไปแก้ค่าได้

และถ้าจะเซ็ทค่า เร้าเตอร์ให้ทำงานในโหมด Router แทนตัว Air gird นั้นใช้วิธีไหนดีครับ เป็นระบบของ wifi-net ของ TOT ครับ และเราสามารถนำสาย Lan จาก Air grid เสียบเข้า คอมโดยตรงได้เลยไหมครับ
        น่าจะทำไม่ได้ครับ
        คิดว่าทาง TOT น่าจะ lock MAC ของ AirGrid ไว้
        ไม่น่าจะเอาอุปกรณ์อื่นมาทำ PPPoE แทนได้

Comment

• Originally posted by akekapong View Post
          ไม่รู้มีคนถามแล้วยังนะครับ
          ระหว่าง nano loco เมื่อเทียบกับ alfa comfast เนี่ย
          เจ้า nano loco เหนือกว่าใช่ไหมครับ
          Alfa มันหลายราคา - -"

ข้อต่างสำหรับผมคือ Alfa ยังไงก็ไปได้เท่าสาย USB
          ถ้าต้องขึ้นเสา Loco เหมาะกว่ามาก
          Alfa จำกัดว่าได้เครื่องเดียว

Comment

• ใจหายเหงื่อตก เข้าคอนฟิค Nano Bridge ไม่ได้
            ลองเปลี่ยนสายแลน ที่เสียบดู ลองสาม - 4 สาย
            อืม มันได้แฮะ สายแลนตูไม่ดีนี่เอง ....

สายเส้นที่ไม่ได้ ผมเอาจะไปมัดของครับ แม่ม ทำให้เครียด ^^
            ราวตากผ้า จากสายแลน ที่ทำไว้ก็ยังไม่เสื่อมเลย ^^

Comment

• Originally posted by joeza View Post
              ท่านหัว หน้า 1 คู่ นี้ คือ RK M2: 2อัน + poe : 2อัน ช่วยใช่ไหมครับ
              คร๊าบบ แหะๆ

Comment

• เดี่ยวปลดลงมาถ่ายรูปให้ชมนะครับ *-* รูปปลากรอบการขาย อิอิ

Comment

• เพิ่งมาอ่าน ต่อคิวจากท่าน joeza แล้วกันครับ

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
                    เดี่ยวปลดลงมาถ่ายรูปให้ชมนะครับ *-* รูปปลากรอบการขาย อิอิ
                    เล่นเสาเดียวจะเสียใจนะต้นว่า อ่ะ เลือกอยากใด อย่างนึง ไกล ก็ไกลไปเลย ใกล้ก็ใกล้ไปเลย

ต้นจะ PICO ขายละเนี่ยย เหอๆ หา RKM2 และ NANO และ

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                      save ค่า config ลงมา
                      ใช้ Notepad แก้ไฟล์ (เพิ่ม MAC เข้าไป)
                      อัพไฟล์ config กลับไปที่ตัว UBNT ครับ

ใช้วิธีนี้ใส่ MAC เวลาจะ WDS เกิน 6 ตัวครับ

แบบนี้เวลาอัพไฟล์ Config เราต้อง เสียบสายแลน รึป่าวอ่ะครับ ไม่เคยทำแฮะ ตัวเก่าตัวแรกที่บ้าน 5.2 อยู่เลย เดี่ยวเอามาทำ 5.3 บ้างละ นิ่งๆ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                        แบบนี้เวลาอัพไฟล์ Config เราต้อง เสียบสายแลน รึป่าวอ่ะครับ ไม่เคยทำแฮะ ตัวเก่าตัวแรกที่บ้าน 5.2 อยู่เลย เดี่ยวเอามาทำ 5.3 บ้างละ นิ่งๆ
                        คุณต้นทำ top secret โครงการพันล้านแน่เลย จะทั่วเชียงใหม่ละมั้ง 55+

Comment

• [QUOTE=NeoXeoN7;35275927]ต้องต่อตรงจาก AirGrid <---> PC ครับ จะเข้าไปแก้ค่าได้

น่าจะทำไม่ได้ครับ
                          คิดว่าทาง TOT น่าจะ lock MAC ของ AirGrid ไว้
                          ไม่น่าจะเอาอุปกรณ์อื่นมาทำ PPPoE แทนได้[/QUOT

ขอบคุณมากครับ จะลองเข้าไปตั้งค่าคืน พอดีจะทำForword port และเซ็ทค่า Host DNS ที่ตัว Ari gaid TOT พอจะเป็นไปได้ไหมครับ เคยเซ็ทแล้ว ทำตามแบบที่ 1 ครับ ทำ FW และ DNS ( xxxx.dyndns.org) ทั้ง 2 ตัว พอป้อน Host ผ่าน IE แล้ว ดันเข้าหน้า login Air grid เลยงง ว่าไม่ไปเข้าที่ port ที่เรา FW ไว้ เลยไม่รูว่าต่อถูกหรือไม่

Comment

• รอ ชม รูปนะครับ ท่าน หัว หน้า ประกอบ การตัดสินใจนะครับ

ขอบคุณนะครับ

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                              รอ ชม รูปนะครับ ท่าน หัว หน้า ประกอบ การตัดสินใจนะครับ

ขอบคุณนะครับ
                              ขอยกเลิกการขายนะครับ ขอโทษทุกคนด้วยนะครับ

(เซงเลย 555 อยากได้ Mikcrotik)

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
                                คุณต้นทำ top secret โครงการพันล้านแน่เลย จะทั่วเชียงใหม่ละมั้ง 55+

OOP ! ไม่ดีๆ เดี๋ยวใครได้ยิน เหอๆ

Comment

Working...
                                X