Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by pandiel View Post
    สอบถามหน่อยคับ
    สายแลนเส้นแรก จาก Router เข้ากล่อง POE ช่อง Lan ความยาว 11 เมตร
    สายแลนเส้นสอง จาก POE เข้า RocketM2 ช่อง POE ความยาว 20 เมตร

RocketM2 ไฟขึ้นแค่ 2 ดวงแรก ไม่สามารถปล่อย wifi ได้
    ลองเชคสายทั้งสองด้วยการลองไปต่อRouter เล่น Net ได้ไม่มีปัญหา
    แล้วสายเป็นสายใหม่จากกล่องเลยคับ ยี่ห้อ AMP

ก็เลยลองเปลี่ยนสายเส้นที่ 2 ความยาว 10 เมตร
    ใช้งานได้ทุกอย่างคับ ปล่อยสัญญาณได้

สายเส้นที่ 2 ยาวไปมั้ยคับ 20 เมตร
    จาก POE ไปหา ตัว UBI 20 เมตร เด็กๆ ครับผม ของต้น 4 เมตร เหลือ เป็นม้วนๆ ยังไม่มีตังซื้อคีมเข้าหัวสาย ก็ม้วนๆ ห้อยไว้อย่างนั้น ยังไม่มีปัญหาเลย ครับ

รู้สึก เห็นบอกว่า 90 เมตรยังได้เลยมั้ง เหอๆ

Comment

• แล้วที่มันใช้งานไม่ได้ มันเกิดจากอะไรหรอคับ
      หรือว่าสายหักใน ?

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
        จาก POE ไปหา ตัว UBI 20 เมตร เด็กๆ ครับผม ของต้น 40 เมตร เหลือ เป็นม้วนๆ ยังไม่มีตังซื้อคีมเข้าหัวสาย ก็ม้วนๆ ห้อยไว้อย่างนั้น ยังไม่มีปัญหาเลย ครับ

รู้สึก เห็นบอกว่า 90 เมตรยังได้เลยมั้ง เหอๆ
        40 หรือเปล่า
        ของผม 30 เมตร ยี่ห้อ LINK ยังสบายๆ
        ถ้า AMP แท้ ผมว่าไม่น่ามีปัญหานะ.. กลัวจะเจอของปลอม

Comment

• Originally posted by renaw View Post
          40 หรือเปล่า
          ของผม 30 เมตร ยี่ห้อ LINK ยังสบายๆ
          ถ้า AMP แท้ ผมว่าไม่น่ามีปัญหานะ.. กลัวจะเจอของปลอม

อิอิ 40 เมตรครับ ขอโทษ ต้นก็ AMP แท้แหละ ตกแดด ตากฝน มา 3 เดือนละ เดี๋ยวมันก็จะกรอบละเนี่ยย

Comment

• พอดีอยากจะทำ WDS ครับ
            มี rk m2 อยู่แล้ว 1 ชุด 9+15

แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเอารุ่นไหนดีมา WDS
            เน้นรอบทิศทางครับ ระยะ***งจุด 1 - 2 ประมาณ 100 เมตรได้ครับ
            เสาสูง ไม่มีอะไรบัง (แต่หลังคาเยอะมาก 555+)

ช่วยแนะนำทีครับว่าผมควรจะใช้ ubi ตัวไหน
            และเสาต้องเหมือนกันมั้ยครับกับชุดที่ผมมีอยู่ ???
            ขอบคุณอีกครั้งครับ -/\-

Comment

• Originally posted by samsung2 View Post
              ช่วยหน่อยครับรีคอนฟิคใหม่โหมดAuto/Adjust/to/EIRP Limit กดอออกไม่ได้คับ เป็นสีเทาๆๆ ใครพอจะมีวิธีปลดมันออกบอกผมหน่อยครับ
              ไม่มีใครตอบผมเลยเหรอครับผม

Sent from my iPhone

Comment

• Originally posted by samsung2 View Post
                ไม่มีใครตอบผมเลยเหรอครับผม

อะไรที่มันผิดพลาดไปต่อไม่ได้ ให้กด Reset เป็น วิธีมาตรฐานทำกันทุกคน ^^
                Last edited by -:R:-; 1 Nov 2011, 12:00:23.

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                  รอคุณพี่ 323 WiFi4you เปิดร้าน เหอๆ สั่งของ ขึ้นมาเชียงใหม่ เยอะแน่ ^^
                  รออยู่เหมือนกัน น้ำยังท่วมอยู่ โทรไปให้กำลังใจครับ เปิดเมื่อไหร่ จะสั่งให้หนำใจเลย จะได้ฟื้นตัวไวๆ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                    อะไรที่มันผิดพลาดไปต่อไม่ได้ ให้กด Reset เป็น วิธีมาตรฐานทำกันทุกคน ^^
                    ทำแล้วครับ ผมเลือกประเทศไทย ปรับความแรง ได้แค่ 9. ครับ. เอาติกถูกออกไม่ได้ทำไงถึงจะ 27 ครับ

Comment

• กฎหมายประเทศไทยให้ได้ ไม่เกิน 100 mw ถ้าท่านขยันอ่าน ท่านจะทราบ ให้ตั้งเป็นประเทศที่ กฎหมายเปิดกว้าง อย่าง united ....

Comment

ทำแล้วครับ ผมเลือกประเทศไทย ปรับความแรง ได้แค่ 9. ครับ. เอาติกถูกออกไม่ได้ทำไงถึงจะ 27 ครับ

ลุงๆ ไปอ่านหน้าแรก ของกระทู้ ยังครับ ช่วยได้เยอะ อีกอย่าง ซื้อจากที่ไหน โทรไป เขาคงยินดีช่วยเหลือ นะครับ หรือ ทีนี่ www.ubnt.com ข้ัอมูลเพียบ
                        อยากช่วย อ่ะนะครับ แต่ควรช่วยตัวเองก่อน นะครับ www.google.co.th เพียบเลย

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                          ไฟล์ config ขนาดนิดเดียวเอง
                          อัพผ่าน Wireless ก็ได้มั้ง
                          แต่ FW คนละรุ่น ไฟล์ config อาจไม่ตรงกัน ควรระวังด้วย
                          จะให้ดี อัพเป็นรุ่นเดียวกันให้หมด จะได้ไม่เผลอไปอัพผิด

กล้าๆ กลัวๆ อ่ะครับ FW เนี่ย เหอๆ ต้นมีตัวนึงที่เป็น USB อ่ะ ที่เหลือ ไม่มีรู USB ซะละ

Comment

กล้าๆ กลัวๆ อ่ะครับ FW เนี่ย เหอๆ ต้นมีตัวนึงที่เป็น USB อ่ะ ที่เหลือ ไม่มีรู USB ซะละ
                            ลองเลย ตาต้น

Comment

จาก POE ไปหา ตัว UBI 20 เมตร เด็กๆ ครับผม ของต้น 4 เมตร เหลือ เป็นม้วนๆ ยังไม่มีตังซื้อคีมเข้าหัวสาย ก็ม้วนๆ ห้อยไว้อย่างนั้น ยังไม่มีปัญหาเลย ครับ

ผม80 เมตร สบายๆครับ สายLAN ยี่ห้อไรไม่รู้ ซื้อมาเมตรละ 20 บาท เป็นแบบ Double Jacket สายสัญญาณทั้ง 8 เส้น ก็แข็งชิกหาย ดัดจนเจ็บมือ ก่อนหน้านี้ก็ใช้กับ POE 15/1 นะ ก็ยังสบายๆ ตอนนี้เปลี่ยนใส่ 24/1 ละ ชอบที่มันมี ปุ่ม Reset ตรง POE เลย เพราะ Bullet ของผมมัยอยู่สูง 30 เมตรแน่ะ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                                กฎหมายประเทศไทยให้ได้ ไม่เกิน 100 mw ถ้าท่านขยันอ่าน ท่านจะทราบ ให้ตั้งเป็นประเทศที่ กฎหมายเปิดกว้าง อย่าง united ....
                                ผมตั้ง เป็น united. Kingdom. แต่มันรับแชดแนว 14ไม่ได้ ผมใช้เจเปน. มันให้ได้น้อยมากครับ. อยาก ใช้เจเปนปรับเต็มๆ ผมเลยลง 5.3มันก็ได้เลยแบ้วเซฟคอนฟิค. มาใช้กับ 5.3.3ใช้ไปพักถ้าเกิดมีการเปลี่ยนประเทสเกิดอาการติ้งต้องครับ. เรื่องอานผมอ่านแล้วครับ. อ่านอยู่เพี่ยงแต่ผมๆม่ได้พิมตึยครับ

Comment

Working...
                                X