Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงกับการตั้งค่าแล้วครับ
    ถ้าจะทำ wds airmax 5g กันสัก3-4ตัว ใช้โหมดอะไรดีครับ
    ระหว่าง station wds กับ ap wds 2แบบนี้ มันแตกต่างกันตรงไหนบ้างครับ

Comment

• มี rk m2
      2 ตัว

ตัวนึงเคลม
      ตัวนึง poe เสีย ไฟไม่เข้า ฮ่วยยยย
      มันเกิดอะไรขึ้นกับชีวิตข้อยเนี่ยยยยยยยยย

ขอบ่น

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
        ไม่มีอะไรให้เล่น แต่ไม่ได้เข้ามาดูสักวัน จะลงแดงตาย เหอๆ
        คุณต้นน การตั้งเสาสัญญาณพวกนี้เราต้องขออนุญาติอะไรรึเปล่าครับ

จากที่ผมคำนวนไว้ต้องตั้งเสา 15 เมตรหน่ะ - ผมได้งบเดือนหน้าหน่ะครับ

วางแผนไว้เรียบร้อยล่ะคงได้ชุด RK M2 ที่ท่านหน่ะนำอะล่ะ + IMS software ด้วย อันนี้เจ๋งหรือไม่เพื่อนผมแน่ะนำมา

ขอบคุณครับ ^^

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
          ราคาแรงมาก สำหรับเสามือ2

NanoBridge M5 นี่ลักษณะออกแบบมาเพื่อ P-2-P โดยเฉพาะเลย
          ยังไงก็คงตั้งโหมดเพื่องานของเค้าแหละครับ
          ตัวที่1 Station WDS+Air Max
          ตัวที2 Station WDS+Air Max ลากสายแลนต่อเข้า AP อีกตัวเพื่อปล่อยแบบธรรมดาไม่ Air Max ครับ

ตามราชบุตรเขย ว่าเลยครับ ว่าแต่ยังสบายดี ไม่มีเก็บช่ายไหม อ่ะ

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
            คุณต้นน การตั้งเสาสัญญาณพวกนี้เราต้องขออนุญาติอะไรรึเปล่าครับ

จากที่ผมคำนวนไว้ต้องตั้งเสา 15 เมตรหน่ะ - ผมได้งบเดือนหน้าหน่ะครับ

วางแผนไว้เรียบร้อยล่ะคงได้ชุด RK M2 ที่ท่านหน่ะนำอะล่ะ + IMS software ด้วย อันนี้เจ๋งหรือไม่เพื่อนผมแน่ะนำมา

ถ้าขอได้ ก้อจะดีมากครับ

http://www.nbtc.go.th/phocadownload/...ition/INT1.pdf
            http://www.nbtc.go.th/phocadownload/...dition/INT.pdf

ค่าขอ 50000 ค่าธรรมเนียมรายปี 20000 โดยประมาณ

Comment

• Originally posted by puttha2532 View Post
              Rocket m5+ Base station 90 องศา กับ nano station m5 ทำ AP WDS + Station WDS กันได้หรือไม่ครับ ไม่งั้นจะได้เปลี่ยนเป็น nano station m5 ทั้งสองตัว ระยะทาง 2.3 กิโลเมตร เสาสูง 18 เมตร
              ได้เลย ดีเกือบที่สุดด้วย

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                ทุกตัว ผมเซ็ตเป็น AP WDS หมดเลยครับ รวมเป็น 4 ตัว ทำหน้าที่กระจายทุกตัว เพียงแต่เชื่อมต่อจากตัวหลัก เข้าใจผมบ่น้อ ผมยังงงงง
                เข้าใจ ใช้อยู่ครับ แบบนี้ แต่ถ้า ลูกข่ายเกาะเยอะหรือใครโหลดอะไรมาก อืด มาก ขอบอก

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                  ไม่มีอะไรให้เล่น แต่ไม่ได้เข้ามาดูสักวัน จะลงแดงตาย เหอๆ
                  เหมือนกันเลย รอของ ว่างๆ ตาต้นมายิง เค้าเต้อ กันไหม อ่ะ

Comment

• Originally posted by mostmax View Post

ถ้าในป่าดงพงไพรหรืออยู่ลึกๆน่าจะหลบได้ า่วนกฏหมายเขาจับที่ตัว server กับตัวส่งสัญญาน(ใบใฟ้บริการกับใบขอใช้คลื่น2.4g) ส่วนเรื่องตั้งเสาถ้าตั้งแล้วไม่เกี่ยวกับพวกคลื่น วิทยุสื่อสาร วิทยุโทรทัศน์ วิทยุชุมชน ความสูงขนาดนี้ไม่น่าจะผิด(ไม่แน่ใจ) แต่ที่เห็นตรวจๆกันเขาตรวจที่ตัว ubi และวัดกำลังใส่ตรงนั้นเลย ถ้ากำลังส่งเกินร้อยมิลของคลื่น2.4 ผิดกฏหมายทันที
                    ถ้าโดนก็โดนกันหมด ยกเว้นจะใชสัญญาน 5g แทน (5g อนุญาติไม่เกิน๑วัตต์)

ส่วนเนตที่เอามาให้บริการบางเจ้าก็เตือนเช่น tot ว่าจะเอาสัญญานเขามาขายต่อให้ไม่ได้

Comment

• Originally posted by smith700 View Post
                      ถ้าขอได้ ก้อจะดีมากครับ

http://www.nbtc.go.th/phocadownload/...ition/INT1.pdf
                      http://www.nbtc.go.th/phocadownload/...dition/INT.pdf

ค่าขอ 50000 ค่าธรรมเนียมรายปี 20000 โดยประมาณ

น่าสนแฮะ เดี่ยวรอ สักกลางปีหน้า ไปทำมั่งล่ะ ^^

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                        มี rk m2
                        2 ตัว

ตัวนึงเคลม
                        ตัวนึง poe เสีย ไฟไม่เข้า ฮ่วยยยย
                        มันเกิดอะไรขึ้นกับชีวิตข้อยเนี่ยยยยยยยยย

ขอบ่น
                        เป็นเพราะ รูป ซ้ายมือเป็นส้มตำ เวลามองทีก็น้ำลายไหล และกินไปทำระบบไปก็เลยรวมเพราะ เผ็ด ร้อน ฮ่า ๆ.....ผมก็พึ่งเคลม RK ไปตัว ตัวมา กทม ปั๊ป ของถึง บุรีรัมย์ปุ๊บ...ห่วย

Comment

• ท่าน R มาพอดี
                          สอนทำ auto swap หน่อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้า อิอิ

Comment

• Originally posted by smith700 View Post
                            ตามราชบุตรเขย ว่าเลยครับ ว่าแต่ยังสบายดี ไม่มีเก็บช่ายไหม อ่ะ
                            เอิ๊กๆๆ ยังสบายอยู่ดีคับท่าน 55+

รูปอวาต้าท่านนี่ เสาเบสท่านใช่รึปล่าว อยากเห็นแบบเต็มๆเจง จะเป็นความกรุณาอย่างยิ่งยวด อิอิ

Comment

• Originally posted by soravit View Post
                              ถ้าในป่าดงพงไพรหรืออยู่ลึกๆน่าจะหลบได้ า่วนกฏหมายเขาจับที่ตัว server กับตัวส่งสัญญาน(ใบใฟ้บริการกับใบขอใช้คลื่น2.4g) ส่วนเรื่องตั้งเสาถ้าตั้งแล้วไม่เกี่ยวกับพวกคลื่น วิทยุสื่อสาร วิทยุโทรทัศน์ วิทยุชุมชน ความสูงขนาดนี้ไม่น่าจะผิด(ไม่แน่ใจ) แต่ที่เห็นตรวจๆกันเขาตรวจที่ตัว ubi และวัดกำลังใส่ตรงนั้นเลย ถ้ากำลังส่งเกินร้อยมิลของคลื่น2.4 ผิดกฏหมายทันที
                              ถ้าโดนก็โดนกันหมด ยกเว้นจะใชสัญญาน 5g แทน (5g อนุญาติไม่เกิน๑วัตต์)

ส่วนเนตที่เอามาให้บริการบางเจ้าก็เตือนเช่น tot ว่าจะเอาสัญญานเขามาขายต่อให้ไม่ได้
                              ข้อดีของการอยู่แถวชนบท -*- ภาวนาอย่าได้เข้ามารบกวนเราเลย อิอิ
                              ผมไม่ได้ขายสัญญาณต่อน๊าาาา ผมแค่แบ่งปันให้เพื่อนบ้านให้ค้นคว้าหาความรู้รอบโลก กันเท่านั้นเอง อิอิ
                              (แต่ส่วนใหญ่...อะไรอะไรก็ เฟสสสสสบุ๊ค)

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                                ท่าน R มาพอดี
                                สอนทำ auto swap หน่อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้า อิอิ
                                มันคืออะไร ??

Comment

Working...
                                X