Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by soravit View Post
    ถ้าในป่าดงพงไพรหรืออยู่ลึกๆน่าจะหลบได้ า่วนกฏหมายเขาจับที่ตัว server กับตัวส่งสัญญาน(ใบใฟ้บริการกับใบขอใช้คลื่น2.4g) ส่วนเรื่องตั้งเสาถ้าตั้งแล้วไม่เกี่ยวกับพวกคลื่น วิทยุสื่อสาร วิทยุโทรทัศน์ วิทยุชุมชน ความสูงขนาดนี้ไม่น่าจะผิด(ไม่แน่ใจ) แต่ที่เห็นตรวจๆกันเขาตรวจที่ตัว ubi และวัดกำลังใส่ตรงนั้นเลย ถ้ากำลังส่งเกินร้อยมิลของคลื่น2.4 ผิดกฏหมายทันที
    ถ้าโดนก็โดนกันหมด ยกเว้นจะใชสัญญาน 5g แทน (5g อนุญาติไม่เกิน๑วัตต์)

ส่วนเนตที่เอามาให้บริการบางเจ้าก็เตือนเช่น tot ว่าจะเอาสัญญานเขามาขายต่อให้ไม่ได้
    ขอบคุณครับท่าน . . .

ว่าต่อนะครับเรื่องสัญญานี่รู้สึกจะโดนหลายหมื่น ใช้ 5g นี่พอจะหลบ ๆ พวกที่ตรวจจับได้มั้ยหว่า

แล้วผมจะกำลังจะขอ 12/1 บ้านผมใกล้ตู้อยู่ 2 ค่ายมี True - 3BB แนะนำอะไรเวริก์กว่าครับ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
      เอิ๊กๆๆ ยังสบายอยู่ดีคับท่าน 55+

รูปอวาต้าท่านนี่ เสาเบสท่านใช่รึปล่าว อยากเห็นแบบเต็มๆเจง จะเป็นความกรุณาอย่างยิ่งยวด อิอิ
      ไปทำไห้คนอื่น แถวนครสวรรค์ ครับถ่ายรูปมา จะขึ้นเหมือนกัน กำลังเชื่อมเสา(ขาวแดง 30 เมตร) ครับ รอสั่งของด้วยนะครับ ติดน้ำท่วม เสร็จแล้ว จะถ่ายรูปให้ดูกัน
      รอท่าน wifi4you ครับ น้ำท่วมไม่รู้เป็นไงมั่ง กลัวว่าน้ำลด ท่อนล่างจะเป็น เงือกไปยุ่งเลย...........
      Attached Files
      Last edited by smith700; 3 Nov 2011, 21:03:34.

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
        มันคืออะไร ??
        นึกถึงคอกเทลขึ้นมาทันใด
        วอดก้าผสมชเวป

Comment

• Originally posted by smith700 View Post
          ไปทำไห้คนอื่น แถวนครสวรรค์ ครับถ่ายรูปมา จะขึ้นเหมือนกัน กำลังเชื่อมเสา(ขาวแดง 30 เมตร) ครับ รอสั่งของด้วยนะครับ ติดน้ำท่วม เสร็จแล้ว จะถ่ายรูปให้ดูกัน
          รอท่าน wifi4you ครับ น้ำท่วมไม่รู้เป็นไงมั่ง กลัวว่าน้ำลด ท่อนล่างจะเป็น เงือกไปยุ่งเลย...........

[ATTACH=CONFIG]1423888[/ATTACH]

อันนี้ด้วย มือดำๆ อ้วนๆ ไม่ใช่ผมน่ะ (ของผม อ้วน ดำ กว่า)
          ตัวนี้ยิงไกลสุดๆได้กี่กิโลครับ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
            นึกถึงคอกเทลขึ้นมาทันใด
            วอดก้าผสมชเวป
            น่าจะ Romming นะครับ

ตั้ง SSID เดียวกัน ช่องเดียว หรือ คนละช่อง กะได้

Comment

• 30 เมตรเลยหรือนี่ เอาจริงง่ะ กะเอาทั้งอำเภอละสิ หุหุ

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                ขอบคุณครับท่าน . . .

ว่าต่อนะครับเรื่องสัญญานี่รู้สึกจะโดนหลายหมื่น ใช้ 5g นี่พอจะหลบ ๆ พวกที่ตรวจจับได้มั้ยหว่า

แล้วผมจะกำลังจะขอ 12/1 บ้านผมใกล้ตู้อยู่ 2 ค่ายมี True - 3BB แนะนำอะไรเวริก์กว่าครับ
                1.5G หลบได้ (1000mW) ใช้ยิงไกลจุดต่อจุด แต่ ใช้ 2.4 ยิงเบาๆรอบทิศทางไปหาลูกค้าก็ได้
                2.ใช้ทั้ง 2 ค่ายมาผสมกันแหละ work มากๆ (ค่ายไหนล่มก็มีอีกค่ายใช้ได้)

Comment

• Originally posted by smith700 View Post

[ATTACH=CONFIG]1423888[/ATTACH]

อันนี้ด้วย มือดำๆ อ้วนๆ ไม่ใช่ผมน่ะ (ของผม อ้วน ดำ กว่า)
                  แค่ค่าเสาคงหมดไปหลายตัง หุหุ

Comment

• Originally posted by BB_GUNS View Post
                    ตัวนี้ยิงไกลสุดๆได้กี่กิโลครับ
                    อยู่ที่ตัวรับนะครับ จุดที่2คล้ายๆ แบบนี้ เกือบ 10 โลก้อเนียนดี

Comment

30 เมตรเลยหรือนี่ เอาจริงง่ะ กะเอาทั้งอำเภอละสิ หุหุ
                      เชื่อมเสากันหน้ามืด 3 เมตร 10 ท่อน กายวาย (wire support)

เอาแบบนี้ อ่ะ ของใครไม่รู้ เจอมา
                      Last edited by smith700; 3 Nov 2011, 16:43:18.

Comment

• Originally posted by soravit View Post
                        1.5G หลบได้ (1000mW) ใช้ยิงไกลจุดต่อจุด แต่ ใช้ 2.4 ยิงเบาๆรอบทิศทางไปหาลูกค้าก็ได้
                        2.ใช้ทั้ง 2 ค่ายมาผสมกันแหละ work มากๆ (ค่ายไหนล่มก็มีอีกค่ายใช้ได้)
                        ช่ายครับไม่ล่อแหลม

Comment

ต้นเองก็จะทำแบบ นี้อ่ะครับ เพราะตอนนี้ WDS 4 จุด ไกลๆ ทั้งนั้นเลย 27 dbi อ่ะครับ เหอๆ

แต่พอดีว่า บ้านนอกกลางทุ่งนาเฉยๆ ***งไกลความเจริญ ^^

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                            ต้นเองก็จะทำแบบ นี้อ่ะครับ เพราะตอนนี้ WDS 4 จุด ไกลๆ ทั้งนั้นเลย 27 dbi อ่ะครับ เหอๆ

แต่พอดีว่า บ้านนอกกลางทุ่งนาเฉยๆ ***งไกลความเจริญ ^^
                            แจ้งตาต้นดี ก่า เอารางวัลนำจับมาซื้อ ubi

Comment

• ท่าน smith700

ทำงานที่ไหนครับ รูป ที่ท่านเอามา มีเจ้าของนะครับ เอาผลงานคนอื่นมาเป็นของตัวเองไม่ดีนะครับ

รูป บนนะครับ ที่ sector +RK ทีมีแขนคนนะครับ
                              Last edited by joeza; 3 Nov 2011, 18:09:22.

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                                ถ้าจะแบ่งเบาภาระให้อีกตัวหนึ่ง ให้ตั้ง SSID เป็นชื่อเดียวกัน ถ้าอีกตัวไม่ไหว มันก็จะ swap auto ให้เองครับ

โดยการติดตั้งก็ติด ณ จุดเดียวกันไปเลยครับ ผมทำอยู่ตอนนี้เวิร์กมาก ๆ รับได้เพิ่มขึ้น เยอะแยะ แต่ก็ไม่เกิน 45 คนซะที เพราะ บางคนไม่รู้ว่ามี ให้ใช้เพราะผมไม่โปรโมท แต่จะให้ user เปิดมาเจอเอง แต่ เห็นทีผมคงต้อง โปรโมท บ้างแล้วหล่ะ ทั้ง PC และ พวกไม่ยอมเปิด ปุ่ม wireless เลย.. ต้องทำใบปลิวเหมือนคุณต้น แล้ว...
                                ????? สงสัยว่าทำยังไง auto swap

Comment

Working...
                                X