Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ภาพเดิมครับ

ขอขอบคุณ sysinfo ครับ พี่ ๆๆ ใจดีๆๆทุกคน
    Attached Files
    Last edited by joeza; 3 Nov 2011, 21:29:57.

Comment

• นั่นไง คุณสมิธ007

มาชี้แจงหน่อยครับ
      น่าจะให้เครดิตเจ้าของรุป นะผมว่า
      ไหนๆ ก็ยืมรูปเขามา ^^

Comment

• เช่าเสาแพงไม๊น๊อ อยากรู้จิง....

ข้างบ้านมีเสา ดีแทค กะ เอไอเอส สูงมากมาย 40กว่าเมตรล่ะมั้ง
        ผมขอติดตรง 20 ม. ก็พอแร่ะ - -*

Comment

• Originally posted by joeza View Post
          ภาพเดิมครับ

ขอขอบคุณ sysinfo ครับ พี่ ๆๆ ใจดีๆๆทุกคน
          Originally posted by smith700 View Post
          ไปทำไห้คนอื่น แถวนครสวรรค์ ครับถ่ายรูปมา จะขึ้นเหมือนกัน กำลังเชื่อมเสา(ขาวแดง 30 เมตร) ครับ รอสั่งของด้วยนะครับ ติดน้ำท่วม เสร็จแล้ว จะถ่ายรูปให้ดูกัน
          รอท่าน wifi4you ครับ น้ำท่วมไม่รู้เป็นไงมั่ง กลัวว่าน้ำลด ท่อนล่างจะเป็น เงือกไปยุ่งเลย...........

Originally posted by smith700 View Post
          เอ่ มันชื่อไรหว่า ลูกน้องผมเอง อ่ะ
          โห เอารูปที่ติดตั้งมาให้ดู ผิดด้วยเหรอ นั่นมัน ทีมงาน ผมเนี่ย แล้วต้องบอกด้วยเหรอ ว่าทำงานที่ไหน

ขอติดเค้า อ่าครับ อาศัยเสาการสื่อสาร
          ทีมงานเดียวกันมั้ง หรือไม่ใช่

Comment

• ถ้าพี่ไม่ ผิด ช่วย มาชี้แจง ด้วยนะครับ ผม พร้อมจะ ขอโทษ นะครับ ถ้า ผม ทำผิดนะครับ ขอบคุณนะครับ

Comment

• ติด credit ใต้รูปไว้ไม่เสียหาย แต่รูปดันเหมือนกับ sysinfo คงให้ทีมคุณสมิททำงานให้แน่นอน ไม่งั้นรูปคงไม่เหมือนกันขนาดนี้
              Last edited by soravit; 3 Nov 2011, 23:02:55.

Comment

• ไปทำไห้คนอื่น แถวนครสวรรค์ ครับถ่ายรูปมา
                พระนครศรีอยุธยา
                มันคงอยู่แถวเดียวกัน น้ำทว่ม ..ทว่ม..นครสวรรค์แล้วเลยมาอยุธยา

Comment

• อ้าว ภาพต้นทางมาแล้ว

Comment

• รอดู - -

------------------------------------

ขออนุญาติขายของไปในตัวสมทบทุนซื้อ RK ครับ

ขาย Linksys WRT54GL V1.1

- สิ่งที่เพิ่มเติม&สิ่งที่ได้
                    1.อัพ Firmware: DD-WRT v24-sp2 ไปแล้ว
                    2.มีเสา Omni 16dBi 1 คู่ >>> มาจากกระทู้นี้
                    3.แถม Atenna 7dBi 1 คู่
                    4.Adepter ตัวใหญ่ 1 ตัว

หมดประกันแล้ว แต่ยังใช้ประจำการเพื่อลองวิชาอยู่ทุกวัน ไม่รู้จะขายเท่าไหร่ ใครสนใจเสนอราคามาแล้วกันครับ
                    Last edited by mostmax; 4 Nov 2011, 00:58:12.

Comment

• เปลี่ยนเสา outdoor แล้วมันไม่ดีขึ้นเหรอท่าน ต้องหางบถอย ubi สักตัวแล้วละ

Comment

• ช่วยวิเคาะห์ให้ทีครับ คือผมมี ap wds1 ไป ---> ap wds2

ปัญหาคือ ผม ping จาก apwds1 ไป ap wds2 ได้ปกติ แต่เวลาจะเข้าหน้าเวปconfigของ ap wds2 เหมือนกับว่าตัวap wds2 จะ รีบูทตัวเองก่อน1รอบ
                        ถึงจะยอมให้เข้าเวปconfig ของมันได้

ของพี่ๆเป็นเหมือนผมรึป่่าวครับ

Comment

• Originally posted by soravit View Post
                          เปลี่ยนเสา outdoor แล้วมันไม่ดีขึ้นเหรอท่าน ต้องหางบถอย ubi สักตัวแล้วละ
                          หมายถึงผมเปล่าหว่าเอ่ยย ^^

Comment

• ใช่คับลืม ทำคำพูด

Comment

• จะว่ามันดีขึ้นมั้ยมันก็ดีขึ้นนะครับ แต่มันไม่ได้ตามเป้าหมายหน่ะครับ

สงสัยได้ไป RK จริง ๆ แน่งานนี้ เหลือศึกษากฏหมายอีกนิด กลัว ๆ อยู่ ฮ่าาา

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                                จะว่ามันดีขึ้นมั้ยมันก็ดีขึ้นนะครับ แต่มันไม่ได้ตามเป้าหมายหน่ะครับ

สงสัยได้ไป RK จริง ๆ แน่งานนี้ เหลือศึกษากฏหมายอีกนิด กลัว ๆ อยู่ ฮ่าาา

ก็อย่า ไปกลัวครับท่าน ลองจับดูดิ ล้นคุกแน่ เหอๆ เราใช้ในทางที่ดี เราทำเพื่อเพิ่มโอกาส เพิ่มความสะดวก ในการเข้าถึงข้อมูล ที่ทันสมัย ( แนวความคิดของต้น ที่ปล่อยแถวบ้าน ต้นทำแบบนี้อ่ะครับ ) แถวบ้านต้นก็ ลดแลก แจกแถมทั้งนั้น เหอๆ

มัวแต่กลัว เดี่ยวก็ไม่ได้อะไร มัวไปฟังเสียนกเสียงการ้องทำไม เหอๆ สักพักต้นก้ไปขออนุญาตละ ทำให้มันถูกต้องตามกฎหมาย รอขยายไปอีกสักพักก่อน จะได้มีทุนหนาๆแบบไม่ต้องกังวล อะไร

Comment

Working...
                                X