Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tonpowerga View Post
    ช่วยวิเคาะห์ให้ทีครับ คือผมมี ap wds1 ไป ---> ap wds2

ปัญหาคือ ผม ping จาก apwds1 ไป ap wds2 ได้ปกติ แต่เวลาจะเข้าหน้าเวปconfigของ ap wds2 เหมือนกับว่าตัวap wds2 จะ รีบูทตัวเองก่อน1รอบ
    ถึงจะยอมให้เข้าเวปconfig ของมันได้

ของพี่ๆเป็นเหมือนผมรึป่่าวครับ
    เคยเป็นหลายทีเหมือนกันครับ
    แต่คิดว่า สงสัยมันเหนื่อยเลยอยากรีสตาร์ตซะหน่อย

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
      รอดู - -

------------------------------------

ขออนุญาติขายของไปในตัวสมทบทุนซื้อ RK ครับ

ขาย Linksys WRT54GL V1.1

- สิ่งที่เพิ่มเติม&สิ่งที่ได้
      1.อัพ Firmware: DD-WRT v24-sp2 ไปแล้ว
      2.มีเสา Omni 16dBi 1 คู่ >>> มาจากกระทู้นี้
      3.แถม Atenna 7dBi 1 คู่
      4.Adepter ตัวใหญ่ 1 ตัว

หมดประกันแล้ว แต่ยังใช้ประจำการเพื่อลองวิชาอยู่ทุกวัน ไม่รู้จะขายเท่าไหร่ ใครสนใจเสนอราคามาแล้วกันครับ
      เอาไปขายในหมวด ซื้อขาย >>network พันกว่าแย่งกันหัวทิ่ม

Originally posted by tonpowerga View Post
      ช่วยวิเคาะห์ให้ทีครับ คือผมมี ap wds1 ไป ---> ap wds2

ปัญหาคือ ผม ping จาก apwds1 ไป ap wds2 ได้ปกติ แต่เวลาจะเข้าหน้าเวปconfigของ ap wds2 เหมือนกับว่าตัวap wds2 จะ รีบูทตัวเองก่อน1รอบ
      ถึงจะยอมให้เข้าเวปconfig ของมันได้

ของพี่ๆเป็นเหมือนผมรึป่่าวครับ
      จากที่เคยเห็นมันเหมือนแรมจะเต็มแล้วไม่พอทำงาน มันก็จะ re ตัวเองเพื่อให้พร้อมทำงาน
      Last edited by -:R:-; 4 Nov 2011, 08:03:22.

Comment

• สอบถามครับว่า...ถ้ายิงp-2-p แล้วต่อสายแลนด์จากapปลายทาง เข้าAPอีกตัว เป็นสายครอสหรือว่าสายตรงครับ...ขอบคุณมากที่ตอบ อิอิ

Comment

• Originally posted by joeza View Post
          ภาพเดิมครับ

ขอขอบคุณ sysinfo ครับ พี่ ๆๆ ใจดีๆๆทุกคน
          สุดยอดรอบทิศเลยหรอครับบบ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
            ก็อย่า ไปกลัวครับท่าน ลองจับดูดิ ล้นคุกแน่ เหอๆ เราใช้ในทางที่ดี เราทำเพื่อเพิ่มโอกาส เพิ่มความสะดวก ในการเข้าถึงข้อมูล ที่ทันสมัย ( แนวความคิดของต้น ที่ปล่อยแถวบ้าน ต้นทำแบบนี้อ่ะครับ ) แถวบ้านต้นก็ ลดแลก แจกแถมทั้งนั้น เหอๆ

มัวแต่กลัว เดี่ยวก็ไม่ได้อะไร มัวไปฟังเสียนกเสียงการ้องทำไม เหอๆ สักพักต้นก้ไปขออนุญาตละ ทำให้มันถูกต้องตามกฎหมาย รอขยายไปอีกสักพักก่อน จะได้มีทุนหนาๆแบบไม่ต้องกังวล อะไร
            เตรียมการแล้วท่าน ฮ่าา ๆ ๆ ระบายของลองวิชาก่อนแล้วเด๋วได้อุดหนุนพี่ wifi4you ล่ะ

ไหน ๆ แล้วก็ฝากด้วยยย ขายตัวลองวิชา เหอะ ๆ ๆ

Comment

• AP WDS ขึ้นเสาตันเดียวกันได้มั้ยครับ ติดกันเลย เหอๆ

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                AP WDS ขึ้นเสาตันเดียวกันได้มั้ยครับ ติดกันเลย เหอๆ
                ก็ทำไมไม่ทำแบบนี้เหมือนผมล่ะครับ

ปกติ สาย LAN จาก Server ต่อเข้า POE ของ Ubi g]p=jkpxjk;

ทีนี้ เปลี่ยนเป็นแบบนี้ครับ
                สาย LAN ที่ออกจาก Server ก็ต่อเข้า HUB แล้วจาก HUB ค่อยต่อเข้า POE ของ UBI ครับผม
                อยากต่อกี่ตัว ก็ซื้อหลายๆ Port ให้พอกับ UBI ของท่านที่จะทำ AP ครับผม
                จะดีกว่าน๊า ผมว่า
                เพราะว่า จะได้ AP WDS ได้มากขึ้นไง อิอิ หรือท่านไหนเพิ่มเติมหน่อยไหมครับ
                ผมความรู้กะจิ๊ดเดียว ตอนนี้ คิดได้เพียงแค่นี้ล่ะครับ

Comment

• Originally posted by eakerss View Post
                  สอบถามครับว่า...ถ้ายิงp-2-p แล้วต่อสายแลนด์จากapปลายทาง เข้าAPอีกตัว เป็นสายครอสหรือว่าสายตรงครับ...ขอบคุณมากที่ตอบ อิอิ
                  เหมือนที่ผมตอบข้างบนนี้อ่ะครับ
                  สาย LAN จากปลายทาง มาเข้า HUB แล้วค่อยต่อสาย LAN อีกเส้น หรืออีกกี่เส้นก็แล้วแต่ ออกไป AP ตัวอื่นๆครับ

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                    AP WDS ขึ้นเสาตันเดียวกันได้มั้ยครับ ติดกันเลย เหอๆ
                    เหอๆ หา สวิตซ์ ดีกว่าครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                      เหอๆ หา สวิตซ์ ดีกว่าครับ อิอิ
                      Switch กับ HUB มันกะบ่อันเดียวกันฮั่นหวาอ้ายต้นเอ้ย เดี๋ยวขะเจ้าสิสับสนเด๊

Comment

แล้วจะ WDS เพื่อ ??

- -"

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                          แล้วจะ WDS เพื่อ ??

- -"
                          จั๊ก !!!

Comment

• WDS นี่คล้าย ๆ รีพีท เปล่าหว่า . . . ถ้ามันคล้าย ๆ กันทำใกล้ ๆ ก็มันก็กะไร - -

Comment

• คล้ายกันแต่ ประสิทธิภาพ+เทคนิค ที่ใช้ต่างกัน
                              ข้อเสียของ wds ต้องเป็นยี่ห้อหรือรุ่นเดียวกัน ประสิทธิภาพถึงดีที่สุด
                              ข้อดีของ repeater สามารถทวนสัญญานได้เกือบทุกยี่ห้อ
                              ข้อเสียของ repeater คือมันจะทวนข้อมูลทุกอย่าง ทำให้ระบบช้า

Comment

• กลัวอีกตัวเหงา อะครับ
                                มันจะได้มีเพื่อนคุยกัน ??
                                เห็นมันตากแดด ตากลม ...

Comment

Working...
                                X