Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by unlimit555 View Post
    ถ้าบอกว่าเอามาศึกษา จะได้ป่าว
    อยากรู้ว่าจะไกล จะทะลุทะลวงแค่ไหน
    ราคาน่าจะหลายหมื่นอ่ะครับ ^^

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
      แค่คิดก็เข้าคุกไปเรียบร้อบแล้ว ^^ 25 Watt 2.4 GHz
      +10 เผลอ ๆ ตายเพราะมะเร็งไปก่อน เข้าคุก - -

Comment

• แค่ 2W GSM<-->ไข่<-->GSM

ไข่สุก แล้ว ถ้า 25W ... ไข่เราเนียะแหล่ะจะสุก มะโรง มะเร็ง มะเส็ง แน่ๆ

Comment

• 25 w ยิงให้เอเลี่ยนใช้นอกโลก 55+ โล่งๆได้ไกลแน่

Comment

• 2 watt ก็พอครับ

Comment

• งั้นเด๋วหา 2 W มาลองก่อน

ถ้าใส่ RK ต้องใช้ 2 ตัว ใช่ไหมครับ

Comment

• http://wificool.com/PD324697-%E0%B8%...tts_2000_.html

ตัวนี้ก็น่าสนนะ รายละเอียดเยอะดีครับ

http://wificool.com/PD326754-สินค้า-...fi_2.4ghz.html

อันนี้ก็น่าสน อิอิ แต่แพงไปหน่อย
                Last edited by aha2pro; 10 Nov 2011, 15:10:51.

Comment

• เจ้า Booster 2 W นี่ ใส่กับ RK ต้องใส่ 2 ตัวใช่ไหมครับ
                  หรือใส่ตัวเดียวก็ได้
                  หรือยังไงครับ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                    เจ้า Booster 2 W นี่ ใส่กับ RK ต้องใส่ 2 ตัวใช่ไหมครับ
                    หรือใส่ตัวเดียวก็ได้
                    หรือยังไงครับ
                    เลือกใส่เสาที่จะส่งไปไกลสุดอ่ะครับ จัดให้ฝาบ้านพัง ต้นไม้ล้มเลยคับ ^^

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
                      ใช่ครับ ตามนี้เลย
                      ROCKET CH1 Loco CH1

Bullet CH 11

ครับผม

เรื่องรบกวนคงน้อยนะ ทำแถวบ้านนอกหน่อย เอาแค่ ติดดาวเทียมยังไงยาก พวก มือถือ 2.4 พวก เครื่องบินบังคับ คงยากนะที่ ชาวบ้านจะซื้อให้ลูกเล่น

-----

นี่ ลอง site surway ดู

เจอ ap 2 ตัวเอง เขาใช้ ch6 ทั้งคู่
                      speed ดีขึ้นยังคับ?

แค่คิดก็เข้าคุกไปเรียบร้อบแล้ว ^^ 25 Watt 2.4 GHz
                      เอาไว้ยิงข้ามเกาะ ข้ามน้ำ ข้ามทะเล น่าจะเหมาะ หรือไม่ก็ยิงกันกลางเมือง แถวนั้นคงเล่น Wireless ไม่ได้แน่ๆ สัญญานคงกวนแรงมาก

Comment

• ถามหน่อยครับมือใหม่ยังไม่เคยใช้ UBIQITY เลย
                        คือจะเอาเน็ตจากบ้านของผมไป บ้านน้องผมอีกหลังหนึ่ง ***งกันประมาณ 350-400 เมตร
                        ตอนแรกไปซื้อ ยากิ 16dbi จีนมาต่อกับ TP-LINK 150Mbps Wireless N Access Point TL-WA701ND มันส่งไปถึงแต่ใช้งานไม่ได้มันไม่ได้รับ IP
                        พอเปลี่ยนมาใช้เสา 8 dbi indoor ส่งถึงประมาน 30-45% เล่นได้แต่ได้เน็ตแค่ 1 M เอง ***ตัวรับใช้ alfa awus036NH 2000mw แล้วต้องอยู่ชั้นสองของบ้าน****

คือถามว่าถ้าผมเปลี่ยนมาใช้ NanoStation M2 มาเป็นตัวส่งจะใช้งานได้ไหมครับ
                        เพราะว่าตอนแรกทำนึกว่าได้ไม่ได้หาข้อมูลก่อนไปซื้อเสียเงินไปหายบาทแล้ว***เมียด่า***
                        TP-link TL-WA701ND = 1200 บาท
                        เสายากิ = 450 บาท
                        alfa awus036NH 2000mw (Dcom) = 890 บาท
                        เสา indoor 8 dbi = 300 บาท
                        รวมเสียเงิน 2840 บาท ถ้าลงทุนอีก NanoStation M2 = 3400 บาท ถ้าไม่สำเร็จ คราวนี้ตายแน่

ขอความคิดเห็นจากผู้มีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

• NanoStationM2 มันได้อยู่แล้วแหละครับ แต่เสียดายของที่ซื้อมาก่อนหน้านี้ = ="

Comment

• จัดไปเลยครับ เอาเป็นตัวรับ ได้แน่นอน แต่ถ้าจะให้ดี ตัวส่งด้วยก็ดีนะ
                            ถ้าเอาชัวร์ๆ ก็จัด Nano station loco 1คู่ ไปเลยครับ น่าจะจบ

Comment

• ถ้าไม่เสียดาย ก็ Nano ส่ง alfa awus036NH รับ

Comment

• Originally posted by neoauto View Post
                                ถามหน่อยครับมือใหม่ยังไม่เคยใช้ UBIQITY เลย
                                คือจะเอาเน็ตจากบ้านของผมไป บ้านน้องผมอีกหลังหนึ่ง ***งกันประมาณ 350-400 เมตร
                                ตอนแรกไปซื้อ ยากิ 16dbi จีนมาต่อกับ TP-LINK 150Mbps Wireless N Access Point TL-WA701ND มันส่งไปถึงแต่ใช้งานไม่ได้มันไม่ได้รับ IP
                                พอเปลี่ยนมาใช้เสา 8 dbi indoor ส่งถึงประมาน 30-45% เล่นได้แต่ได้เน็ตแค่ 1 M เอง ***ตัวรับใช้ alfa awus036NH 2000mw แล้วต้องอยู่ชั้นสองของบ้าน****

คือถามว่าถ้าผมเปลี่ยนมาใช้ NanoStation M2 มาเป็นตัวส่งจะใช้งานได้ไหมครับ
                                เพราะว่าตอนแรกทำนึกว่าได้ไม่ได้หาข้อมูลก่อนไปซื้อเสียเงินไปหายบาทแล้ว***เมียด่า***
                                TP-link TL-WA701ND = 1200 บาท
                                เสายากิ = 450 บาท
                                alfa awus036NH 2000mw (Dcom) = 890 บาท
                                เสา indoor 8 dbi = 300 บาท
                                รวมเสียเงิน 2840 บาท ถ้าลงทุนอีก NanoStation M2 = 3400 บาท ถ้าไม่สำเร็จ คราวนี้ตายแน่

ขอความคิดเห็นจากผู้มีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
                                จุดประสงค์คือต้องการเล่นที่ชั้น 1 ใช่ไหม ??
                                ที่เล่นได้ 1 Mbps ตัว TP-link ติดอยู่นอกบ้านหรือในบ้าน ??
                                ระหว่างบ้านสองหลัง มีบ้านอื่นขวางรึเปล่า ??

จริงๆแล้วยากิจีน 16 dB น่าจะแรงเกินพอสำหรับระยะ 500m
                                คาดว่าปัญหาเกิดจากท่านเล็งไม่ตรงมากกว่า (ยากิเล็งยากหน่อย)

ถ้าให้เดา ระหว่างบ้านสองหลังคงมีบ้านอื่นขวาง
                                แบบนี้ต่อให้เป็น Nano ก็ยิงไม่ถึงบ้านหลังสองชั้น 1 ครับ
                                อาจจะใช้ Loco ซักตัวติดที่บ้านหลังแรกชั้น 2
                                เอา WA701ND มา Repeater ที่บ้านหลังสองชั้น 2
                                บ้านหลังสองชั้น 1 น่าจะพอเล่นได้
                                ถ้าชั้น 2 ยังโดนขวางคงต้องขึ้นเสาทั้งสองที่แล้วล่ะ

Comment

Working...
                                X