Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หัวหน้าขยันอัพเฟรฺิ์มแวร์จัง

Comment

• จัดแล้วครับ 5.5 เหลือแค่ 3 โหมดเอง 55+

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
        จัดแล้วครับ 5.5 เหลือแค่ 3 โหมดเอง 55+
        ยังไงครับ แล้วต่างจาก 5.3.3 ยังไงบ้างครับ เล่าสู่กันฟังหน่อย ^^?

Comment

• Rocket M2 ของผม ตอนแรกใช้ 5.3.3 ค้างบ่อยมากๆๆๆ เอ๋อๆยังไงชอบกล ลองอัปดาวน์กลับมาเป็น 5.3 หายจ๋อย งงเลยครับ สงสัย ดีจัด 5555

Comment

• ขอถามครับ
            เดิมใช้ ASUS RT-16N กับ Alfa 1W ก็โอเคดีครับ

ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็น QNO+Pico กับ Alfa 1W เจอปัญหาหลุดบ่อยมากครับ ไม่รู้เพราะอะไร
            เหมือนตัว Pico หายไปเลย เครื่องมองไม่เห็น แต่เครื่องอื่นยังเห็นและใช้งานได้
            ต้อง Disable แล้ว Enable ตัว Alfa 1W หรือถอดออกแล้วเสียบใหม่ ถึงจะเห็นแล้วใช้ได้

Comment

• Originally posted by tonpowerga View Post
              ผมปรับเป็น 25dbm ครับ ส่วน channel ก็ ลองเป็น13 ก้ยังไม่ดีขึ้นครับ
              ปรับแรงจัง อิอิ

Comment

• Originally posted by huzneebb View Post
                ยังไงครับ แล้วต่างจาก 5.3.3 ยังไงบ้างครับ เล่าสู่กันฟังหน่อย ^^?
                ไม่มีไรมากมายครับ แค่ลดโหมด เหลือ AP/station /Ap repeater ครับ เหมือนจะมีกระทู้ก่อนหน้ารีวิวแล้วครับลองย้อนกลับไปดู เพราะตอนนี้ผมอัพถอยมาเป็น 5.3.3 แล้วครับ เลยรีวิวภาพไม่ได้ อิอิ

Comment

• จู่เมื่อวานกับวันนี้ สัญญานก็นิ่งเหมือนเมื่อก่อนเลย แปลกๆครับ ทั้งๆที่ผมไม่ได้ไปเซ็ทอะไรเลยนะ เป็นเพราะมีมือดีมายิงสัญญานผมป่าวครับ หรือคิดมากไปเอง -*-

Comment

• น้องใหม่ฝึกหัด แนะนำทีครับ

อันนี้ Hotspot สาขา 2 แล้ว
                    จุด A ที่จะวางไว้ดังนี้
                    มี Antennas ปล่อยรอบ 360 1ตัว
                    Nanostation M2 3 ตัวรวมกันทำมุม 180 องศา

ในจุด B ผมจะตั้งเพิ่มในอนาคตและทำเป็นเซคเตอร์สถานีหลักปล่อยต่ออีกทีแต่เนตไม่สามารถติดตั้งตรงนั้นได้ สงสัยว่าจะยิงเนตแบบจุดต่อจุดไปตรงนั้น แบบไหนดีครับ รัศมีในพื้นที่ไม่เกิน 500 เมตรครับ
                    Attached Files

Comment

• Load Balance ผมมองไปที่ QNO ครับ

เดี๊ยวรอจัดหนัก Ubiquiti เสร็จก่อนครับ
                      หุหุ ตอนนี้ 80% แล้วครับ

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
                        Load Balance ผมมองไปที่ QNO ครับ

เดี๊ยวรอจัดหนัก Ubiquiti เสร็จก่อนครับ
                        หุหุ ตอนนี้ 80% แล้วครับ
                        หมดไปเท่าไหร่แล้วอะท่าน

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                          หมดไปเท่าไหร่แล้วอะท่าน
                          NanoBridgeM5 2 ตัว / RKM2+15 Omni+10 Omni/NanoStationM5 2ตัว
                          รอ NanoBridge อีก 1 ตัวครับ

^^

Comment

• ตอนนี้ Smile ผมสบายดีครับ user เจ้าปัญหาหายไปกับน้ำ
                            ผมได้ลง firewall ใหม่ และ รี server แล้วดีขึ้นมากๆ

Server ผม HP workstation xw4200

...ตอนนี้รอการกับมาของ user เจ้าปัญหาอยู่ อิอิ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                              สอบถามราคาเสาสามเหลี่ยมหน่อยครับ
                              ท่านใช้กี่เมตรเอ่ย ราคาเท่าไหร่ครับ พร้อมติดตั้งรึท่านทำเองครับผม
                              อิอิ ถามเยอะหน่อยนึง แบบว่ากำลังเล็งๆอยู่
                              สูง 12 เมตร ครับ หมดไป 9 พันกว่าๆ
                              เอาเหล็กท่อน มาตัดมาเชื่อมโดยช่างเหล็ก เชื่อมบนดาดฟ้าครับ
                              พร้อมติดตั้งครับ

Comment

• หมดหน้าฝนแล้ว ไม่ค่อยกลัวเรื่องฟ้า

Comment

Working...
                                X