Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3 เส้น มันแรงดีไหม ถ้าเทียบกับ เส้นเดียว

Comment

• Originally posted by joeza View Post
      เน็ต 3 เส้น 3 ค่าย รวม โดน Mikrotik 750
      เส้น 1 =12M
      เส้น 2 =9 M
      เส้น 3 =7 M
      รวม 12+7+9 = 28 M ครับ
      ตอนนี้ลืมดูนะครับว่ามี คนเล่นอยู่กีคนนะ ครับ อิอิ
      [ATTACH=CONFIG]1451020[/ATTACH]
      จะแรงไปถึงไหนนนนนนนน.... :->

Comment

• เน็ตเจ้าไหนมั่งครับ 3 เส้นเนี่ย
        แล้วได้ทำ แยกเน็ตแยกเกมส์แยกบิตรึปล่าวครับ

Comment

• อ่านข่าวนี้แล้วรู้สึกร้อนๆหนาวๆจัง - -*
          http://news.mthai.com/general-news/142258.html

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
            อ่านข่าวนี้แล้วรู้สึกร้อนๆหนาวๆจัง - -*
            http://news.mthai.com/general-news/142258.html
            ลิ้งอันนี้ผมได้อ่านเมื่อประมาณ2ปีที่แล้ว ถึงได้เริ่มสนใจเก็บLogและวิธีการสืบหาผู้กระทำผิด
            http://www.kkthai.com/webboard/index.php?topic=4.0

Comment

• 750 รวมเน็ตได้กี่เส้นครับ ขอวิธีหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by plaloma View Post
                ลิ้งอันนี้ผมได้อ่านเมื่อประมาณ2ปีที่แล้ว ถึงได้เริ่มสนใจเก็บLogและวิธีการสืบหาผู้กระทำผิด
                http://www.kkthai.com/webboard/index.php?topic=4.0
                อ่านจนมึน . . . แต่ได้วิธีรับมือเวลาเจอคนกระทำผิดในระบบเราเลยครับ

กรณีศึกษาดีมาก ๆ เจ้านี้ ^^

Comment

• ของผม CAT 12M/2M 3BB 9M/1M AIS 7M/7M
                  ลูกค้าแต่ล่ะครั้ง 10 -20 คนนะครับ มาก สุด 35 ได้ครับ
                  ของผม แบบรวมเน็ตแล้วกำหนด เว็ป ไหน วิ่งเส้นไหนครับ ถ้าเส้นไหน วิ่งก็ สลับ อีกเส้นครับ ชี้ไปเลย ส่วน เว็ปไหน ไม่มี ใน รายการ วิ่ง เส้นไหนก็ได้นะครับ
                  ไม่บล็อกบิตครับ
                  750 รวมได้ 4 เส้นนะครับ ไม่เคยลองนะครับเพราะ ลูกค้ายังไม่มากนะครับ

ขอบคุณนะครับ

Comment

• 750 นี่มือ 1 มันตัวเท่าไหร่ทำไรได้บ้างครับ ตอนนี้ยังใช้ pc เก่า ๆ มารวมเน็ตอยู่เลยครับ

Comment

• วันนี้ ลอง Bridge Mode แล้ว ให้เจ้า 450g ต่อ CatOnNet 12M
                      ลองโหลดบิต ยิ้มเลย เส้น อีกเส้น tot ยังเดินสายโทรศัพท์ไม่เสร็จที = =

Comment

• สรุปแล้ว ถ้าจะปล่อย wifi จุดเดียว รัศมีโดยรอบ 100-300 เมตร เล่นตัวไหนดีครับ
                        rocket,bullet,pico
                        ราคาพอๆกัน เลือกไม่ถูกครับ

Comment

มี MAC แปลกๆ เข้ามาเกาะครับ พอ kick ออก ก็กลับเข้ามาแบบทันทีทันใด (อันที่ Last IP เป็น Unknow)
                          แต่เข้าใช้งานไม่ได้ครับ เพราะผมมี Mikrotik ขั้นอยู่ ตามรูปครับ แบบนี้หมายถึงโดนอะไรไหมครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by ego View Post
                            [ATTACH=CONFIG]1451470[/ATTACH]
                            มี MAC แปลกๆ เข้ามาเกาะครับ พอ kick ออก ก็กลับเข้ามาแบบทันทีทันใด (อันที่ Last IP เป็น Unknow)
                            แต่เข้าใช้งานไม่ได้ครับ เพราะผมมี Mikrotik ขั้นอยู่ ตามรูปครับ แบบนี้หมายถึงโดนอะไรไหมครับ

ขอบคุณครับ
                            หมายความว่า เจอคลื่นเราแต่ไม่ได้รับแจกไอพีจากเราครับ
                            เนื่องจากอาจจะไกลหรือมีสิ่งกีดขวางมากเกินไป หรืออาจจะติดไวรัสก็เป็นได้ครับ
                            ที่เครื่องเค้า อาจจะขึ้น Limited Access หรือ no internet access

ปล.เวลาเรา block mac จากตัว mikrotik
                            เครื่องนั้นจะเจอคลื่นแต่ต่อไม่ได้ และจะขึ้น Limited Access ครับ
                            Last edited by aha2pro; 23 Nov 2011, 22:02:10.

Comment

• Originally posted by wabmes View Post
                              สรุปแล้ว ถ้าจะปล่อย wifi จุดเดียว รัศมีโดยรอบ 100-300 เมตร เล่นตัวไหนดีครับ
                              rocket,bullet,pico
                              ราคาพอๆกัน เลือกไม่ถูกครับ
                              ส่วนตัวชอบ RK นะ มี 2หัวดีกว่าหัวเดียว อิอิ เกี๋ยวไม๊เนี่ย
                              อีกอย่างที่ชอบคือ แรมเยอะกว่าครับ

Comment

• Originally posted by ego View Post
                                [ATTACH=CONFIG]1451470[/ATTACH]

ขอบคุณครับ
                                ส่งกลับไม่ถึงครับ
                                ฟันธง !!!

Comment

Working...
                                X