Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากครับ จะได้สบายใจ 555

Comment

• ว่าแล้วเอา สิ่งประดิษมาโชว์ดีกว่า ผมเรียกมันว่า "Pico torpedo" 555

ยังไม่ได้ติดตั้งจริงนะครับ เพราะจุดติดมันอยู่สูง ต้องเรียกช่างมาติดให้

Comment

• Originally posted by ego View Post
        ว่าแล้วเอา สิ่งประดิษมาโชว์ดีกว่า ผมเรียกมันว่า "Pico torpedo" 555

ยังไม่ได้ติดตั้งจริงนะครับ เพราะจุดติดมันอยู่สูง ต้องเรียกช่างมาติดให้
        ถ้าติดเสาไฟฟ้าสาธารณะ การไฟฟ้าเค้าไม่ยอมนา
        เคยลองเลียบๆเคียงๆถามอยู่ เค้าเจอก็ดึงออก

Comment

• Originally posted by wabmes View Post
          สรุปแล้ว ถ้าจะปล่อย wifi จุดเดียว รัศมีโดยรอบ 100-300 เมตร เล่นตัวไหนดีครับ
          rocket,bullet,pico
          ราคาพอๆกัน เลือกไม่ถูกครับ
          BL ถ้าเสาเป็นขั้ว N
          Pico ถ้าเสาเป็นขั้ว SMA
          RK ถ้าต้องการแบนด์วิธเยอะๆ

แบนด์วิธไม่ต่างจากแรม
          เนต 10M ก็เทียบได้กับ Pentium 4
          เอาไปใช้กับ 300 Mbps ก็เหมือนใส่ DDR3-2133
          เลือกตามความเหมาะสมดูครับ

Comment

• Originally posted by ego View Post
            [ATTACH=CONFIG]1451470[/ATTACH]
            มี MAC แปลกๆ เข้ามาเกาะครับ พอ kick ออก ก็กลับเข้ามาแบบทันทีทันใด (อันที่ Last IP เป็น Unknow)
            แต่เข้าใช้งานไม่ได้ครับ เพราะผมมี Mikrotik ขั้นอยู่ ตามรูปครับ แบบนี้หมายถึงโดนอะไรไหมครับ

ขอบคุณครับ
            กันคนไกลๆมาเกาะเล่น ให้ตั้ง Sensitivity Threshold ไว้ที่ -85 ก็ได้ครับ *-*

(Advance > Advanced Wireless Settings > ติ๊ก Off ออก > -85)

Comment

• ถามอีกหน่อยนะครับ ที่ทำให้บริการ wifi กันนี่
              เวลาลูกค้ามาซื้อบัตร ได้ถ่ายสำเนาบัตรลูกค้าเก็บไว้ไหมครับ มีใครไม่ได้ทำไหม

Comment

• ผมไม่ได้ทำอะครับ แค่จด MAC เค้าไว้

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                  ผมไม่ได้ทำอะครับ แค่จด MAC เค้าไว้
                  จด MAC เหมือนกัน เหอๆ

Comment

• จด mac ยังไงหรอครับ สมมุตว่าผมซื้อคูปอง ก็จด mac ของอุปกรณ์ของผมไว้หรอครับ
                    แล้วผมสามารถเอาคูปองนี้ไปใช้กับอุปกรณ์ตัวอื่นได้ไหม

แล้วจดแค่ครั้งแรกครั้งเดียว หรือว่าจดทุกครั้งที่ซื้อคูปอง ว่าคูปองใบนี้ ใครเป็นคนซื้อไป

Comment

ว่าแล้วเอา สิ่งประดิษมาโชว์ดีกว่า ผมเรียกมันว่า "Pico torpedo" 555

ไอเดีย เลิศ

Comment

• Originally posted by mballx View Post
                        ไอเดีย เลิศ
                        กันผีแม่ม่ายได้ด้วยนะนั่นน่ะ ทาตรงฟัวมันให้แดงๆไว้
                        เหอเหอเหอ

Comment

• Originally posted by wabmes View Post
                          จด mac ยังไงหรอครับ สมมุตว่าผมซื้อคูปอง ก็จด mac ของอุปกรณ์ของผมไว้หรอครับ
                          แล้วผมสามารถเอาคูปองนี้ไปใช้กับอุปกรณ์ตัวอื่นได้ไหม

แล้วจดแค่ครั้งแรกครั้งเดียว หรือว่าจดทุกครั้งที่ซื้อคูปอง ว่าคูปองใบนี้ ใครเป็นคนซื้อไป
                          ใช้กับตัวไหนก็ได้ครับ แต่ว่า คูปองก็เป็นรหัสที่ท่านซื้อไปอยู่ดี
                          เออ ให้เค้าถ่ายสำเนาบัตรไว้ด้วยดีกว่า รหัสของใครของมันไปเลย ถ้ารหัสคุณ แต่ให้คนอื่นใช้ แล้วทำผิด
                          ก็ให้ท่าน ซึ่งเป็นเจ้าของรหัส รับโทษไปครับ
                          เหมือนคนอื่นเอาปืนท่านไปฆ่าคนล่ะครับ เจ้าของปืนก็ผิดอยู่ดี เพราะชื่อท่านเป็นเจ้าของ

Comment

ใช้ NanoStation loco M2, 2.4GHz พอไหวไหมครับ
                            มีตึกบังพอควร ใช้ notebook จับบนหลังคาได้ 1 ขีด
                            เกาะของ True WiFi

ขอบคุณครับ.............
                            Last edited by prams; 24 Nov 2011, 18:21:06.

Comment

• โปรเจคเสาที่ทำครับ เสาสูงประมาณ 18เมตร อุปกรณ์ที่ใช้คือ Rocket M2 9+ALFA 15 dBi Nano M5 ขอบคุณWifi4You
                              รูปอาจจะไม่ชัดครับ
                              ช่วงแรกใช้แรงคนและอุปกรณ์ที่มีอยู่จนรู้ว่าไม่ไหว

เลยต้องใช้แบบนี้แทน

รูปสุดท้ายทดสอบความสูงของเสา - -"

Comment

• ใครว่าไม่สูงต้องลองขึ้นไปเองอะนะ

Comment

Working...
                                X